vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « >>>มาแล้วคันเร่งไฟฟ้าSpeed Tuner 2,790 +++ กล่องยกหัวฉีดSpeed Upper 2xxx
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 164   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>มาแล้วคันเร่งไฟฟ้าSpeed Tuner 2,790 +++ กล่องยกหัวฉีดSpeed Upper 2xxx  (อ่าน 612196 ครั้ง)
ttui
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 6

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:50:25 PM »

>>>>มาแล้วคันเร่งไฟฟ้ารุ่นล่าสุด  2,790 บาทพร้อมติดตั้ง

คันเร่งไฟฟ้า ปิดควัน เดินหอบ SPEED TUNER ราคาพิเศษ 2,790 บาท ฟังก์ชันเต็มๆ
เปิดตัวรุ่นใหม่ คันเร่งไฟฟ้า 4 โหมดการใช้งาน
1. Normal คันเร่งเดิม
2. Sport เพิ่มความแรง 9 ระดับ
3. Eco โหมดประหยัดและปิดควัน 7 ระดับ
4. เดินหอบ เท่ๆ ปรับรูปแบบเสียงหอบตามต้องการ
สนใจสอบถามรุ่นเพิ่มเติม inbox
หรือโทร. 084-6466107

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

กล่องยกหัวฉีด SPEED UPPER  ราคา 3,500 บาท

กล่องยกหัวฉีด
              หน้าที่ของกล่องยกหัวฉีด  SPEED UPPER คือเพิ่มระยะเวลาการฉีดน้ำมันให้นานขึ้นจากเดิม
โดยแปรผันตาม MAP sensor การที่จูนตามแรงดันของเทอโบสิ่งที่ได้คือการเผาใหม้ได้ค่อนข้างที่จะคุ้มค่ากับน้ำมันทุกหยดที่จ่ายเข้าไป
คือจะยกเมื่อมีอากาศเท่านั้น ทำให้ควันดำลดน้อยลง จึงให้อัตราการกินน้ำมันไม่น่ากลัวอย่างที่คิด  เหมาะกับรถที่วิ่งใช้งานในชีวิตประจำวัน
                 ส่วนทางขาโหดขอร้องจัดให้ โดยยกตามคันเร่ง+ บูสต์ สิ่งที่ได้คือแรงตั้งแต่ต้นจนปลาย  ชิดเท้ามากขึ้นอาการรอบูสต์หายไป ควันมาในรอบต้น+ปลาย

คุณสมบัติ
   - เพิ่มระยะเวลาการฉีดแปรผันตาม MAP sensor โดย การฉีดนำร่อง และจังหวะการฉีดเดิม
   - สามารถเปิด-ปิดการทำงานของกล่องได้ขณะขับขี่ โดยใช้สวิตช์เปิดปิด ต่อมายังช่องสวิตช์ของรถได้แบบเนียนๆ  
   - สามารถปรับจูนได้ด้วยมือเปล่า(สวิตช์แบบบิด) ช่วงการยกอยู่ที่ 150-450 usec ตาม step
   - การทำงานมี  4 โหมด
         1.โหมดปกติ offกล่อง
         2.โหมดกันขโมย โหมด 0 (ไม่สามารถสตาร์ทเครื่องติดได้)
         3.โหมด 1-9  ยกตามบูสต์
         4.โหมด A-F  ยกตามบูสต์ + ตามคันเร่ง
   - สามารถถอดกล่องและอุดปลั๊กใช้งานแบบ standart ได้

การติดตั้งใช้งาน
   - ใช้การตัดต่อสายสัญญาณหัวฉีด 5 เส้น
   - ใช้แทปสัญญาญ MAP sensor 1 เส้น + คันเร่ง 1 เส้น
   - ต่อไฟ 12V มีฟิวส์ก่อนเข้ากล่อง
   - ลงกราวน์ที่ตัวถัง
   - สวิตช์เปิดปิดพร้อมสาย ติดตั้งเข้ากับช่องสวิตช์ของรถได้อย่างลงตัว

รูปมาแว้ววคร้าบบบ

หมายเหตุ            

การติดตั้งง่ายมากๆ ไม่มีการตัดต่อสายแม้แต่เส้นเดียว(สามารถติดตั้งเองได้โดยคู่มือที่แนบมา) การต่อจะใช้แบบพินเสียบ รับรองความแน่น ไม่แพ้ปลั๊กเลย   ติดตั้งง่ายเพียง 20 นาที และรับประกัน  2 ปีเต็ม!!

ติดต่อ โทร 084-6466107 ตุ้ยครับ   รับติดตั้งที่ม.เกษตร บางเขน   ได้ทุกวัน(ที่ว่าง)ครับ  หรือจัดส่งทางไปษณีย์  ฟรีค่าจัดส่ง

รูปร่างหน้าต่ากล่อง(ขอยืมรูปนะคร้าบบ)

กล่องปลดล็อคความเร็ว 180 km/hr  ติดไว้ใช้ยามฉุกเฉิน
ทำงานโดยใช้ไมโครคอนโทลเลอร์
-คันเร่งไม่หน่วง
-รอบเดินเบาปกติ ไม่สูงขึ้น
-ระบบล็อคประตูอัตโนมัติทำงานปกติ
-ไฟเช็คฯไม่โชว์
ด่วนๆกันไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2019, 11:03:39 PM โดย ttui » บันทึกการเข้า
jeeper
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 2

กล่องแต่งโซนภาคใต้ บริการถึงบ้าน

« #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:23:55 PM »

Team_Then
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 48

เล็บเหยียว.......มันต้องกะ BF

« #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:30:38 PM »

ttui

« #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:53:58 AM »

สนใจสอบถามได้นะครับ

ทำด้วยใจจริงๆ  อยากให้แรงกันถ้วนหน้า กำไรไม่มีเลย  ขาดทุนด้วยซ้ำ (แล้วจะทำๆไม หุหุ)  เพราะผมเป็นอีกคนนึง ที่อยากแรงแต่งบน้อย

มองกล่องแพงๆด้วยตาปริ่มๆ   555+++  ก้อเลยจัดมาหน่อย   เรียนมาค่าเทอมเป็นแสนๆ  ทำไม่ได้ให้มันรู้ไป  หุหุ

รับประกันความเนียน ไม่แพ้กล่องราคาแพงๆแน่นนอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 12:06:12 AM โดย ttui » บันทึกการเข้า
basszacup
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

อยากได้ TD05H ของ EVO 3

« #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:07:05 AM »

d-max ตัวใหม่จะมีผลิตออกมาหรือหรือปล่าว
ttui

« #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:15:39 AM »

d-max ตัวใหม่จะมีผลิตออกมาหรือหรือปล่าว

รถค่ายอื่นผมไม่ได้จับเลยครับ เลยไม่ได้จับมาดู

ตอนนี้ เล่นแต่ vigo กับ fortuner  อยุ่  ทั้ง  2.5  และ  3.0  ครับ

แต่ถ้าอยากได้จริงๆ  ก้อเอารถมาวัดค่า min-max ของคันเร่งดูก้อได้ครับ สนใจอยุ่เหมือนกัน

เพราะผมโปรแกรมเอง  ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับผม
basszacup
*

อยากได้ TD05H ของ EVO 3

« #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:28:14 AM »

รถค่ายอื่นผมไม่ได้จับเลยครับ เลยไม่ได้จับมาดู

ตอนนี้ เล่นแต่ vigo กับ fortuner  อยุ่  ทั้ง  2.5  และ  3.0  ครับ

แต่ถ้าอยากได้จริงๆ  ก้อเอารถมาวัดค่า min-max ของคันเร่งดูก้อได้ครับ สนใจอยุ่เหมือนกัน

เพราะผมโปรแกรมเอง  ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับผม

ผมอยู่สมุทรสงครามเนอะ รถเเถวนั้นพอจะมีไหหม 

จะขอบคุณมากเลยถ้ากล่อง คันเร่ง ของ d-max ออกกอะครับ

d-max 2500 ddi turbo intercoler รถปี 06
haasza

คะแนนถูกใจ 3

เคยรุ่งเรืองด้วย 3M

« #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:42:01 AM »

น่าสนใจมาก เดี๋ยวออกแบบโลโก้ให้มั้ยครับ อิอิ
ttui

« #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:48:41 AM »

น่าสนใจมาก เดี๋ยวออกแบบโลโก้ให้มั้ยครับ อิอิ

555++  รู้สึกโล่งๆเหมือนกันเลย

แต่ถ้าติดโลโก้แล้ว  ราคาขึ้นหลังพันแล้วแย่เลยนะครับ 555 

จริงๆ แค่ทำให้พี่ๆ น้องๆ เฉยๆครับ

แต่รับรองเนียนจริงๆครับ  นิ่มทุกสเตป  มาเร็วแต่ไม่กระแทก   

ประหยัดแบบนุ่มนวล  จนคนข้างๆรู้สึก  จริงๆ

Boy_Smart

คะแนนถูกใจ 5

« #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:13:12 AM »

น่าสน
vigo4x2P

คะแนนถูกใจ 8

กุ๊ก ลำลูกกา 089-8833941

« #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:35:58 AM »

ติดตังแล้วมีผลยังไงคับ
ราคาแบบนี้แหละ
เพื่อนกันจริงๆ

คนไทยก็ทำได้
ttui

« #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:47:05 AM »

ติดตังแล้วมีผลยังไงคับ
ราคาแบบนี้แหละ
เพื่อนกันจริงๆ

คนไทยก็ทำได้

ติดตั้งแล้วจะไม่อยากถอดครับ  หุหุ

รับประกัน 2 ปี  

ทำลำบากนิดนึง(เจาะกล่องก้อได้หลายแผลแล้ว  หุหุ)  แต่อยากทำครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 11:33:14 PM โดย ttui » บันทึกการเข้า
Phat Prerunner

คะแนนถูกใจ 5

« #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:54:10 AM »

ฝีมือจริงๆเลยครับทำกล่องเองเลย ราคาก็มิตรภาพด้วย
nong_tonkhow
Facebook kittipong6@hotmail.com

คะแนนถูกใจ 7

VT1409 TK. caraudio สนใจติดต่อ 086-9961131

« #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:47:53 AM »

ttui

« #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 06:20:19 AM »

เหลือใบสุดท้ายละครับ

haasza

เคยรุ่งเรืองด้วย 3M

« #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 06:26:23 AM »

น่าหนับหนุนครับ
pimdao
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 17

สามร้อยแรงโม้...โบรุนแว้วค๊าฟ....

« #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 06:40:36 AM »

น่าสนใจมากครับ..แต่ตอนนี้ปลายเดือนอ่ะถ้าไม่ทันใบสุดท้ายล๊อตหน้ามีปรับราคาขึ้นอีกรึป่าวครับ... ติดที่ม.เกษตรบางเขน เรียนวิดวะเหรอครับ..ขอสนับสนุนอีกคนครับ 
nong_tonkhow
Facebook kittipong6@hotmail.com

คะแนนถูกใจ 7

VT1409 TK. caraudio สนใจติดต่อ 086-9961131

« #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:14:47 AM »

เหยียบพุ่งปรืดเลยหรอคะ
pimdao
*

สามร้อยแรงโม้...โบรุนแว้วค๊าฟ....

« #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:36:13 AM »

ที่คุยกันเมื่อกี้นี้ครับจองไว้ก่อนพรุ่งนี้ไม่เกินเที่ยงเดี๋ยวโทรหาครับ นุกครับ 0811742534
pimdao
*

« #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:39:46 AM »

มาแล้วครับ!!!!  กล่องปรับคันเร่งไฟฟ้า  SPEED TUNER   ราคา  1,990 บาท 4ใบแรกเท่านั้น   หมดเกลี้ยงแล้วครับ ขอบคุณที่ให้การสนับสนุน   สำหรับพี่น้อง VIGO และ FORTUNER  โดยเฉพาะ

ออกมาเอาใจทุกวัย ซึ่งกล่อง SPEED TUNER  เป็นกล่องปรับคันเร่งไฟฟ้า ที่ถือได้ว่าตอบโจทย์ได้แทบทุกข้อโดยเฉพาะในด้านราคา  รวมถึงความมันส์ และความประหยัด ยัดรวมไว้ในกล่องนี้กล่องเดียว  เหมาะสุดๆสำหรับเป็นจุดเริ่มแรกของความแรง

การทำงานแบ่งออกรวมทั้งหมดถึง 25 Step  โดยโหมด Sport  แบ่งละเอียดถึง  15 Step โหมดประหยัดละเอียดถึง 9 Step  และโหมดปกติ 1 Step  แสดงผลโดย7-Segment (ตัวเลข 1 หลัก) เปลี่ยน Step การทำงานโดยการกดขึ้นลง รวมทั้งมีเสียง “ปี๊บ”ทุกครั้งที่กด

-   ในโหมด HI เป็นการทำงานแบบ SPORT นั้น จะเป็นการขยายสัญญาณของคันเร่ง มากน้อยตาม Step การทำงานและยังสามารถเพิ่มคันเร่งจากเดิมจะอยุ่ที่ประมาณ 65-70% ให้ไปจนถึง  80% โดยที่ไฟ   Check engine ไม่โชว์

-   ในโหมด LOW เป็นการทำงานแบบประหยัด ซึ่งกล่องจะลดทอนสัญญาณคันเร่งลงตาม step  โดยสิ่งที่ได้คือเกิดการเร่งอย่างนิ่มนวน ไม่เกิดการกระชากซึ่งเป็นสาเหตุของการกินน้ำมัน

-   และในโหมดปกติเหมือนไม่ได้ใส่อะไรเลย

-   โหมด ERROR กล่องจะตรวจจับสัญญาณของคันเร่งทั้ง 2 ช่องสัญญาณ เพื่อมาวิเคราะห์ความถูกต้อง  แต่ถ้าเกิดการผิดพลาดของสัญญาณ(มากกว่า 2 วินาที)กล่องจะตัดการทำงาน และเข้าสู่โหมด ERROR()  โดยค้างค่าตำแหน่งของคันเร่งไว้ที่ 21 %  และสามารถ Reset โดยการปิดกุญแจและ สตาร์ทเครื่องใหม่

การติดตั้งง่ายมากๆ ไม่มีการตัดต่อสายแม้แต่เส้นเดียว(สามารถติดตั้งเองได้โดยคู่มือที่แนบมา) การต่อจะใช้แบบพินเสียบ รับรองความแน่น ไม่แพ้ปลั๊กเลย   ติดตั้งง่ายเพียง 20 นาที และรับประกัน  2 ปีเต็ม!!

ติดต่อ โทร 084-6466107 ตุ้ยครับ   รับติดตั้งที่ม.เกษตร บางเขน   ได้ทุกวัน(ที่ว่าง)ครับ  หรือจัดส่งทางไปษณีย์  ฟรีค่าจัดส่ง

รูปร่างหน้าต่ากล่อง

อนาคตไกลครับวิดวะไฟฟ้าซะด้วย...หนับหนุนไปยาวๆนะครับ
mm1966
*

« #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 05:09:52 PM »

น่าสนใจมากครับ
มันขนาดใหญ่ไหมครับ
ออกแบบมาให้ติดตั่งตรงส่วนไหนให้สวยงามลงตัว
ล๊อตต่อไปนานไหมครับ
ที่สำคัญมากที่สุด คือมันมีโอกาศคันเร่งค้างรึเปล่าครับ เกียร์ออโต้ครับกลัวมากครับ

ถ้าทำอีกเมื่อไรขอจองตัวนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 05:06:31 PM โดย mm1966 » บันทึกการเข้า
mart137
*

« #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:04:54 PM »

ผมจัดมาแล้ว 1 กล่องครับ ได้ผลยังงัย เมื่อเปรียบเทียบกับยี่ห้อดังที่ผมเคยใช้ จะมาบอกเล่ากันครับ
odasung

Pre 3.0 Turbo เดิม LG Inside ECU หลักยกหัวฉีด By เหน่ง LG

« #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:27:31 PM »

pimdao
*

« #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:07:31 AM »

สอยมาแล้วคร๊าฟวันนี้..คุณภาพเกินหน้าตา..แตะโดดๆ เร่งแค่4-5ก็มาเหลือๆครับน้องตุ้ยไม่กล้าเร่งจนถึงระดับ9อ่ะส่วนระดับA-Fนี่พี่ว่าต้องรถแข่งแล้วอ่ะ เอาเป็นว่าประทับใจคร๊าฟ...ให้ไปก่อน70ที่เหลืออีกสามสิบขอทดสอบกันยาวๆซักนิดนะแล้วค่อยว่ากัน..(เอ่อล๊อตหน้าทำให้หล่อๆกว่านี้อีกนะโลโก้แจ่มๆถ้าได้Y-Socketด้วยยิ่งเทพเลยทีนี้..อิอิ  

น่าสนใจมากครับ
มันขนาดใหญ่ไหมครับ
ออกแบบมาให้ติดตั่งตรงส่วนไหนให้สวยงามลงตัว
ล๊อตต่อไปนานไหมครับ
ที่สำคัญมากที่สุด คือมันมีโอกาศคันเร่งค้างรึเปล่าครับ เกียร์ออโต้ครับกลัวมากครับ

ตอบแทนนะคร๊าฟ...ขนาดเท่ากล่องดันรางหลายๆยี่ห้อครับพี่ผมก็เกียร์ออโต้เท่าที่ลองวันนี้ยังไม่พบปัญหาครับผม...มาเนียนๆแตะโดดๆ
2500 cc.
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

Smart_tire service

« #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:35:23 AM »

ราคานี้   พี่น้องจริงๆๆๆๆครับเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 164   ขึ้นบน
  พิมพ์