vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « ห้องโชว์เครื่องเสียง «  (ผู้ดูแล: puek, gogo chainat, NIVIGO 337)ช่วยแนะนำการแปลงไฟล์ ใส่ USB ไปเล่นกับ 2 Din Pioneer หน่อยครับ
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการแปลงไฟล์ ใส่ USB ไปเล่นกับ 2 Din Pioneer หน่อยครับ  (อ่าน 13581 ครั้ง)
maximize_9999
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 6

« #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 02:26:12 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำน่ะครับ ตอนนี้ทำได้แล้วครับ
สาเหตุที่ทำให้เล่นไฟล์ไม่ได้
ประการที่1 เล่นไฟล์ไม่ได้ คือยังเซ็ตค่าไม่ถูก
ประการที่2 แฟรชไดร์ว มีปัญญาในการอ่านไฟล์ VDO ต่างๆ แต่ยังคงอ่าน mp3 ได้ปกติ

ได้ส่งเครื่องไปให้ร้านที่ซื้อตรวจสอบให้ก็สามารถเล่นไฟล์ได้ปกติ ส่งกลับมาแล้วลองเปลี่ยนแฟรชไดร์ว ตัวใหม่
ตั้งค่าแล้วก็ลองเปิดดูเล่นได้เป็นปกติ ตอนนี้สามารถดู MV ได้แล้วครับ

การตั้งค่าผมใช้ค่าตามนี้

pridzx
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 12:28:33 PM »

ทำไม่ยากเลยครับ
Ake Thapra
*

« #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:19:03 PM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ กำลังงงอยู่พอดีเลย .... ขอถามต่อนิดนึงครับ ถ้าอยากได้ภาพที่ใหญ่กว่านี้ทำได้มั้ยครับ อยากให้มันขยายเต็มจอไปเลยอ่ะครับ 

« #28 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 01:12:19 AM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ กำลังงงอยู่พอดีเลย .... ขอถามต่อนิดนึงครับ ถ้าอยากได้ภาพที่ใหญ่กว่านี้ทำได้มั้ยครับ อยากให้มันขยายเต็มจอไปเลยอ่ะครับ 

ลองปรับ video size ดูครับ แต่ผมยังไม่เคยลอง

ส่วนของผม ที่แปลงจาก ยูทูป ก็เต็มทุกอันครับ

เครื่องเล่น มีเมนู ซูม ไหมครับ ต้องลองปรับดูครับผม อาจจะได้
Ake Thapra
*

« #29 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:32:50 AM »

ลองปรับ video size ดูครับ แต่ผมยังไม่เคยลอง

ส่วนของผม ที่แปลงจาก ยูทูป ก็เต็มทุกอันครับ

เครื่องเล่น มีเมนู ซูม ไหมครับ ต้องลองปรับดูครับผม อาจจะได้

ทำได้แล้วครับ ปรับที่เครื่องเล่นไปที่ซูม แล้วก็ปรับการแสดงภาพเป็นแบบ Pan Scan ... ขอบคุณมากๆเลยครับ 

« #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:12:21 AM »

ทำได้แล้วครับ ปรับที่เครื่องเล่นไปที่ซูม แล้วก็ปรับการแสดงภาพเป็นแบบ Pan Scan ... ขอบคุณมากๆเลยครับ 

ทีนี้ก็สนุกกับการดูได้แล้ว ฮิ้ววววว
dj101
*

« #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 02:08:55 PM »

วิธีที่ผมใช้ครับ
โหลดไฟล์จาก youtube
โดยวิธีการโหลดให้เข้าเว็บ keepvid.com แล้วก็ก๊อปลิ้งของเพลงที่เราต้องการ มาใส่แล้วก็กด download หลังจากนั้นเลือกเป็นไฟล์ mp4 ตามขนาดที่เราต้องการต่อมา
ใช้โปรแกรม Format factory เปิดไฟล์ mp4 ที่โหลดมาแล้วก็ เลือกแปลงไฟล์เป็น MPG (ไฟล์ที่ใช้ไรล์ลงแผ่น CD )
แล้วก็จะได้ไฟล์เพลงที่เราต้องการ เช่น ชื่อเพลง.mpg หลังจากได้มาแล้วก็ ก๊อปไปใส่ใน แฟดไดร์ แล้วเปิดได้เลยครับ

(ผมก็ใช้วิธีนี้ได้ ได้ผลของผมเครื่องเล่นราคาไม่แพงเล่นได้ครับ
ponecaraudio_sale
*

« #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:05:26 AM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=xdczgtrCM8o" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=xdczgtrCM8o</a>
สำหรับลูกค้าพีวันสามารถโทรสอบถามได้ที่ 02-9323485
tumsurin99
*

« #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 08:13:54 PM »

ของผมก็ใช้ Programe Format Factoryแปลงเป็น MPGพอเสร็จก็ก็อบตัวที่แปลงเสร็จไปฟังก็ใช้ได้เลยครับ ผมก็ใช้ Pioneerเหมือนกันครับ
Yaitoman
*

คะแนนถูกใจ 1

« #34 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 01:48:06 PM »

ถ้าอ่านจากแฟลชไดร์มันจะรับไฟล์ที่เป็น .aviแท้ๆเท่านั้นครับโหลดจากyoutubeเอามาแปลงจะเปิดไม่ได้ต้องไรท์ให้เป็นVCDก่อน
ผมใช์โปรแกรมnero แล้วเลือกสร้างแผ่น VCD ครับแต่ไม่ต้องเขียนลงแผ่นนะเราเลือกให้เขียนเป็นimageได้ หลังจากนั้นก็เอาไปเปิดด้วยโปรแกรมdaemon tools ก็อปปี้ไฟล์ในfloder MPEGAV ออกมาใส่แฟลชไดร์ก็ดูได้แล้วครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์