vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « ____กล่องควบคุมกล้องหน้า-หลัง AUTO ออกแบบตรงตามรุ่น VIGO PAJERO JUKE ALPHAT ฯลฯ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 71   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ____กล่องควบคุมกล้องหน้า-หลัง AUTO ออกแบบตรงตามรุ่น VIGO PAJERO JUKE ALPHAT ฯลฯ  (อ่าน 383878 ครั้ง)
pjetten
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 2

« #100 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:00:38 PM »

ขอข้อมูลรายละเอียดจอ 5 นิ้ว หน่อยครับ 

prasert_wo@yahoo.com

ส่งให้แล้วครับ
pjetten

« #101 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:04:03 PM »

UP...

คุณผสุ กทม. EMS 4.3 นิ้ว 1 ตัว EG719895755TH

ขอบคุณครับ

v_chai

คะแนนถูกใจ 21

คนล้ำค่าตรงที่รู้จักตนเอง

« #102 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:12:17 PM »

... สวัสดีครับคุณเจตน์ ...........

ตอบคำถามน่ะครับ

****ตอบ ข้อที่ 1 จากที่อ่านมาคำถามยังคลุมเครือน่ะครับ แต่ก็พอตอบคำถามได้น่ะครับ คือ ถ้าโปรแกรมเด้งออกเอง แต่หน้าจอไม่ดับ เมื่อโปรแกรมเด้งออกก็จะกลับไปหน้าเมนูหลักของ GPS ใช่มั้ยครับ อาการอย่างนี้ ผมแนะนำให้ Format ตัว Internal Memory แล้วลงใหม่ ซึ่งตัว Software จะบรรจุอยู่ในแผ่นที่แถมไปให้น่ะครับ หลังจากนั้น เข้าไปเลือก Parth การรันของโปรแกรมดังกล่าวน่ะครับ ผมสันนิษฐานว่า โปรแกรมน่าจะมีปัญหาครับ ไฟล์บางตัวอาจหายไปหรือมีปัญหา อันเนื่องจาก ติดไวรัส หรือ อันเนื่องจากเหตุผลอื่นๆ จึงทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวขึ้นน่ะครับ ส่วนปัญหานี้ไม่ได้มาจากตัวเครื่องน่ะครับ

****ตอบ ข้อที่ 2  สัญญาณ GPS จะไม่เหมือนสัญญาณโทรศัพท์น่ะครับ อันนี้เปรียบเทียบให้ดูครับ บางครั้งอาจจะช้า บางครั้งอาจจะเร็ว ถือว่าเป็นปกติน่ะครับ

****ตอบข้อที่ 3  เกี่ยวกับ FM Transmitter  ท่านลองดูฟังก์ชั่นตั้งค่าต่างๆ ก่อนน่ะครับ บางครั้งท่านอาจจะลืมตั้งค่าบางตัวก็ได้น่ะครับ และอีกอย่างหนึ่งที่จะแนะนำ คือ การจูนคลื่นของ FM Transmitter ขอให้จูนไปยังคลื่นที่ว่างที่สุด ห่างไกลคลื่นท้องถิ่นมากที่สุด เพราะจะได้ไม่มีสัญญาณรบกวน แต่ถ้าท่านไปจูนคลื่นทับคลื่นท้องถิ่นเนี่ย ยังไงก็ฟังไม่ได้ครับ  คลื่นข้างนอกแรงกว่า เกทับ FM Transmitter หมดครับ ฟังไม่ได้น่ะครับ

****ตอบข้อที่ 4  อันนี้ ต้องบอกก่อนน่ะครับ เครื่อง GPS รับสัญญาณไม่ได้ รูปรถก็ไม่ขึ้นน่ะครับ  ปกติถ้าจำลองเส้นทางรูปรถจะขึ้นครับ (ถ้ายังไม่ได้ตั้งค่าอะไรครับ) ถ้ารับสัญญาณได้รูปรถก็จะขึ้นน่ะครับ (ถ้ายังไม่ได้ตั้งค่าอะไรครับ)  ทีนี้ถ้ารูปรถไม่ขึ้นเนี่ย ท่านลองไปดูเมนูการตั้งค่าต่างๆ จะมีเมนูหนึ่งที่ให้แสดงรูปรถกับไม่แสดงรูปรถ ก่อนหน้านั้น ท่านอาจจะไปปิดรูปรถเอาไว้รูปรถก็ไม่โชว์น่ะครับ แต่ถ้าท่านจำไม่ได้ว่าไปปิดตรงไหนเอาไว้ รบกวน FORMAT Internal Memory แล้วเอาโปรแกรมเข้าไปใหม่ครับ การติดตั้ง Just Copy Then Past to Internal Memory. After that select GPS Path to .exe of navigator software. Exit to main menu. Go to GPS Menu. Finish.  จะเห็นว่าการติดตั้งไม่ใช่เรื่องยากครับ อาจจะยากในตอนแรกเพราะเราไม่รู้ แต่ถ้าเรารู้แล้ว อะไรก็ง่ายไปหมดครับ  อิอิอิ

ขอบคุณครับ

... รับทราบครับคุณแจตน์ ... เดี๋ยวจะลองทำตามดูครับ ...
... เดี๋ยวจะโทรหานะครับ ... ขอบคุณครับ ...
pjetten

« #103 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:15:12 PM »

ได้รับของแล้วครับ...แต่ยังไม่ได้ติดตั้ง  เพราะติดตั้งไม่เป็น  ทำงายดีอ่ะ  ขอคู่มือภาษาไทยได้ไหม? 
ธีรพงศ์  แพร่ (4  มี.ค.53)  homtang48@thaimail.com

ส่งไปให้แล้วครับ
aea
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #104 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:07:22 PM »

ได้รับคู่มือจากคุณเจตเรียบร้อยแล้วขอบคุณมากครับ เหลือแต่ Rom ไม่ทราบว่าจะได้ประมาณวันไหนครับ.......ตั้งตารอ

ธีรพงศ์ รามคำแหงครับ
pjetten

« #105 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 05:01:29 PM »

ดาวน์โหลดที่นี่ครับ

http://www.2shared.com/file/11855263/e49d5622/ROM_FOR_DD724__DD725.html

หรือ

http://jump.fm/GUDFV

ขั้นตอนการ Flash ROM
1.แตกไฟล์ออกมาก่อนน่ะครับหลังจากนั้น เตรียม Micro SD Card มา 1 ตัวครับ
2.Format ในรูปแบบ FAT32
3.เข้าไป Folder ชื่อว่า Card1 หลังจากนั้น COPY ไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ใน Folder 1 ลง Micro SD Card ***หมายเหตุ เอาเฉพาะไฟล์ที่อยู่ข้างในน่ะครับ ไม่ต้องเอาทั้ง Folder น่ะครับ***
4.เสียบ Micro SD Card ลงใน SLOT ของเครื่อง GPS หลังจากนั้นเปิดเครื่อง GPS  เครื่องจะทำการรันโดยอัตโนมัติ กรุณารอซักครู่...
5.ถ้าเสร็จกระบวนการแรกแล้ว หน้าจอจะขึ้นว่า Shell Update ประมาณนี้ ให้ปิดเครื่องแล้วถอด Micro SD CARD ออกมา
6.ทำตามขั้นตอนข้อที่ 2
7.เข้าไป Folder ชื่อว่า Card2 หลักจากนั้น COPPY โฟลเดอร์ที่ชื่อว่า Shell_Update เอาทั้งโฟลเดอร์น่ะครับ ลง Micro SD Card
8.ทำตามขั้นตอนข้อที่ 4
9.ถ้าเสร็จแล้วให้ปิดเครื่องและถอด Micro SD Card ออกมา แล้วทดสอบเปิดเครื่องดูอีกครั้งหนึ่งน่ะครับ กหลังจากนั้นก็ได้เวลาสนุกกันแล้วน่ะครับ
v_chai

คะแนนถูกใจ 21

คนล้ำค่าตรงที่รู้จักตนเอง

« #106 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:25:45 PM »

... ฟังก์ชั่นการใช้งาน GPS กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ ... ขอบคุณมากครับคุณเจตน์ ...
... สำหรับ FMT เดี๋ยวลงเพลงก่อนจะทดลองใช้งานดูครับ ...
... ขอแถมคำถามอีกสักข้อนะครับ ...
... 1. FM Transmitter ... เราสามารถใช้งานร่วมกับเมนูใดได้บ้าง ... เช่น ...
.... 1.1 ฟังเพลง อันนี้ได้แน่เพราะเคยลองแล้วได้
.... 1.2 ดูหนัง
.... 1.3 นำทาง gps
... บริการเยี่ยม ... แนะนำแก้ไขปัญหาให้ลูกค้าได้ ... ขอสนับสนุนครับ ...
pjetten

« #107 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 09:49:48 PM »

... ฟังก์ชั่นการใช้งาน GPS กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ ... ขอบคุณมากครับคุณเจตน์ ...
... สำหรับ FMT เดี๋ยวลงเพลงก่อนจะทดลองใช้งานดูครับ ...
... ขอแถมคำถามอีกสักข้อนะครับ ...
... 1. FM Transmitter ... เราสามารถใช้งานร่วมกับเมนูใดได้บ้าง ... เช่น ...
.... 1.1 ฟังเพลง อันนี้ได้แน่เพราะเคยลองแล้วได้
.... 1.2 ดูหนัง
.... 1.3 นำทาง gps
... บริการเยี่ยม ... แนะนำแก้ไขปัญหาให้ลูกค้าได้ ... ขอสนับสนุนครับ ...

****น่าจะได้หมดน่ะครับตามที่ท่านแจ้งมา เพราะว่าจะส่งแค่สัญญาณเสียงออกไปเท่านั้น และท่านอย่าลืม! เมื่อท่านเปิดโหมด FMT ลำโพงที่ตัวเครื่อง GPS จะไม่ดังน่ะครับ เพราะสัญญาณเสียงจะถูกนำไปใช้งานในโหมด FMT ถ้าจะให้เสียงที่ลำโพงดังขึ้นมา  ก็ให้ไปปิดโหมด FMT ทีนี้ลำโพงเครื่อง GPS ก็จะดังแล้วน่ะครับ

****ฟังก์ชั่น FMT ใช้หลักการทำงานด้วยคลื่นน่ะครับ บางครั้งชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง ฟังได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ก็ถือว่าเป็นปกติของมันน่ะครับ  แต่ถ้าอยากจะให้ชัด 100% รบกวนหาแจ๊ค Phone 3.5 mm. ต่อเข้าที่แจ๊ค Phone ของเครื่อง GPS เชื่อมต่อเข้าโดยตรงที่ระบบเครื่องเสียงในรถของท่านเลยน่ะครับ  อันนี้กระหึ่มแน่นอนครับ...

ขอบคุณครับ
aea
*

« #108 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 09:51:14 PM »

ดาวน์โหลดที่นี่ครับ

http://www.2shared.com/file/11855263/e49d5622/ROM_FOR_DD724__DD725.html

หรือ

http://jump.fm/GUDFV

ขั้นตอนการ Flash ROM
1.แตกไฟล์ออกมาก่อนน่ะครับหลังจากนั้น เตรียม Micro SD Card มา 1 ตัวครับ
2.Format ในรูปแบบ FAT32
3.เข้าไป Folder ชื่อว่า Card1 หลังจากนั้น COPY ไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ใน Folder 1 ลง Micro SD Card ***หมายเหตุ เอาเฉพาะไฟล์ที่อยู่ข้างในน่ะครับ ไม่ต้องเอาทั้ง Folder น่ะครับ***
4.เสียบ Micro SD Card ลงใน SLOT ของเครื่อง GPS หลังจากนั้นเปิดเครื่อง GPS  เครื่องจะทำการรันโดยอัตโนมัติ กรุณารอซักครู่...
5.ถ้าเสร็จกระบวนการแรกแล้ว หน้าจอจะขึ้นว่า Shell Update ประมาณนี้ ให้ปิดเครื่องแล้วถอด Micro SD CARD ออกมา
6.ทำตามขั้นตอนข้อที่ 2
7.เข้าไป Folder ชื่อว่า Card2 หลักจากนั้น COPPY โฟลเดอร์ที่ชื่อว่า Shell_Update เอาทั้งโฟลเดอร์น่ะครับ ลง Micro SD Card
8.ทำตามขั้นตอนข้อที่ 4
9.ถ้าเสร็จแล้วให้ปิดเครื่องและถอด Micro SD Card ออกมา แล้วทดสอบเปิดเครื่องดูอีกครั้งหนึ่งน่ะครับ กหลังจากนั้นก็ได้เวลาสนุกกันแล้วน่ะครับ

เร็วทันใจจริงๆครับ...บริการของคุณเจต

นี่สิครับถึงจะเรียกว่า....บริการหลังการขายที่ดี  คุ้มกับการบอกต่อ  ขอให้รวยๆครับ..

ปล.คุณเจตได้ลงทดสอบก่อนส่งให้ลูกค้า Download หรือยังครับ...จะได้ไม่ต้องมีปัญหาทีหลังไงครับ

แล้วตัวนี้เมื่อ Upgrade ไปแล้วจะมีคุณสมบัติอะไรเพิ่มเติมเข้ามาบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ธีรพงศ์...รามคำแหง
pjetten

« #109 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:01:02 PM »

ได้รับคู่มือจากคุณเจตเรียบร้อยแล้วขอบคุณมากครับ เหลือแต่ Rom ไม่ทราบว่าจะได้ประมาณวันไหนครับ.......ตั้งตารอ

กระผมอัพโหลดให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ อันนี้ผมยังไม่ลองน่ะครับ  สดๆ ร้อนๆ จากเตาครับ
aea
*

« #110 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:20:47 PM »

กระผมอัพโหลดให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ อันนี้ผมยังไม่ลองน่ะครับ  สดๆ ร้อนๆ จากเตาครับ

เดี๋ยววันนี้จะลองไปทดสอบครับ....รอลุ้นครับ

คำถาม....ถ้าทำตามขั้นตอนที่คุณเจตบอก ก็จะมี window Ce ให้ด้วยเลยใช่ใหมครับ ผมเหลือแค่ Copy igo8 ใส่ Memory ก็ใช่ได้เลยใช่ไหมครับ....ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ
pjetten

« #111 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 04:21:14 AM »

เดี๋ยววันนี้จะลองไปทดสอบครับ....รอลุ้นครับ

คำถาม....ถ้าทำตามขั้นตอนที่คุณเจตบอก ก็จะมี window Ce ให้ด้วยเลยใช่ใหมครับ ผมเหลือแค่ Copy igo8 ใส่ Memory ก็ใช่ได้เลยใช่ไหมครับ....ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

คิดว่า Flash ที่ตัวเครื่องได้ไม่มีปัญหาน่ะครับ เสร็จแล้วก็ทำตามที่ท่านแจ้งมาน่ะครับ ท่านเข้าใจถูกแล้วน่ะครับ
ranranpink
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 4

VT 2526

« #112 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 04:58:33 AM »

ผม สำราญ  ปราจีนบุรี ใด้รับของแล้ว ลองใช้แล้วขอบอกว่าสุดยอดครับ    เดี๋ยวจะแนะนำเพือนมาช่วยชื้ออีกครับ ของเขาดีจริงๆๆ  
aea
*

« #113 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 03:40:44 PM »

คิดว่า Flash ที่ตัวเครื่องได้ไม่มีปัญหาน่ะครับ เสร็จแล้วก็ทำตามที่ท่านแจ้งมาน่ะครับ ท่านเข้าใจถูกแล้วน่ะครับ

ทดลองเรียบร้อยแล้วกับ Rom ที่คุณเจตให้มาครับแต่รู้สึกว่าจะเหมือนกับที่ติดเครื่องมาเลยครับไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ ผมเลยลองเอา File ใน dvd ที่คุณเจตให้มาเทียบวันที่ทุก File ปรากฎว่าเป็นวันที่เดียวกันทุก File ยกเว้น File logo ใน Folder card1 ใน DVD จะไม่ใช่ logo Dedao ตอนเปิดเครื่องครับ

-สิ่งที่อยากถาม...คุณเจตเอา File นี้มาจากศูนย์ Dedao ที่ Update ล่าสุดแล้วหรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าเวบอื่นที่ขายตัว Dedao 725 เขาเอารอมไปปรับปรุงให้สามารถ fix ดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายก่อนปิดเครื่องเอง และบริการให้กับลูกค้าของเขาเอง
-สรุป 1.Rom ใน DVD ผมทดสอบแล้วจะไม่ใช่ Logo ของศูนย์ Dedao ครับ ซึ่งถ้าลูกค้าเอา Rom ตัวนี้ไป Flash ใหม่ก็จะเป็นอีก logo นึง
       2.Rom ตัวที่คุณเจตนำมาให้ Download กันจะเป็น Logo ของศูนย์ Dedao ครับ แต่น่าจะไม่ได้แก้ปัญหาเรื่อง จำดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายครับ เพราะจากการทดสอบและดูวันที่ใน File เทียบกับ ตัวใน DVD เหมือนกันทุกอย่างต่างแค่ File Logo ครับ

ดังนั้นฝากเรื่องนี้ให้คุณเจตตามต่อด้วยน๊ะครับ

ขอบคุณมากครับ
Joker0070
*

« #114 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 07:06:49 PM »

ตอนนี้ศูนย์ DEDAO กำลังเปลี่ยนที่ทำการใหม่น่ะครับ จากฟอร์จูนไปที่ฟิวเจอร์
อยู่โซนไหนครับท่าน....และเปิดทำการหรือยังครับ
comsun18
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ -6

« #115 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 07:28:02 PM »

สนใจครับไม่มีใครรับสายครับ
       โทรกรับดว้ยครับ

pjetten

« #116 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 03:32:17 PM »

อัพเดต...

คุณรเมศ   จ.ราชบุรี  พกง.EMS  5  นิ้ว  1  ตัว  EG148237803TH

คุณคมสัน  สวนหลวง  กทม.  พกง. EMS 4.3 นิ้ว  1  ตัว  EG148238052TH

ขอบคุณครับ
pjetten

« #117 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:02:55 AM »

ตอนนี้ศูนย์ DEDAO กำลังเปลี่ยนที่ทำการใหม่น่ะครับ จากฟอร์จูนไปที่ฟิวเจอร์
อยู่โซนไหนครับท่าน....และเปิดทำการหรือยังครับ

อยู่โซน IT Mall ครับเปิดทำการแล้วน่ะครับ
pjetten

« #118 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:20:12 PM »

UP...
คุณหนึ่ง  ระยอง  รับ  4.3  นิ้ว  ไปดูแล  2  ตัว

ขอบคุณครับ
aea
*

« #119 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 05:48:09 PM »

ทดลองเรียบร้อยแล้วกับ Rom ที่คุณเจตให้มาครับแต่รู้สึกว่าจะเหมือนกับที่ติดเครื่องมาเลยครับไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ ผมเลยลองเอา File ใน dvd ที่คุณเจตให้มาเทียบวันที่ทุก File ปรากฎว่าเป็นวันที่เดียวกันทุก File ยกเว้น File logo ใน Folder card1 ใน DVD จะไม่ใช่ logo Dedao ตอนเปิดเครื่องครับ

-สิ่งที่อยากถาม...คุณเจตเอา File นี้มาจากศูนย์ Dedao ที่ Update ล่าสุดแล้วหรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าเวบอื่นที่ขายตัว Dedao 725 เขาเอารอมไปปรับปรุงให้สามารถ fix ดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายก่อนปิดเครื่องเอง และบริการให้กับลูกค้าของเขาเอง
-สรุป 1.Rom ใน DVD ผมทดสอบแล้วจะไม่ใช่ Logo ของศูนย์ Dedao ครับ ซึ่งถ้าลูกค้าเอา Rom ตัวนี้ไป Flash ใหม่ก็จะเป็นอีก logo นึง
       2.Rom ตัวที่คุณเจตนำมาให้ Download กันจะเป็น Logo ของศูนย์ Dedao ครับ แต่น่าจะไม่ได้แก้ปัญหาเรื่อง จำดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายครับ เพราะจากการทดสอบและดูวันที่ใน File เทียบกับ ตัวใน DVD เหมือนกันทุกอย่างต่างแค่ File Logo ครับ

ดังนั้นฝากเรื่องนี้ให้คุณเจตตามต่อด้วยน๊ะครับ

ติดตามเรื่อง Rom ครับ ตกลงสรุปแล้วมันยังไงครับคุณเจต

ธีรพงศ์
Storage
*

« #120 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 06:32:28 PM »

ขอข้อมูลจอ 5 นิ้ว กับคู่มือการใช้งานภาษาไทย หน่อยครับ. ananchai9897@hotmail.com.
pjetten

« #121 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:12:24 AM »

คุรธีรพงศ์

ติดตามเรื่อง Rom ครับ ตกลงสรุปแล้วมันยังไงครับคุณเจต

ธีรพงศ์

คุณธีรพงศ์

สำหรับเรื่องที่ท่านสอบถามกระผมนั้น  ผมพอสรุปได้ดังต่อไปนี้น่ะครับ...

****ความจริงแล้ว ในส่วนนั้นไม่ใช่ ROM ครับ ผมกับเพื่อนผมที่เป็นคนจีน ก็งงเหมือนกัน เพราะข้อมูลนี้ไม่เคยเผยแพร่แต่อย่างใด เพราะว่าเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของศูนย์บอกว่า ไม่มีครับ เพราะเค้าจะคุยกับที่โรงงานทำตลอด ในส่วน ROm ใหม่ที่กระผมเพิ่งอัพขึ้นนั้น เป็นการสื่อสารคลาดเคลื่อนระหว่างเพื่อนผมกับผมเอง ที่ผมถามหา ROM กับเค้า และเค้าก็ให้ ROM มาอันนึง ซึ่งผมก้ไม่ได้ทดสอบแต่อย่างใด เพราะว่า ROM นั้นมาจากโรงงานโดยตรง ซึ่งน่าจะไม่มีปัญหาในการนำไปใช้งาน เพียงแต่ว่าผมอยากบริการลูกค้าด้วยความรวดเร็วเท่านั้น  จึงอัพโหลดขึ้นเวบทันที แบบสดๆ ร้อนๆ ครับ
  ****หลังจากทีท่าน Complain มา ผมได้ไปหาข้อมูลและได้เจอบทความตรงนี้ http://www.navthai.net/index.php?action=printpage;topic=2034.0  ซึ่งตรงกับคำถามของท่านธีรพงษ์ ตอนแรกกระผมก็นึกว่า คงเป็นจากที่โรงงานอัพเกรดมาให้ แต่ความจริงแล้ว มาจาก End User เพียงท่านหนึ่งเท่านั้น ที่เค้าเค้าพยายามปรับ  ปรุง  แต่ง  ด้วยตนเอง ตามความรุ้  ความสามารถของเค้า แล้วเอา Output มาเผยแพร่ต่อสาธารณชน เพื่อต้องการเผยแพร่ข้อมูล ผลงานของเค้า ให้กลุ่มผู้ใช้งานเดียวกันได้รับรู้ครับ เท่านั้นครับ  ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายที่ทำเพื่อลูกค้าในกลุ่มของเค้าครับ เพียงแต่ว่าเค้าใช้ความรู้ความสามารถของเค้าในการปรับ  ปรุงแต่งด้วยตนเองครับ  ในส่วนดีไม่ดียังไง อันดีก็ลองอ่านดูครับ
  ****อยากให้ท่านธีรพงษ์มอง CASE โปรแกรม Windows XP ที่มีคนหลายๆ คนเอาไป ปรุงแต่ง แล้วเอาผลงานมานำเสนอ เช่น Windows XP Black edition หรือ อื่นๆ ซึ่งมีมากมายหลายเวอร์ชั่นเต็มไปหมด ตัวนี้ไม่ได้มาจาก Microsoft ปรับแต่งเองน่ะครับ  แต่มาจากคนทั่วๆ ไปนี่แหละครับ ที่ไปเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ จนออกมาหลายเวอร์ชั่นให้เราดาวน์โหลดไปใช้งานครับ..แต่สุดท้ายก็ต้อง Windows XP ที่เป็นตัว original ครับ

ขอบคุณครับ
pjetten

« #122 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:28:04 AM »

ขอข้อมูลจอ 5 นิ้ว กับคู่มือการใช้งานภาษาไทย หน่อยครับ. ananchai9897@hotmail.com.

ส่งไปให้แล้วครับ
pairoj
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 77

เพชรบุรี-มหาชัย VT_1021 line id:ton-leo-koi

« #123 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:29:17 AM »

ขอข้อมูลจอ 5 นิ้ว กับคู่มือการใช้งานภาษาไทย ด้วยครับ. trunk-leo@hotmail.com
toum
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 5

« #124 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:49:50 AM »

โฟเดอร์ sygic ในแผ่น cd ที่ให้มามันคืออะไรครับ หรือว่าเป็นโปรแกรมนำทางอีกตัว โปรแกรมgarminที่ให้มารู้สึกว่ามันจะเป็นdamoนะครับลองใข้แล้วมันไม่คำนวนเส้นทางให้ใหม่มันจะให้กลับรถไปในทางที่มันบอกไว้แต่เเรก ขนาดขับจะถึงที่หมายแล้วมันยังสั่งให้กลับรถลูกเดียว แต่โปรแกรมigoใช้ได้ดีที่เดียวแม่นยำมากเลย ผมขับจากนครศรีถึงกรุงเทพถึงจุดหมายตรงเปะ รพ.จุฬาเกิดมาผมไม่เคยไปเลยมันพาไปถึงหน้าประตู รพ. เปะเลย ตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องมันมีปัญหานิดหน่อย คือตอนที่จะเปลี่ยนหน้าจอจาก2dเป็น3dโปรแกรมมันจะหลุดแล้วสักพักมันก็จะรีสตาร์ทขึ้นมาใหม่ ถ้าผมจะเอาโปรแกรมอันเก่าออก แล้วลงใหม่จะทำยังไงครับ ลบอันเก่าออกจากหน่วยความจำแล้วก็อปอันใหม่ไปวางจะใช้ได้เหมือนเก่าไหมครับ ตัวที่ผมใช้เค้าลงโปรแกรมไว้ที่ความจำเครื่องครับ หรือว่าผมจะก็อปโปรแกรมigoในแผ่นcdเอาไว้ในsdการ์ดแล้วใช้ โดยไม่ลบอันเก่าออกจะได้ไหมครับ  เรียกว่ามีโปรแกรมigoอยู่ในตัวเครื่อง1ตัว แล้วก็อยู่ในการ์ด1ตัว สำรองไว้ครับ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 71   ขึ้นบน
  พิมพ์