vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « ____กล่องควบคุมกล้องหน้า-หลัง AUTO ออกแบบตรงตามรุ่น VIGO PAJERO JUKE ALPHAT ฯลฯ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 71   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ____กล่องควบคุมกล้องหน้า-หลัง AUTO ออกแบบตรงตามรุ่น VIGO PAJERO JUKE ALPHAT ฯลฯ  (อ่าน 383191 ครั้ง)
pjetten
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 2

« #125 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:31:25 PM »

โฟเดอร์ sygic ในแผ่น cd ที่ให้มามันคืออะไรครับ หรือว่าเป็นโปรแกรมนำทางอีกตัว โปรแกรมgarminที่ให้มารู้สึกว่ามันจะเป็นdamoนะครับลองใข้แล้วมันไม่คำนวนเส้นทางให้ใหม่มันจะให้กลับรถไปในทางที่มันบอกไว้แต่เเรก ขนาดขับจะถึงที่หมายแล้วมันยังสั่งให้กลับรถลูกเดียว แต่โปรแกรมigoใช้ได้ดีที่เดียวแม่นยำมากเลย ผมขับจากนครศรีถึงกรุงเทพถึงจุดหมายตรงเปะ รพ.จุฬาเกิดมาผมไม่เคยไปเลยมันพาไปถึงหน้าประตู รพ. เปะเลย ตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องมันมีปัญหานิดหน่อย คือตอนที่จะเปลี่ยนหน้าจอจาก2dเป็น3dโปรแกรมมันจะหลุดแล้วสักพักมันก็จะรีสตาร์ทขึ้นมาใหม่ ถ้าผมจะเอาโปรแกรมอันเก่าออก แล้วลงใหม่จะทำยังไงครับ ลบอันเก่าออกจากหน่วยความจำแล้วก็อปอันใหม่ไปวางจะใช้ได้เหมือนเก่าไหมครับ ตัวที่ผมใช้เค้าลงโปรแกรมไว้ที่ความจำเครื่องครับ หรือว่าผมจะก็อปโปรแกรมigoในแผ่นcdเอาไว้ในsdการ์ดแล้วใช้ โดยไม่ลบอันเก่าออกจะได้ไหมครับ  เรียกว่ามีโปรแกรมigoอยู่ในตัวเครื่อง1ตัว แล้วก็อยู่ในการ์ด1ตัว สำรองไว้ครับ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

****ดีใจครับ ที่ท่านมีความสุขกับการใช้งาน สำหรับปัญหาที่ท่านได้แจ้งผมไว้นั้น ไม่ได้เป็นปัญหาที่ตัวเครื่องครับ แต่เป็นปัญหาที่ตัวไฟล์โปรแกรมครับ ไฟล์บางตัวอาจจะหายไป ติดไวรัส หรืออันเนื่องจากเหตุผลอื่นก็ตาม  ปัญหาตรงนี้แก้ได้ด้วยตนเองครับ วิธีแก้ไขปัญหา ดังต่อไปนี้...

วิธีการลง จะลงใน SD Card ก็ได้ครับ หรือจะลงใน Internal Memory ก็ได้ครับ จะลงทั้ง 2 ที่ก็ได้ครับ ถ้าท่านจะลงใน Internal Memory ก็ให้ท่าน Format Internal Memory โดยใช้สาย Data Link ที่แถมไปให้ ถ้าทำสายหาย ก็ซื้อใหม่ เส้นละประมาณ 30 บาท ตัว Port เชื่อมต่อมาตรฐานครับ เสียบเข้าที่ตัวเครื่อง GPS แล้วเสียบเข้า USB ของเครื่อง PC ถ้า Connect กันได้ เครื่อง PC จะมองเห็น เป็น 3 Drives ให้เลือก Drive ที่มีขนาด 2 G หลังจากนั้นให้ Format แล้ว Copy File ที่อยู่ในแผ่น ลงใน Internal Memory รอจนเสร็จสิ้น ถอดสาย USB ออก แล้วเข้าไปที่เมนูตั้งค่าหรือ Setting เลื่อนแถบมุมล่างด้านขวาไปที่หน้าสอง  หาเมนูคำว่า GPS Parth เลือกเข้าไป จะเห็นเป็นปุ่ม Brows เพื่อเลือกโปรแกรมขึ้นมารัน ให้กดปุ่มนั้น Brows เข้าไป ก็จะมองเห็น Internal Mempry ชื่อว่า Residenflash แต่ถ้าท่านเสียบ Micro Sd Card ด้วย ก็จะมองเห็นเป็น 2 ส่วน คือ Internal Memory จะมองเห็นเป็นชื่อ Residenflash  และ Micro SD Card จะมองเห็น เป็น SDMMC ประมาณนี้ ก็ให้เลือกเข้าไป แล้วเลือกไฟล์ .EXE ขึ้นมารัน ท่านลงไว้ที่ไหน ท่านก็ Brows ไปที่นั่น ท่านสามารถลงได้มากกว่า 1 ตัว  อยากใช้โปรแกรมอะไรก้ Brows ไปที่โปรแกรมนั้นๆ เพื่อเลือกขึ้นมาใช้งาน หลังจากที่ Brows เลือกตัว .EXE ได้แล้ว ปิดจาก Menu GPS Parth แล้วลองเข้าที่ Menu GPS  ถ้าทำได้ตามนี้  ตัวโปรแกรมที่ลงไปไม่มีปัญหา และทุกอย่างเปะๆ ตามที่กระผมเขียนเอาไว้ ก็ได้เวลาสนุกกันได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ
aea
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #126 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 05:46:08 PM »

ได้รับคู่มือจากคุณเจตเรียบร้อยแล้วขอบคุณมากครับ เหลือแต่ Rom ไม่ทราบว่าจะได้ประมาณวันไหนครับ.......ตั้งตารอ

ธีรพงศ์ รามคำแหงครับ

คุรธีรพงศ์
กระผมอัพโหลดให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ อันนี้ผมยังไม่ลองน่ะครับ  สดๆ ร้อนๆ จากเตาครับ

เดี๋ยววันนี้จะลองไปทดสอบครับ....รอลุ้นครับ

คำถาม....ถ้าทำตามขั้นตอนที่คุณเจตบอก ก็จะมี window Ce ให้ด้วยเลยใช่ใหมครับ ผมเหลือแค่ Copy igo8 ใส่ Memory ก็ใช่ได้เลยใช่ไหมครับ....ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

คิดว่า Flash ที่ตัวเครื่องได้ไม่มีปัญหาน่ะครับ เสร็จแล้วก็ทำตามที่ท่านแจ้งมาน่ะครับ ท่านเข้าใจถูกแล้วน่ะครับ

ทดลองเรียบร้อยแล้วกับ Rom ที่คุณเจตให้มาครับแต่รู้สึกว่าจะเหมือนกับที่ติดเครื่องมาเลยครับไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ ผมเลยลองเอา File ใน dvd ที่คุณเจตให้มาเทียบวันที่ทุก File ปรากฎว่าเป็นวันที่เดียวกันทุก File ยกเว้น File logo ใน Folder card1 ใน DVD จะไม่ใช่ logo Dedao ตอนเปิดเครื่องครับ

-สิ่งที่อยากถาม...คุณเจตเอา File นี้มาจากศูนย์ Dedao ที่ Update ล่าสุดแล้วหรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าเวบอื่นที่ขายตัว Dedao 725 เขาเอารอมไปปรับปรุงให้สามารถ fix ดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายก่อนปิดเครื่องเอง และบริการให้กับลูกค้าของเขาเอง
-สรุป 1.Rom ใน DVD ผมทดสอบแล้วจะไม่ใช่ Logo ของศูนย์ Dedao ครับ ซึ่งถ้าลูกค้าเอา Rom ตัวนี้ไป Flash ใหม่ก็จะเป็นอีก logo นึง
       2.Rom ตัวที่คุณเจตนำมาให้ Download กันจะเป็น Logo ของศูนย์ Dedao ครับ แต่น่าจะไม่ได้แก้ปัญหาเรื่อง จำดาวเทียมตำแหน่งสุดท้ายครับ เพราะจากการทดสอบและดูวันที่ใน File เทียบกับ ตัวใน DVD เหมือนกันทุกอย่างต่างแค่ File Logo ครับ

ดังนั้นฝากเรื่องนี้ให้คุณเจตตามต่อด้วยน๊ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ติดตามเรื่อง Rom ครับ ตกลงสรุปแล้วมันยังไงครับคุณเจต

ธีรพงศ์

คุณธีรพงศ์

สำหรับเรื่องที่ท่านสอบถามกระผมนั้น  ผมพอสรุปได้ดังต่อไปนี้น่ะครับ...

****ความจริงแล้ว ในส่วนนั้นไม่ใช่ ROM ครับ ผมกับเพื่อนผมที่เป็นคนจีน ก็งงเหมือนกัน เพราะข้อมูลนี้ไม่เคยเผยแพร่แต่อย่างใด เพราะว่าเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของศูนย์บอกว่า ไม่มีครับ เพราะเค้าจะคุยกับที่โรงงานทำตลอด ในส่วน ROm ใหม่ที่กระผมเพิ่งอัพขึ้นนั้น เป็นการสื่อสารคลาดเคลื่อนระหว่างเพื่อนผมกับผมเอง ที่ผมถามหา ROM กับเค้า และเค้าก็ให้ ROM มาอันนึง ซึ่งผมก้ไม่ได้ทดสอบแต่อย่างใด เพราะว่า ROM นั้นมาจากโรงงานโดยตรง ซึ่งน่าจะไม่มีปัญหาในการนำไปใช้งาน เพียงแต่ว่าผมอยากบริการลูกค้าด้วยความรวดเร็วเท่านั้น  จึงอัพโหลดขึ้นเวบทันที แบบสดๆ ร้อนๆ ครับ
  ****หลังจากทีท่าน Complain มา ผมได้ไปหาข้อมูลและได้เจอบทความตรงนี้ http://www.navthai.net/index.php?action=printpage;topic=2034.0  ซึ่งตรงกับคำถามของท่านธีรพงษ์ ตอนแรกกระผมก็นึกว่า คงเป็นจากที่โรงงานอัพเกรดมาให้ แต่ความจริงแล้ว มาจาก End User เพียงท่านหนึ่งเท่านั้น ที่เค้าเค้าพยายามปรับ  ปรุง  แต่ง  ด้วยตนเอง ตามความรุ้  ความสามารถของเค้า แล้วเอา Output มาเผยแพร่ต่อสาธารณชน เพื่อต้องการเผยแพร่ข้อมูล ผลงานของเค้า ให้กลุ่มผู้ใช้งานเดียวกันได้รับรู้ครับ เท่านั้นครับ  ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายที่ทำเพื่อลูกค้าในกลุ่มของเค้าครับ เพียงแต่ว่าเค้าใช้ความรู้ความสามารถของเค้าในการปรับ  ปรุงแต่งด้วยตนเองครับ  ในส่วนดีไม่ดียังไง อันดีก็ลองอ่านดูครับ
  ****อยากให้ท่านธีรพงษ์มอง CASE โปรแกรม Windows XP ที่มีคนหลายๆ คนเอาไป ปรุงแต่ง แล้วเอาผลงานมานำเสนอ เช่น Windows XP Black edition หรือ อื่นๆ ซึ่งมีมากมายหลายเวอร์ชั่นเต็มไปหมด ตัวนี้ไม่ได้มาจาก Microsoft ปรับแต่งเองน่ะครับ  แต่มาจากคนทั่วๆ ไปนี่แหละครับ ที่ไปเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ จนออกมาหลายเวอร์ชั่นให้เราดาวน์โหลดไปใช้งานครับ..แต่สุดท้ายก็ต้อง Windows XP ที่เป็นตัว original ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากกับคำตอบครับ....สรุปว่าตอนนี้ Rom โรงงานยังไม่สามารถแก้ปัญหาเรื่องรับสัญญาณช้าได้...ผมคงรอข่าวรอมจากโรงงานที่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ต่อไปครับ

สุดท้ายนี้....อยากให้คุณเจตทดสอบการเปิดเครื่องครั้งแรกใน รุ่น 4.3" และ 5" ว่ารับสัญญาณและ Fix ดาวเทียมแตกต่างกันเท่าไร อย่างไร เพื่อเป็นข้อมูลเสริมให้กับลูกค้าท่านอื่นๆ ที่สนใจซื้อของกับคุณเจต จะได้ตัดสินใจซื้อได้ตรงตามวัตถุประสงค์มากขึ้นครับ.....ขอให้คุณเจตคงบริการที่ดีแบบนี้ต่อไปนานๆ ผมรับรองว่านับเงินไม่ทันแน่นอนครับ....ฮ่าฮ่า

ขอให้..รวยรวยรวย

ธีรพงศ์...รามคำแหง
homtang
*

« #127 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:28:58 PM »

ติดตั้งได้แล้วครับ  แต่ยังใช้งานไม่ค่อยคล่อง  คนแก่ Low  Technoloแย่.....ก็ยังงี้แหละครับ  คงต้องอาศัยให้ลูกชายทดลองใช้ดูก่อน   ...อ้อ...แล้วก็เจ้า MICRO SD CARD  2 G  กับ MULTI CARD READER  ใช้ทำอะไร  แล้วใช้ยังไงครับ อย่าเพิ่งรำคาญคนแก่เลยนะหลานเอ๋ย...ขอบคุณล่วงหน้านะหลานนะ
homtang
*

« #128 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:48:16 PM »

รบกวนอีกทีนะหลาน...ลุงอยากดูหนัง  ฟังเพลงด้วยอ่ะ  ทำไงดี?  แล้วสายชาร์ตที่ใช้ชาร์ตกับที่จุดบุหรี่ล่ะ  ถ้าเราเสียบคาไว้ตลอดเวลา..มันจะมีผลเสียกับเครื่องมั๊ย..และจะมีผลเสียกับระบบไฟในรถยนต์ในภายหลังหรือเปล่าหลานรัก...ลุงกัวง่ะ...เลยไม่กล้าเสียบไว้ตลอดเวลาอ่ะ
pjetten

« #129 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:42:47 PM »

รบกวนอีกทีนะหลาน...ลุงอยากดูหนัง  ฟังเพลงด้วยอ่ะ  ทำไงดี?  แล้วสายชาร์ตที่ใช้ชาร์ตกับที่จุดบุหรี่ล่ะ  ถ้าเราเสียบคาไว้ตลอดเวลา..มันจะมีผลเสียกับเครื่องมั๊ย..และจะมีผลเสียกับระบบไฟในรถยนต์ในภายหลังหรือเปล่าหลานรัก...ลุงกัวง่ะ...เลยไม่กล้าเสียบไว้ตลอดเวลาอ่ะ

ตอบคำถามโดยรวมครับ
1. ***Micro SD Card ใช้เก็บข้อมูลต่างๆ ครับ ไม่ว่าจะเป็น หนัง  เพลง รูปภาพ หรือ โปรแกรมก็ได้ครับ  เจ้านาย...
2. ***Multi Card Reader ใช้ในการเสียบ Micro SD Card แล้วต่อเข้าที่ตัวคอมพิวเตอร์ ทาง Port USB เพื่อดึงข้อมูลจากคอมพิวเตอร์มาเก็บไว้ที่ Micro SD Card ครับ หรือจัดการเกี่ยวกับตัวไฟล์ที่ Micro SD Card ครับ...
3. ***อยากดูหนัง  ฟังเพลง  ให้ดูจากหัวข้อที่ 2 การดึงข้อมูลเข้า Micro SD Card แล้วไปที่เมนู ดูหนัง ฟังเพลง เลือกไฟล์มาเล่นได้เลยครับ
4.***สามารถเสียบที่จุดบุหรี่ได้ตลอดน่ะครับ ถ้าไฟเต็ม จะตัดโดยอัตโนมัติน่ะครับ

ขอบคุณครับ
homtang
*

« #130 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:45:31 PM »

เฮ้อ..บรรลุโสดาบันเสียที...ขอบคุณนะหลานรัก..
jamesnets
*

VT1864

« #131 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:28:00 PM »

สนใจครับ รบกวนส่งรายละเอียด ทั้งรุ่น 5 นิ้ว และ 4.3 นิ้วนะครับ

แล้วก็ผมอยากเห็นหน้าตา ในขณะใช้งานระบบนำทางด้วยครับ ว่าเป็นแบบไหน

jamesnets.ps@gmail.com
pjetten

« #132 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 04:11:25 PM »

สนใจครับ รบกวนส่งรายละเอียด ทั้งรุ่น 5 นิ้ว และ 4.3 นิ้วนะครับ

แล้วก็ผมอยากเห็นหน้าตา ในขณะใช้งานระบบนำทางด้วยครับ ว่าเป็นแบบไหน

jamesnets.ps@gmail.com

ส่งข้อมูลให้แล้วน่ะครับ
jun1171
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 20

ตอนเดียว หอยขมิบ By ปากน้ำดีเซล

« #133 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 04:35:16 AM »

รบกวนส่งรายละเอียด ทั้งรุ่น 5" และ 4.3"ให้ด้วยคับ
toum
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 5

« #134 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 05:15:55 AM »

ได้แล้วครับ ผมลงทั้ง4โปรแกรมเลย ว่าจะหาไอโกรุ่นสตอเบอรื่ชีสเค็ก เห็นเค้าว่าสวยนัก แต่ไม่รู้ว่าจะโหลดได้ที่ไหนใตรทราบช่วยบอกด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง
pjetten

« #135 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 08:27:04 PM »

รบกวนส่งรายละเอียด ทั้งรุ่น 5" และ 4.3"ให้ด้วยคับ

ส่งให้แล้วครับ
pjetten

« #136 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 08:27:51 PM »

ได้แล้วครับ ผมลงทั้ง4โปรแกรมเลย ว่าจะหาไอโกรุ่นสตอเบอรื่ชีสเค็ก เห็นเค้าว่าสวยนัก แต่ไม่รู้ว่าจะโหลดได้ที่ไหนใตรทราบช่วยบอกด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ให้ดูเวบไซด์แนะนำในแผ่น CD ที่แถมไปให้ครับ
ve
*

« #137 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:00:03 PM »

ใด้รับแล้วครับ แต่ใช้ไม่ใด้
pjetten

« #138 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 04:23:33 PM »

ใด้รับแล้วครับ แต่ใช้ไม่ใด้

*****ใช่คุณคมสันต์หรือเปล่าครับ  เราโทรคุยกันแล้วน่ะครับและก็ผมได้ส่ง E-Mail วิธีการตั้งค่า GPS Parth ไปให้ท่านทาง E-Mail แล้วน่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด ไม่วันเสาร์ก็วันอาทิตย์น่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านได้เข้าไปอ่าน E-Mail ก่อนที่จะมาโพสต์หรือเปล่าครับการตั้งค่า GPS Parth ง่ายนิดเดียวน่ะครับ สังเกตกระทู้ก่อนหน้านี้ ผมก็แนะนำลูกค้าไปเรื่องการตั้งค่า GPS Parth ลูกค้าหลายท่านก็ทำได้น่ะครับ ไม่ได้ยากอะไรเลยน่ะครับ
           ****สำหรับปัญหาที่กดเครื่อง GPS แล้วไม่เข้าไปที่โปรแกรมระบบนำทาง  ไม่ใช่ว่า "ใช้ไม่ได้ครับ" แต่ท่านใช้ยังไม่เป็นครับ และไม่รู้จะทำยังไง คือตรงนี้ผมเข้าใจเพราะหลายท่านเป็นมือใหม่ ยังไม่เข้าใจเท่าที่ควร สำหรับท่านคมสันต์เพิ่งได้รับตัวเครื่องใช่มั้ยครับ ตอนแรกใช้ได้ปกติ แต่พอตอนหลัง เข้าโปรแกรม GPS ไม่ได้ สันนิทฐานว่าท่านน่าจะไปกด Reset ตัวเครื่อง GPS แล้วทำให้ GPS Parth หรือถ้าอธิบาย ก็คือ เป็นเมนูที่เรียกไฟล์ .EXE ของตัวโปรแกรมขึ้นมารัน ที่ตัวเครื่องครับ หายไป ถ้าส่วนนี้หายไป ยังไงท่านก็เข้าโปรแกรมระบบนำทางไม่ได้น่ะครับ สรุปง่ายๆ ก็คือ Parth ของ GPS ต้องเป็น SDMMC\IGO8\IGO8.exe ประมาณนี้น่ะครับ ชื่อจะแตกต่างกันออกไป จะขึ้นอยู่กับชื่อของโปรแกรมที่ลงน่ะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 04:26:53 PM โดย pjetten » บันทึกการเข้า
v_chai

คะแนนถูกใจ 21

คนล้ำค่าตรงที่รู้จักตนเอง

« #139 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:34:28 AM »

... สวัสดีครับคุณเจตน์ ...
... ใน windows ce ... ผมเห็นมีเมนู Internet Explorer ...
... อยากถามว่า ... เครื่องรุ่นนี้สามารถเล่น Internet ได้ไหม ...
... ต้องเพิ่มอะไรบ้าง ...
... การใช้งานเครื่อง GPS ก็เหมือนกับการใช้งาน computer ทั่วไป ...
... หลักการทำงานประกอบไปด้วย 3 ปัจจัย ...
... hardwere softwere peoplewere ...
... ใช้งานไม่ยากเลย ...
pjetten

« #140 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:30:17 PM »

... สวัสดีครับคุณเจตน์ ...
... ใน windows ce ... ผมเห็นมีเมนู Internet Explorer ...
... อยากถามว่า ... เครื่องรุ่นนี้สามารถเล่น Internet ได้ไหม ...
... การใช้งานเครื่อง GPS ก็เหมือนกับการใช้งาน computer ทั่วไป ...
... หลักการทำงานประกอบไปด้วย 3 ปัจจัย ...
... hardwere softwere peoplewere ...
... ใช้งานไม่ยากเลย ...

***ถูกต้องครับ หลักๆ ต้องประกอบด้วย 3 ส่วน ดังที่ท่าน V_Chai แจ้งมา hardwere softwere peoplewere และก็ต้อง Learning เพิ่มเติมครับ เพื่อให้เข้าใจมากขึ้นและก็จะใช้งานได้อย่างมีความสุขครับ***

จากคำถาม ... ใน windows ce ... ผมเห็นมีเมนู Internet Explorer ...

ตอบคำถาม

****ไม่สามารถเล่นได้ครับ เพราะว่าตัวเครื่อง GPS รุ่นนี้ไม่มีช่องทางใดที่สามารถติดต่อสื่อสารกับ GPRS ได้ครับ จึงไม่สามารถเล่นอินเตอร์เนทได้ครับ แต่ถึงอย่างไรก็ตาม เมื่อท่านเปิดใช้งาน GPRS นั่นคือ ก็ต้องเสียค่าบริการเพิ่มครับ

ตัวอย่างเครื่อง GPS ที่สามารถเชื่อมต่อ GPRS เพื่อสามารถเล่นอินเตอร์เน็ทได้ครับ
      1.เครื่อง GPS ที่สามารถใส่ SIM Card ได้ในตัวเครื่อง GPS ได้เลย  ตัวนี้จะใช้เครือข่ายโทรศัพท์ ตาม SIM card ที่ใส่ลงไปในเครื่อง GPS เพื่อเปิดใช้งาน GPRS ใช้งานอินเตอร์เนทครับ
      2.เครื่อง GPS ที่มี BT (BT จะต้องรองรับการเชื่อมต่อ GPRS ไม่ใช่รองรับ Hand Free อย่างเดียว อย่างนี้จะเล่นไม่ได้น่ะครับ) ก็เชื่อมต่อกับโทรศัพท์ของท่าน ทาง BT เพื่อเปิดใช้ GPRS ที่ตัวเครื่องโทรศัพท์ มาเล่นอินเตอร์เนทที่ตัวเครื่อง GPS ครับ
      3.อาจมีช่องทางอื่นอีก ที่ยังไม่ทราบครับ อิอิอิ

เพิ่มเติมครับ
***GPS  ย่อมาจาก Global Position System  เป็นสัญญาณฟรีครับ ไม่ต้องจ่ายค่าบริการครับ
***GPRS ย่อมาจาก General Packet Radio Service เป็นสัญญาณที่ไม่ฟรีครับ จะต้องเสียตังค์ครับ

ขอบคุณครับ
pansinchai
*

« #141 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:34:37 PM »

ขอข้อมูลของเครื่อง ขนาดจอ 5 นิ้ว พร้อมราคาในการตัดสินใจ taweesin.pan@hotmail.com
pjetten

« #142 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:21:00 AM »

ขอข้อมูลของเครื่อง ขนาดจอ 5 นิ้ว พร้อมราคาในการตัดสินใจ taweesin.pan@hotmail.com

ส่งไปให้แล้วน่ะครับ
pjetten

« #143 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:25:00 AM »

อัพ...
คุณคมสันต์  ที่ชาร์ตในรถยนต์  1  ตัว   RE255217237TH

ลูกค้าลาดพร้าว  มารับของ  1  ตัวครับ

ขอบคุณครับ
Local_MAN
*

« #144 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 04:48:51 PM »

ขอข้อมูล 5นิ้ว หน่อยครับ

inthislife@msn.com
pjetten

« #145 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 10:07:10 AM »

ขอข้อมูล 5นิ้ว หน่อยครับ

inthislife@msn.com

ส่งไปให้แล้วครับ
ranranpink
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 4

VT 2526

« #146 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 09:00:34 PM »

มาช่วยเชียร์  DEDAO ขอบอก ว่าสุดยอดแล้วครับบ้านผมอยู่ปราจีนบุรี ทางเข้าบ้านเป็นดินลูกรังไม่มีในแผนที่ประเทศไทย แต่ DEDAO เครื่องนี้มันรู้ครับสุดยอดแล้วครับ ผมลองตั้งนำทางให้มันพาไปโรงเรียนทีผมเคยเรียนตอนเป็นเด็กห่างจากบ้านประมาน8กิโล ทางเป็นดินลูกรังครับต้องแยก3แยก2ครั้ง 4แยก 1ครั้ง มันพาไปถึงทีแบบสุดยอด ขากลับก็ตั้งให้พากลับบ้านขับๆมานึกขึ้นใด้ ลองออกนอกเส้นดูสิดูว่าเครื่องมันจะว่ายังไง ผลคือมันบอกว่า กรุณาหาที่กลับรถท่าเป็นไปใด้ คือทางมันแคบอะครับ ขอบอกว่ามันสุดยอดจริงๆครับ วันก่อนก็ให้มันพาไปห้องเพื่อนอยู่ที่สำโรงคือผมยังไม่เคยไปถ้าไม่มีเครืองนี้ผมก็ไม่กล้าไปกลัวหลง มันพาไปถึงหน้าบ้านเลยครับสุดยอด ต้องขอขอบใจคุณเจตน์ทีหาของดีๆราคาถูกมาให้ชาววีโก้ใด้ใช่กัน ขอให้ขายดีๆครับ เดี้ยวจะบอกเพื่อนให้มาชื้อเอาไปใว้ใช่ของเขาดีจริงๆครับ   
pjetten

« #147 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:30:21 AM »

มาช่วยเชียร์  DEDAO ขอบอก ว่าสุดยอดแล้วครับบ้านผมอยู่ปราจีนบุรี ทางเข้าบ้านเป็นดินลูกรังไม่มีในแผนที่ประเทศไทย แต่ DEDAO เครื่องนี้มันรู้ครับสุดยอดแล้วครับ ผมลองตั้งนำทางให้มันพาไปโรงเรียนทีผมเคยเรียนตอนเป็นเด็กห่างจากบ้านประมาน8กิโล ทางเป็นดินลูกรังครับต้องแยก3แยก2ครั้ง 4แยก 1ครั้ง มันพาไปถึงทีแบบสุดยอด ขากลับก็ตั้งให้พากลับบ้านขับๆมานึกขึ้นใด้ ลองออกนอกเส้นดูสิดูว่าเครื่องมันจะว่ายังไง ผลคือมันบอกว่า กรุณาหาที่กลับรถท่าเป็นไปใด้ คือทางมันแคบอะครับ ขอบอกว่ามันสุดยอดจริงๆครับ วันก่อนก็ให้มันพาไปห้องเพื่อนอยู่ที่สำโรงคือผมยังไม่เคยไปถ้าไม่มีเครืองนี้ผมก็ไม่กล้าไปกลัวหลง มันพาไปถึงหน้าบ้านเลยครับสุดยอด ต้องขอขอบใจคุณเจตน์ทีหาของดีๆราคาถูกมาให้ชาววีโก้ใด้ใช่กัน ขอให้ขายดีๆครับ เดี้ยวจะบอกเพื่อนให้มาชื้อเอาไปใว้ใช่ของเขาดีจริงๆครับ   

ขอบคุณครับ
pjetten

« #148 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:32:45 AM »

อัพเดต...

คุณทวีศักดิ์   สุพรรณบุรี  พกง.EMS 5 นิ้ว  1  ตัว  EG148238358TH

ขอบคุณครับ
pjetten

« #149 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:40:45 AM »

อัพเดต...

ลูกค้า  จรัญสนิทวงศ์  มารับเอง  4.3  นิ้ว  1  ตัว

ร.อ. ประกอบ    ประจวบคีรีขันธ์  พกง.  4.3 นิ้ว  1  ตัว  EG148238534TH

คุณพิษณุ    จ.นนทบุรี    พกง.  5  นิ้ว  1  ตัว  EG148238287TH

ขอบคุณครับ...
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 71   ขึ้นบน
  พิมพ์