อยากทราบวิธีเบรินยาง

<< < (3/4) > >>

pp_ed:
วิธีทำของผมคือ
ตั้งพวงมาลัยให้ตรง ส้นเท้าขวาเหยียบเบรก ปลาเท้าขวาเหยียบคันเร่ง เท้าซ้ายคอยปั้มคลัช
เข้าเกียร์ ค่อยๆปล่อยคลัช และกระแทกคันเร่งโดยที่ส้นเท้าขวาเหยียบเบรกไว้ด้วย(อย่าเหยียบหนักเกินไปครับเดี๋ยวเบรกไหม้)
แรกที่ล้อฟรีเหมือนว่ารถจะไปหน้าแล็กน้อยไม่ต้องไปสนใจ ให้กระแทกคันเร่งเพิ่มแล้วปล่อยคลัชให้หมดให้ล้อฟรีก่อน แล้วค่อยเพิ่มน้ำหนักเบรกอีกนิด ทีนี้ควันขึ้นแล้วครับแล้วก็ปั้มคลัชแล่นอย่างเพลิดเพลิน ตอนจะหยุดเล่น สำคัญครับ ปล่อยคันเร่ง เมื่อรู้สึกว่ารถจะเคลื่อนไปหน้าค่อยๆเหยียบคลัช
ปลดเกียร์
ดึงเรกมือ
เปิดประตู
ลงไปดูผลงานแบบขาสั่น พั่บๆๆๆ

ปล. ถ้าคิดจะเริ่มทำ ต้องมีพื้นที่ด้านหน้าสัก 100 เมตร และไม่ควรมีผู้คนพลุกพล่าน  ขอให้สนุกนะครับ
อีกอย่างคือ  ถ้าใช้ยางเก่าที่จะเปลี่ยนอยู่แล้วยิ่งดีครับ

clinicyont:
"ลงไปดูผลงานแบบขาสั่น พั่บๆๆๆ"   ขั้นตอนนี้สำคัญมากครับ...๕๕๕
**เป็นเรื่องจริงแน่ๆ 
แต่ผมอ่านแล้ว ขำดีมากๆ ครับ  ๕๕๕. "ขายไม่หำ" เลยอ่ะครับ

koolovegolf:
แล้วถ้าเราปล่อยคลัตตอนเหยียบคันเร่งเครื่องจะดับไหมครับขณะที่เบรินยางอยู่อ่ะต้องปล่อยคลัตไหม

phakdee:
อีกวิธีครับ เเนะนำไปซื้อแผ่น Need for speed pro street
เอามาลงในเครื่องที่ท่านโพสนี่ล่ะ ซัดเต็มที่เลยครับ ทั้ง ดริฟ แดรก เบริ์น
ถ้าให้ได้อัถรสซื้อชุดพวงมาลัยเกม ของ logitech มาด้วย รับรอง ไม่มีกลิ่นไหม้
แถมมูลค่ารวมน่าจะถูกกว่ายางสองเส้นที่ท่านเบริ์นนะครับ  ขำๆนะครับ v072 v032

BEAT:
อ้างจาก: toum ที่ มกราคม 07, 2010, 09:19:40 PM

เอาหน้ารถจิ้มไว้กะเสาไฟฟ้าแล้วลงมือ รับรองเบริน์ได้ถึงเกียร์5 v070

ฮาดีคับ v051 v051

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว