vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ห้องรับแขก มุมสังสรรค์ วีโก้ไทยแลนด์ « คุยสบายไทยแลนด์ «  0 โตโยต้าไหน ที่คุณประทับใจในการบริการที่สุด?
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 0 โตโยต้าไหน ที่คุณประทับใจในการบริการที่สุด?  (อ่าน 12574 ครั้ง)
roengsak.s
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:21:35 PM »

0 อ่าวอุดมครับ (inter ยนต์ชลบุรี )
บริการดีมาก ....ที่พักสบาย นอนได้ มีnet เล่น เกม play ก้อมี  มีที่ให้เด็กเล็กเล่น
งานเนียน พูดจาไพเราะทุกคน....
มีการติดตามผลหลังจากที่เราเข้าศูนย์ ประมาณ 3 วันเขาจะโทรมาสอบถามว่าเป็นไงบ้างทุกครั้ง

อ้อ มีอีกอย่างที่ประทับใจผมเคยทำสร้อยทอง หล่นไว้ในรถ ไม่รู้ตัวเลย
ตอนมารับรถเขาก้อเก็บไว้ให้อย่างดีเลยครับ.....ใครอยู่แถวนี้แนะนำครับ....
phakdee
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 2

« #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:49:48 AM »

ผมเคยเจอที่พาราวินเซอร์ ศรีนครินทร์ เงินเหรียญในเก๊ะหายเรียบ แต่การติดตามงานของสาขาดีครับโทรมาขอโทษและพยายามแก้ปัญหาให้ แต่ตังก็ไม่ได้คืน
niphon_sty
*

« #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:16:08 PM »

โชคดีจัง

ผมเองก็เคยมองว่า 0 ที่เข้าเป็น 0 ที่ดี

แต่มีกรณีหนึงที่มำให้ผมเปลี่ยนใจ

คือเรื่องของการเคลมประกัน ซึ่งทางบริษัทประกันออกใบเคลมเรียบร้อย

แต่ 0 บอกว่าต้องมัดจำค่าอะหลั่ย ประมาณ 600 ถ้าจำไม่ผิด (กลัวเราจะไม่เขาที่ 0 เขา)

ซึ่งผมมองว่าใบเคลมอยู่ที่ 0 อยู่แล้วทำไมต้องมัดจำ

ผมไม่ยอม ผมจึงขอใบเคลมคืน และได้แจ้งไปที่ โตโยต้ามอเตอร์

สรุป คือ ทางบริษัทประกันต้องทำหนังสือยืนยันว่าผมจะเข้าไปซ่อมจริงๆ

ผมจึงมองการบริการเคลมของ 0 นี้ว่ายอดแย่ ร่วมครึ่งเดือนทาง 0 ไม่มีใครโทรมาอธิบาย

ผมได้ อีเมล์ไปที่ โตโยต้ามอเตอร์ ถึง 3 ครั้ง จึงมีพนักงานโทรมาอธิบาย

แต่สุดท้ายแก้ไขโดยให้ประกันรับผิดชอบ

tong vt869
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 5

« #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 03:47:41 PM »

ผมใช้โตโยต้าแพร่หล่อตระกูลครับเพราะใกล้บ้านผมดีแต่บริการก็พอใช้ได้ครับ
renee
*

« #29 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 05:21:44 PM »

โตโยต้า Friendship เซลล์ชื่อ ไปพ์ น่ารักมาก สุภาพสุดๆ  ลองถามรายละเอียดเยอะมาก แต่ไม่ได้จอง ก็ไม่ว่าอะไร ของแถมให้เยอะมาก
ลองติดต่อดูนะ 086-305-9893

คนดีต้องสนับสนุน
norachon
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 3

smart cab 2.5 VT960

« #30 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 12:22:49 AM »

ศูนย์ศรีสะเกษบริการแย่ครับ  เช็คสองหมืน  สลับยางไม่ถ่วงล้อ  ไม่เช็คลมยางให้เลยครับ
nu_nbm09
ปรมาจารย์ชั้นเทพ

คะแนนถูกใจ 37

นุ ซุมโคราช003@VT1117

« #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 07:37:17 AM »

ศูนย์ศรีสะเกษบริการแย่ครับ  เช็คสองหมืน  สลับยางไม่ถ่วงล้อ  ไม่เช็คลมยางให้เลยครับ

หากว่าง ๆ วิ่งรถมาเช็คที่ ไทยเย็น (สาขาจอหอ) ดูนะครับ shift วัฒน์ คนหล่อ
crewtech
ปรมาจารย์ขั้นต้น
**

คะแนนถูกใจ 99

Pond Klongtan Diesel 084-770-1660

« #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 09:48:46 AM »

มี 2-3 ที่ๆเคยเข้าประจำ ก็มีดีกันไปคนละแบบครับ

1. พาราวินเซอร์ ศรีนครินทร์ - ศูนย์นี้เป็นบ้านเกิดของเจ้าโก้ผมเอง พนักงานสุภาพดีครับ ช่างเก่ง ครบวงจรดีครับ เคยไปให้หาเสียงดังแถวๆคอนโซลแก้ได้จบครับ แต่ติดตรงที่ว่าเป็นศูนย์ใหญ่ รถเข้าเยอะ ถ้าช่วงเสาร์อาทิตย์นี่อาจต้องโทรจองคิวครับ

2. ซัมมิต อ่อนนุช - ศูนย์นี้โอเค.เลย เคยเข้าเช็คระยะเข้าซ่อมอยู่หลายครั้ง รับงานเคลมประกันแทบทุกบริษัท งานเนียนดีครับ พนักงานสุภาพเป็นกันเอง ขับเข้าไปปั๊บจำรถผมได้เลย ตามใจลูกค้าไม่เรื่องมากดีครับผม

3. นนทบุรี สาขาสะพานพระราม 5 - ศูนย์นี้ล่าสุดเพิ่งได้มีโอกาสใช้บริการแล้วประทับใจในหลายๆ อย่างเลยล่ะครับ พนักงานทุกฝ่ายเทคแคร์ดี เป็นกันเอง ส่วนพักรับรองลูกค้าสะดวกสบายมีบริการครบครัน ช่างศูนย์มีเยอะ เก่งด้วย รับงานได้ทุกวันไม่มีหยุดเสาร์ - อาทิตย์ครับ ถึงจะเป็นงานซ่อม ตามใจลูกค้าดีมากๆเลยครับศูนย์นี้ อยากให้ทำอะไรตรงไหน ยังไง เพิ่มเติมส่วนไหน คุยกันได้ครับ ที่สำคัญดูๆแล้วศูนย์เพิ่งเปิดไม่นาน อยู่นอกเมือง คนใช้บริการไม่มากด้วยครับผม

silver4doors
ชีวิตคือการเดินทาง

คะแนนถูกใจ 1

VT 767

« #33 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:23:44 PM »

อยู่เเดนตะวันออก ก็อินเตอร์ยนต์ชลบุรีบายพาสครับ ดีสุดเเละ        ยกเว้นโตโยต้าระยองสาขาเมือง  NO GOOD
kittapat
*

« #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:41:41 PM »

เอสพีไอ เทพารักษ์ แม้มีศูนย์ใกล้ๆที่ใหญ่กว่า แต่บริการลูกค้าสู้ที่นี่ไม่ได้ครับ ตรงเวลานัดหมาย ไม่พยายามขายสารหรือพวกบำรุงรักษารถและเครื่องยนต์  ออกรถที่นี่มาคันที่2 แล้วครับ ผมไม่ใช่เซลล์ขายรถแอบมาโพสเชียรขายรถนะครับ
EKVIGO
VT02 AYUTTHAYA
ทีมงานวีโก้ไทยแลนด์
ปรมาจารย์ขั้นสอง
*

คะแนนถูกใจ 127

เริ่มแต่งใหม่

« #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 06:19:26 PM »

กระทู้เก่าแต่อยากตอบครับ

โตโยต้าพระตูน้ำพระอินทร์ ครับ แล้ว ตอนนี้ เปิดสาขาใหม่เกือบถึงวังน้อย ใหญ่มาก มีบริการ ซ่อมสีและตัวถังด้วยครับ
KITTICHAIKOCHAMON
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 18

VT4284, VT4299, VBU010

« #36 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 10:10:48 PM »

มีให้เลือกเยอะเลยครับ เข้าสลับกันเลยดีกว่า
donkhuntalae

คะแนนถูกใจ 10

khuntalae group By VT3701

« #37 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:32:04 PM »

โตโยต้าสุราษฎร์ธานีสาขาท่าทองครับไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ ดีครับ
Bell_Vn turbo

คะแนนถูกใจ 8

ไม่จำเป็นต้องดีที่สุด..แค่เราบรรลุเป้าหมายของเราก็พอ

« #38 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:20:43 PM »

0 โตโยต้าพิธาน หาดใหญ่ (วงเวียนน้ำพุ) บริการดีไปทุกครั้ง ได้รอยยิ้มจากพนักงานทุกคนเลย เข้าไปแล้วไม่รู้สึกว่าไปทีอื่นเลย เหมือนบ้านเราเอง

หนึ่ง/ข้าวแกง
*

คะแนนถูกใจ 3

4x4 mt.My Style

« #39 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:35:44 PM »

โตโยต้ารัตนาธิเบศร์ครับเยี่ยมเลย ถามเซลล์ก็รู้แต่เรื่องจัดไฟแนนซ์ ข้อมูลอื่นไม่ค่อยได้เรื่อง

เอารถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันต่างๆตอน50,000โล ในคูปองบอกว่าฟรีค่าแรง100,000โล เอาเข้าจริงไม่ฟรีตามที่แจ้งไว้ จนต้องเสียเงินเพิ่มรถเสร็จเงินไม่พอเราบอกรอ15-20นาทีได้มั้ยเดี๋ยวรอน้องสาวโอนเงินมาให้ เจ้าหน้าที่บอกงั้นมารับรถพรุ่งนี้แล้วกันสูนย์จะปิดแล้ว ต้องนั่งรถแท็กซี่กลับบ้าน อีกวันก็มาเอารถในใบเสร็จแจ้งว่าสลับยางให้ด้วย ไปดูเข้าจริง ยางแม่งยังอยู่ที่เดิมทั้งสี่เส้น

ดูท่าว่าต่อไปนี้คงจะหาซื้อแต่รถมือสองแล้วล่ะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์