vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « vigo d-cab 2.5e prerunner ปี2011 ไฟรูปเครื่องติดค้างศุนย์เเจ้งว่ากล่องอีซียูเสีย
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: vigo d-cab 2.5e prerunner ปี2011 ไฟรูปเครื่องติดค้างศุนย์เเจ้งว่ากล่องอีซียูเสีย  (อ่าน 3007 ครั้ง)
bailey
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 06:20:53 PM »

vigo d-cab 2.5e prerunner ปี 2011 วิ่งได้ประมาณ 23000 ก.ม ไฟรูปเครื่องติดค้าง เเต่สามารถขับได้ปรกติ 
 -  จึงได้นำรถเข้ามาตรวจเช็คศูนย์บริการ โดยศุนย์บริการเเจ้งว่าชุดท่อร่วมไอดีสกปรก จึงได้ทำการล้าง กลับมาถึงบ้าน ไฟรูปเครื่องติดอีก
 -  นำรถเข้ามาศูนย์บริการอีกครั้ง ศูนย์บริการเเจ้งว่า ท่อร่วมไอดีเสีย จึงได้ทำการเปลี่ยนท่อร่วมไอดี  เเต่ก็ไม่สามารถลบไฟรูปเครื่องออกได้ ทางศุนย์บอกว่ากล่องอีซียูเสีย เเนะนำให้เปลี่ยนกล่่อง อีซียู ใหม่ เพราะได้ลองสลับกล่องเเล้วไฟรูปเครื่องหายไป
            *   จึงเรียนมาปรึกษา พี่ๆว่ารถวิ่งเเค่ 23000 กม เป็นไปได้ไหมกล่่องเสีย
            *   ถ้าเราไม่เปลี่ยนกล่องเเต่ปล่อยให้ ไฟติดค้าง จะมีผลอะไรไหมครับ
            *   รบกวนพี่ๆ ช่วยเเนะนำว่าจะซ่อม หรือ กล่องมือสอง หรือ กล่องใหม่ดีครับ เเละจะพอมีร้านที่เชี่ยวชาญกล่องอีซียูเเนะนำไหมครับ
                   ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ
p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:02:23 PM »

ได้ขอโค้ดตัวที่errorมาด้วยหรือป่าวครับ ขอดูโค้ดหน่อยครับ จากที่อ่านช่างค่อนข้างจะมั่วๆยังไงๆอยู่
แล้วอะไหล่ที่เปลี่ยนไปก่อนหน้าศูนย์รับผิดชอบให้ไหมครับ

2หมื่นกว่าโลเสียได้ไหม ก็เสียได้นะครับ สาเหตุที่มันจะเสียหลักๆก็เกิดไฟช๊อตในระบบ
ตอนไฟโชว์รถมีอาการอะไรไหมครับ หรือปกติเลยแค่ไฟเด้งขึ้นเฉยๆ
ถ้าเสียจริงเบิกใหม่ก็เกือบๆ3หมื่น ซ่อมก็หาร้านดีๆที่มีรับประกัน มือ2ไงยังก็ให้มีรับประกันไว้ก่อนครับ (สำคัญที่งบ)

ถ้าอยู่แถวสมุทรปราการลองไลน์ไปคุยกับช่างปองดูครับ งานซ่อม/อะไหล่ แกทำได้หลายอย่างราคาไม่แรงจริงใจดีครับ
ปรึกษาแกได้ครับ

bailey
*

« #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:56:25 PM »

ได้ขอโค้ดตัวที่errorมาด้วยหรือป่าวครับ ขอดูโค้ดหน่อยครับ จากที่อ่านช่างค่อนข้างจะมั่วๆยังไงๆอยู่
แล้วอะไหล่ที่เปลี่ยนไปก่อนหน้าศูนย์รับผิดชอบให้ไหมครับ

2หมื่นกว่าโลเสียได้ไหม ก็เสียได้นะครับ สาเหตุที่มันจะเสียหลักๆก็เกิดไฟช๊อตในระบบ
ตอนไฟโชว์รถมีอาการอะไรไหมครับ หรือปกติเลยแค่ไฟเด้งขึ้นเฉยๆ
ถ้าเสียจริงเบิกใหม่ก็เกือบๆ3หมื่น ซ่อมก็หาร้านดีๆที่มีรับประกัน มือ2ไงยังก็ให้มีรับประกันไว้ก่อนครับ (สำคัญที่งบ)

ถ้าอยู่แถวสมุทรปราการลองไลน์ไปคุยกับช่างปองดูครับ งานซ่อม/อะไหล่ แกทำได้หลายอย่างราคาไม่แรงจริงใจดีครับ
  - ท่อร่วมไอดีที่เปลี่ยนผมเป็นคนจ่ายเอง ทางศูนย์บอกว่าสั่งมาเเล้วคืนไม่ได้
  - ตอนนี้ไฟรูปเครื่องค้างตลอด เเต่ยังใช้งานได้ปกติไม่มีอาการอะไร เเต่รถคันนี้คุณพ่อใช่กลัวจะเสียกลางทาง
      ขอบคุณมากครับพี่

p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 12:02:37 AM »

- ท่อร่วมไอดีที่เปลี่ยนผมเป็นคนจ่ายเอง ทางศูนย์บอกว่าสั่งมาเเล้วคืนไม่ได้
  - ตอนนี้ไฟรูปเครื่องค้างตลอด เเต่ยังใช้งานได้ปกติไม่มีอาการอะไร เเต่รถคันนี้คุณพ่อใช่กลัวจะเสียกลางทาง

ผมลืมให้เบอร์ช่างปอง 0629152628 สอบถามทางไลน์ได้ โทรปรึกษาได้
bailey
*

« #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 12:21:44 AM »

ผมลืมให้เบอร์ช่างปอง 0629152628 สอบถามทางไลน์ได้ โทรปรึกษาได้
lem
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 7

« #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 01:17:28 PM »

ของผม ปีง 08 ไมล์ 335000 กม รถยังวิ่งได้ถึง 180
ศูนย์ น่าจะวิเคราะห์มั่วอีกแว้ว (ecu ไม่น่าจะเสีย)
ของผมติดสมาร์ทเกจ ไว้เช็คโค๊ต ลบโค๊ต เวลาไฟรูปเครื่องติด

เป็นข้อมูล นะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์