vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการบูสไหล  (อ่าน 787 ครั้ง)
sadiZd
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 09:35:33 PM »

สวัสดีครับ ขอสอบถามวิธีแก้อาการบูสไหลหน่อยนะครับ
รถวีโก้เครื่อง3000 4x4 ปี2006 รถเดิมมี หัวฉีด gtx v1 กับ ครัช ผ้าผสมBRC

เริ่มเรื่องเลยนะครับพอดีว่าผมไปเห็นคลิปตัวนี้ในยูทูปเลยซนไปทำตาม
https://youtu.be/gBE18OhqWw4/
พอทำแล้วก็เห็นผลบูสฟาดไป30กว่า ซึ่งเทอร์โบเดิมกลัวมันพังผมเลยถอดออกแล้วก็พันสายไฟกลับเข้าที่
หลังจากถอดออกผมก็เอาลองไปขับดูที่ความเร็วประมาณ90-100แล้วทำการเร่งแซงปรากฏว่าบูสฟาดไปที่20กว่าแล้วไฟเครื่องโชว์
แตะนิดเดียวก็ขึ้น 18-20กว่าตลอด ความรู้เหมือนรถไม่ค่อยวิ่งนะครับมีบูสเพิ่ม  ก่อนหน้าที่จะลองทำตามคลิปผมทั้งซัดทั้งกดหนักๆ
บูสไม่เคยเกิน16 วิ่งดีมากๆ พอหลังทำแล้วก็เป็นตามที่บอกข้างบน เร่งก็ไม่ค่อยพุ่งเหมือนก่อนทำ
อีกอย่างเวลาจอดอยู่กับที่แล้วเหยียบคันเร่งบูสจะประมาณ5 แต่ตอนนี้เหยียบทีขึ้นไป15

ผมเลยลองทำการลบโค๊ดโดยการเสียบสายเข้าที่รูที่4กับ13ที่ปลั๊กobdกับรีเซ็ทกล่องหลักที่พี่ๆในเว็ปสอนไว้ หลังทำครั้งแรกไปลองขับก็เหมือนจะหายเป็นปกติ แต่พอดับเครื่องแล้วติดเครื่องใหม่ลองขับดู
ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขับประมาณ110 บูสประมาณ18

ท่านใดพอจะทราบที่ทำให้กลับไปเป็นเหมือนเดิมช่วยแนะนำทีนะครับ

เพิ่มเติมครับ  หลังจากไฟโชว์แล้วดับเครื่องสตาทใหม่ ไฟดับแต่บูสขึ้นไม่เกิน10พอยกคันเร่งก็จะมีเสียง ฉู่ๆ เหมือนลมมันย้อนกลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2017, 09:57:22 PM โดย sadiZd » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์