vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « 2.5 VN รอบต่ำๆรถไม่มีแรงเลยครับ รถท่านอื่นเป็นเหมือนผมไหมครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.5 VN รอบต่ำๆรถไม่มีแรงเลยครับ รถท่านอื่นเป็นเหมือนผมไหมครับ  (อ่าน 1114 ครั้ง)
ohmygodd
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 11

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:23:00 PM »

ยกตัวอย่างนะครับ เช่นขับในซอยที่ใช้ความเร็วไม่มาก สมมุติว่าเวลาเจอแยกหรือโค้งเราต้องเบรกชลอรถใช่ไหมครับ รอบก็ลดลงมาจนถึงรอบเดินเบา
แต่พอปล่อยครัชออก อาการรถมันไม่มีแรงเลยครับ คันเร่งเหยียบไปเถอะ เหมือนเหยียบลม คือแรงบิดมันไม่มาเลยครับ รอบมันจะค่อยๆไต่ขึ้นช้ามาก
ต้องรอให้รอบถึงพันแปดถึงสองพันขึ้นไป ทีนี้ดึงหนักเลย ผมสงสัยว่าเขาเซทโปรแกรมมาเพื่อป้องกันล้อปัดในรอบต่ำๆหรือเปล่าครับ รถท่านอื่นเป็นไหม
รถผมยังวิ่งไม่ถึงแสนโลครับ
กรองดีเซลเปลี่ยนทุก2หมื่น
กรองน้ำมันเครื่องเปลี่ยนพร้อมน้ำมันเครื่องทุกรอบ
กรองอากาศเปลี่ยน4หมื่น
แอร์โฟร์ล้างประจำ
สายต่างที่อยู่ไต้ฝาครอบอินเตอร์ที่คิดว่ารั่วก็เช็คหมดแล้ว
ยกคลัช BRC แล้ว (ทำรอ กำลังจะติดดัน+ยก)
แม้แต่ SCV วาล์วผมก็เลี่ยนแล้วตอน7หมื่นโล เพื่อแก้อาการนี้ ทั้งๆที่ตัวเดิมก็เป็นตัวยาวอยู่แล้ว ก็ไม่หายครับ

ปล.รถผมวิ่งดีมากที่รอบเกิน2พันขึ้นไปครับ เหยียบติดเท้าดีมากขับสนุก 170-180มาแบบไม่ยากเลย ซึ่งมันต่างกับรอบต่ำเป็นอย่างมากครับ
chat_heli
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

« #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 07:55:06 AM »

โบเดิมหรือเปล่าครับถ้าโบเดิมเหมือนครีบค้างเปิดอ้าตลอดรอรอบ แต่ลองถอดแบตสัก5นาทีครับให้กล่องเซ็ตใหม่
ถ้าไม่หายก็ดูที่ครีบแปรผันทำงานเปล่า ดูที่ครีบและให้อีกคนมา on กุญแจให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2017, 08:02:41 AM โดย chat_heli » บันทึกการเข้า
p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 08:29:06 PM »

ส่วนตัวผมเล็งเทอโบว์ไว้ที่สร้างปัญหานี้ ถ้าไม่ใส่กล่องนะกว่าจะมาได้ เหนื่อยเลย
pizzer
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 1

« #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 11:43:12 PM »

รถผมก็เป็นแบบนี้ครับ  หลังสองพันรอบ  ไหลมาเปนมา  แต่พอออกตัวหรือขึ้นเนิน  รอบต่ำกว่า 2000 ออกแนวไม่มีแรงต้องเลียครัชช่วย ต้อนแรกก็ขับไม่ได้สังเกตุ(สงสัยชินหรือปล่าวขับมา8ปี) หลังๆมีคนเอาไปใช้ด้วยมีแต่คนทักว่าทำไมรถรอบต้นไม่มีแรง  ยังหาสาเหตุไม่เจอ  ถ้าสังเกตุฟังเสียงดีๆ พอเครื่องขึ้นถึงสองพันรอบ  เสียงเครื่องจะมีเสียงเขกเบาๆนิดนึงแล้วพลังมันก็จะมาใช้มั้ยครับ
ปล.ผมติดดันรางกับคันเร่งไฟฟ้า 3 ปี ครับ  ต้อนนี้ถอดออกใส่ปลั๊กอุดไว้ ไม่แน่ใจว่ามากจากสาเหตุนี้หรือปล่าว ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์