vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « เปลี่ยนโช๊ค bilstein หน้า-หลัง มาแล้วแต่เจอปัญหาครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนโช๊ค bilstein หน้า-หลัง มาแล้วแต่เจอปัญหาครับ  (อ่าน 1512 ครั้ง)
lunarz111
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:48:17 PM »

รถ vigo prerunner ตัวยกสูง สี่ประตู
1. เปลี่ยนโช๊คหลังกระบอกเงินเยอรมันมาแล้ว รถนุ่มขึ้น ซับแรงกระแทกผิวถนนได้ดี เข้าโค้งหนึบไม่โคลง
เนื่องจากเปลี่ยนข้างหลังมาแล้วประทับใจ สักพักเลยเปลี่ยนข้างหน้าด้วยเป็น
2. โช๊คหน้ากระบอกเหลืองอเมริกา รถนุ่มขึ้นไปอีก ซับผิวถนนได้ดีขึ้นอีก ขับทางตรง 120 รถนิ่งขึ้นกว่าเดิม แต่เวลาเข้าโค้ง
แค่เริ่มหักพวงมาลัยแรง ๆ โช๊คยุบตัวมาก ตัวถังรถเอียงอย่างเห็นได้ชัด และอีกอย่างตอนโค้ง หน้าไม่ทิ่ม จิกโค้งเหมือนเปลี่ยนโช๊คหลังอย่างเดียว สรุปตอนนี้คือเข้าโค้งถือว่าดี
ในระดับหนึ่ง เหมือนมอไซด์ที่รถมันเอียงรับกับโค้ง เมื่อก่อนเปลี่ยนแต่โช๊คหลังตัวถังมันจะไม่เอียงมากเท่านี้
และตอนนี้โช๊คหน้านุ่มกว่าหลังด้วยเห็นบางกระทู้บอกว่าหน้าต้องแข็งกว่าหลังจะเข้าโค้งดี

ท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ หรือว่าลักษณะการเข้าโค้งที่โช๊คยุบมากตัวถังเอียงแบบนี้เป็นสิ่งที่ดีแล้วผมยังไม่ชินเอง เคยชินกับรถเก๋งที่หน้าทิ่ม เข้าโค้งตัวถังไม่ค่อยเอียงมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 10:54:32 PM โดย lunarz111 » บันทึกการเข้า
p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 12:19:45 PM »

เคยใช้แต่บิวเงินน่ะครับ จับคู่mx6 ก็หนึบแน่นดีนะครับออกแนวนุ่มไปนิดสำหรับขาแรง
จับอาการดูเอาครับ เข้าแล้วไม่หวิว ไม่ยวบ รถไม่เสียอาการ รู้สึกเอาอยู่ก็ผ่านนะครับ
สปริงเปลี่ยนด้วยหรือป่าวครับ
lunarz111
*

คะแนนถูกใจ 0

« #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 10:31:45 AM »

สปริงเดิมครับ ขอบคุณครับ
campusman
*

คะแนนถูกใจ 6

« #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 03:01:20 PM »

สปิงเดิม จะออกนิ่ม ๆ 

ลองเปลี่ยนมาใช้ สปริง Dobinsons C59-134
wawawoom
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 26

VT954

« #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 02:56:53 PM »

ไม่ต้องฟังใครครับ
ถ้าเราคิดว่าขับแล้วมันใช่ สำหรับเรา ตูดใครตูดมัน ลักษณะการขับแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน

ถ้าสำหรับเรามันใช่ มันก็คือใช่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์