vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « ไฟเครื่องยนต์โชว์ค้างตลอดไม่ดัยเลบครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเครื่องยนต์โชว์ค้างตลอดไม่ดัยเลบครับ  (อ่าน 1615 ครั้ง)
ohmygodd
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 11

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 11:02:03 PM »

พอดีเมื่อวานนี้ว่างจัด ก็เลยลองถอดฝาครอบอินเตอร์ออกเพื่อเช็คดูความเรียบร้อยภานใน ก็ทำการเช็คพวกสายแว็คคั่มต่างๆ และก็ลองถอกปลั๊กออกมาดูแถวๆกระเปาะแล้วก็เสียบคืน
แถมด้วยถอดแอร์โฟรว์ออกมาทำความสะอาดด้วยคอตต้อนบัต เหมือนที่เคยทำประจำ พอประกอบคืนทุกอย่างเสร็จ ก็ไปสตาร์ทรถ ปรากฏว่าไฟเครื่องยนต์โชว์ครับ ไม่ยอมดับเลย
ลองดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็ไม่ดับ ลองถอดขั้วแบตออกแล้วประกอบคืน ก็ไม่ดับอีกไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ แน่ใจว่าเสียบปลั๊กคืนสนิทหมดทุกตัวครับ
ที่สำคัญเครื่องยนต์สตาร์ทได้ปกติ ขับขี่ได้ปกติเลยครับนี่ก็ผ่านมา2วันแล้ว

p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 08:00:29 PM »

ปกติไฟรูปเครื่องจะขึ้นต่อเมื่อเครื่องยนต์ผิดปกติ แต่ก็จะดับลงหลังดับเครื่องสตาร์ทใหม่
ไม่มีโค้ดเออเรอร์หรอครับ
ohmygodd
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 11

« #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 09:40:28 PM »

เจอสาเหตุแล้วครับ แอร์โฟร์ลาโลกครับ ลองเอาของใหม่มาใส่หายเลยครับ
เบิกใหม่ประมาน 3000 ครับ เพิ่งรู้ว่ามันแพงขนาดนี้
มีที่มันถูกกว่านี้ไหมครับ ชี้เป้าหน่อย

p h o t
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

ช่วงล่างดีๆ...มีชัยไปกว่าครึ่ง

« #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 11:30:39 PM »

เจอสาเหตุแล้วครับ แอร์โฟร์ลาโลกครับ ลองเอาของใหม่มาใส่หายเลยครับ
เบิกใหม่ประมาน 3000 ครับ เพิ่งรู้ว่ามันแพงขนาดนี้
มีที่มันถูกกว่านี้ไหมครับ ชี้เป้าหน่อย

ผมซื้อร้านนอก(แถวๆเสรีไทย หน้าโตโยต้าบัส)ราวๆพัน6พัน7 แต่มันก็5-6ปีมาแล้วไม่รู้ว่าปรับขึ้นมาเท่าไร
ของผมเสียจากกรอง K&N แต่ตัวการจริงๆคือน้ำยาเคลือบกรองน่ะครับที่ทำให้เสีย ใครใช้อยู่หมั่นล้างนะครับแอร์โฟ ไม่งั้นเสียแน่นอน ยิ่งพ่นเคลือบเยอะๆ
ตัวใหม่เปลี่ยนมาก็ยกกรองK&Nออกใส่กรองเดิม ทุกวันนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เอามาสลับใส่เล่นบ้างแต่ไม่พ่นเคลือบ แอร์โฟก็เต็มไปด้วยฝุ่นเชียวครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์