vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา สัญญาณกันขโมย  (อ่าน 4911 ครั้ง)
Bobbo
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 0

บริการนำเข้า-ส่งออกทั่วโลกwww.allwayslogistics.com

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 04:15:13 PM »

รบกวนสมาชิกท่านใดมีความรู้หรือแนะนำได้บ้าง รถผมปี 2008 ขับ4 ออโต้ เบนซิล.ตัว G กุญแจอิมโม พบปะญหาคือ ล๊อคด้วยรีโมท มันจะมีอาการดังเอง โดยที่ไม่มีเสียงดังหรือการสั่น หรือการกระทบกับตัวรถ. นำรถเข้าศูนย์. ศูนย์แจ้งว่ากล่องเซนเซอร์สัญญาณกันขโมยเสียต้องเปลี่ยน. และต้องเปลี่ยนเซนเซอร์ฝากระโปรงด้วย
ราคาเปลี่ยนกล่อง 8400 ราคาเซนเซอร์ฝากระโปรง 2400 ราคาดังกล่างไม่รวมค่าแรงและ VAT
อยากทราบว่ามีใครซ่อมกล่องนี้ได้ไหม. หรือมีกล่องอื่นทดแทนได้หรือไม่ หรือมีวิธีซ่อมบำรุงอย่างไร ช่วยชี้พิกัดและชี้แนะหน่อยครับ. ราคาศูนย์มันโหดร้ายเกินไป.

ปล อยู่ กทมครับ โปรดชี้แนะ. ขอบคุณครับ
dsj
มือใหม่หัดขับ
*

« #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 08:57:23 AM »

ผมเจอใจยารีส 1.2 E อาการเหมือนของ จขกท เลยครับ คงต้องได้เปลี่ยนกล่อง ECU Body ซึ่งก็หลายตังค์ทีเดียว รถผมก็หมดประกันแล้ว ประกอบกับไม่อยากรื้อรถ ผมเลยจัดการตัดวงจรแตรเตือนโจรกรรมอยู่ในห้องเครื่อง และถอดฟิวล์แตรหน้ารถ ต่อตรงกับสายสวิทย์ออน แตรรถจะใช้ได้ก็ต่อเมื่อสวิทย์ออนหรือเครื่องยนต์ทำงาน ดับเครื่องยนต์แตรไม่ทำงาน เวลาระบบโจรกรรมทำงานจะไม่มีเสียงดัง จะมีแต่ไฟฉุกเฉินกระพริบ ใช้แก้ขัดไปก่อนครับ ยังไม่มีตังเปลี่ยน
teerani
*

« #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 01:18:19 PM »

รถผมเคยเป็นครับ เป็นที่สวิตท์ ครับทำเองได้ไม่ยากครับ รายละเอียดรบกวนคุยทาง line จะสะดวกกว่าครับ line id : tonewongsawan
auinoi
*

« #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:55:56 AM »

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีกำลังเจอปัญหาเลยครับ ร้องเอง ดังเอง เกรงใจเพื่อนบ้านนะครับ
NKOVGTH
*

« #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 11:01:45 AM »

ลองถอด Switch ฝากระโปรงออกดูน่ะครับ ถ้าไม่ดังอีกแสดงว่า switch เสีย รถผมก็เป็น ดังโดยไม่รู้สาเหตุ ตอนนี้ถอดออกแล้วไม่ดังอีกเลย แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์