vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « สอบถามพี่ ๆหน่อยครับ ไฟเครื่องโชว์ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ ๆหน่อยครับ ไฟเครื่องโชว์ครับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)
sadajdream
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 08:21:07 PM »

ขอถามหน่อยคับใครเคยเป็นบ้าง  ผมใส่กล่อง cube+pnp  เวลาลงภูทับเบิกแล้วมีไฟเครื่องโชว์ครับเร่งไม่ขึ้นเลยครับ ต้องถอดแบตถึงหายครับ มันเกี่ยวกับกล่องไหมครับ ผมใช้ วีโก้ แชมป์ 4 ประตู รุ่น Prerunner 2.5G  2014 เป็นท้ายรางไฟฟ้าครับไม่ได้ทำท้ายรางครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ(ขับไม่มั่นใจเลยครับกลัวเป็นอีก)
lem
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 7

« #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 04:54:32 PM »

ของผมที่เคยเจอ ขึ้นดอย ก็โชว์ ลงดอย ก็โชว์ จูนกล่องใหม่เป็น 10 ครั้ง ก็ไม่หาย โชว์ตลอด (โค๊ต P0093)
มาสังเกตุเจอ จะโชว์เฉพาะเวลาเสียบชาร์จแบตมือ ถ้าไม่เสียบชาร์จแบต ก็ไม่โชว์
มีเพื่อนสมาชิก แนะนำให้แก้ไข กราวด์กล่องพ่วง หลังจากนั้น ก็ไม่โชว์อีกเลย คับ
ล่าสุด ไปดอยอ่างขาง,ดอยผาตั้ง กลับมาถีงหาดใหญ่ ก็ไม่มีไฟโชว์
ผมใช้กล่อง DFAST มีดัน คันเร่ง ยกหัวฉีด ในกล่องเดียวกัน (ตัวแทน และเจ้าของกล่องบริการดีมาก)
(เป็นข้อมูลนะคับ)
meechai_su
*

คะแนนถูกใจ 1

« #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 10:16:20 AM »

ต้องลองจูนใหม่ดูครับ ... จูนเนอร์เขาดูโค๊ด/ค่าจูน ก็น่าจะแก้ได้ครับ
ของผมกล่องดันตัวเดียวกันกับ จขกท. คันเร่งค่ายอื่น ยกค่ายเดียวกัน ไม่ได้ทำท้ายรางด้วย..
กว่าจะจูนจบและแรงๆด้วย...จูนเก็บหลายครั้งครับ
(ผมขับหลายสไตล์ เลยต้องจูนหลายครั้งครับ..
ขับช้าๆมั่ง ขับเร็วๆมั่ง ขับแว๊นซ์มั่ง ช้าๆอยู่ดีๆก็กดมั่ง ฯลฯ)
ป.ล.วีโก้ท้ายรางไฟฟ้าระบบเซ็นเซอร์เยอะครับ

chat_heli
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

« #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:47:20 PM »

ต้องเช็คโค็ตก่อนว่าเป็นอะไร แล้วจึงจะแก้ถูกจุดครับ
sadajdream
*

คะแนนถูกใจ 0

« #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 07:04:49 PM »

ต้องเช็คโค็ตก่อนว่าเป็นอะไร แล้วจึงจะแก้ถูกจุดครับ
        เราจะเช็คโค๊ดได้ยังงัยครับว่าเป็นโค๊ดอะไรโชว์
ครับ
lem
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 7

« #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 09:21:40 PM »

รถติดกล่องพ่วง ควรติดสมาร์ทเกจ หรือของ ecu ก็ได้ ไว้ดูค่าต่างๆ เช่น ค่าความรอ้น,ค่าแรงดันราง,ค่าบูสเทอร์โบ
และที่สำคัญไว้ดูโค๊ต เวลาไฟเครื่องโชว์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์