vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « ช่วยด้วยน้ำมันดีเซลซึม ไฟเครื่องโชว์ เช็ค code บอกแรงดันน้ำมันในรางตก
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยน้ำมันดีเซลซึม ไฟเครื่องโชว์ เช็ค code บอกแรงดันน้ำมันในรางตก  (อ่าน 1808 ครั้ง)
m_mm2524
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 3

ส้มเน่า สาวบ่งาม ข้าวหลามแจ้ง แก๋งหมา ส้าดึก

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 08:09:17 AM »

ตามภาพเลยครับรบกวนน้า ๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อย รถผมปี 2005 เครื้่อง 2.5 no ic ใส่ดันราง 1 ใบ ทำร้ายรางมาด้วย ประมาณ 6 ปีแล้วครับ ไม่เคยเจอปัญหา วันก่อนติดไฟแดงจู่ ๆ เครื่องดับสตาร์ทไม่ติด ผมเลยถอดกล่องดันรางออกและอุดปลั๊ก หลังจากนั้นสตาร์ทติดใช้ได้ปกติ เลยเอารถไปเปลี่ยน scv ตัวยาวที่ศูนย์นิยมพานิชย์เชียงใหม่ หลังจากนั้นก็ใส่ดันรางเข้าไปใหม่แล้วขับรถไป อ.ลอง จ.แพร่ ใช้ความเร็วประมาณ 100 - 130 กม./ชม. ไฟเครื่องโชว์ครั้งแรกตอนขึ้นดอยขุนตาลใช้ความเร็วประมาณ 110 กม./ชม. แต่เครื่องไม่ดับยังขับเป็นปกติ พอมาถึงปั๊มน้ำมันผมจึงเปิดกระโปรงรถดูก็พบดังภาพครับ จึงขอรบกวนน้า ๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2016, 08:15:12 AM โดย m_mm2524 » บันทึกการเข้า
Oadl2inl2eeN
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 2

« #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:14:24 PM »

จากรูป ผมว่ารางคอมมอนเรลรั่วครับ
m_mm2524

ส้มเน่า สาวบ่งาม ข้าวหลามแจ้ง แก๋งหมา ส้าดึก

« #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 02:20:29 PM »

จากรูป ผมว่ารางคอมมอนเรลรั่วครับ
นะสิครับผมก็คิดว่าคงออกตรงแป๊บน้ำมันเพิ่งให้ช่างขันน็อตให้อีกทีเช้านี้แล้วครับ แต่ช่างก็บอกว่ามันก็แน่นดีแล้วนะ ว่างั้นครับ ให้ผมลองเอามาใช้ดูก่อนถ้ายังมีน้ำมันซึมค่อยเอาเข้าไปเช็คละเอียด อีกทีครับ มีพี่น้องท่านใดเจอปัญหานี้ไหมครับ
kk.386
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

Kay man

« #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 11:23:09 AM »

ของผมเคยครั้งนึง ให้ช่างเปลี่ยนประเก็นฝาครอบวาล์ว ตอนถอดแป๊ป ช่างถอดประกอบไม่ดี ทำให้แป็ปสูบ1 เป็นรอย ทำให้น้ำมันซึมคล้ายๆพี่ ทำการแก้ไขโดยเปลี่ยนแป๊ป หายเลยครับ
m_mm2524

« #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 08:37:33 PM »

ของผมเคยครั้งนึง ให้ช่างเปลี่ยนประเก็นฝาครอบวาล์ว ตอนถอดแป๊ป ช่างถอดประกอบไม่ดี ทำให้แป็ปสูบ1 เป็นรอย ทำให้น้ำมันซึมคล้ายๆพี่ ทำการแก้ไขโดยเปลี่ยนแป๊ป หายเลยครับ
อ่อ เหรอครับตอนนี้ช่างเค้าขันน็อตให้แล้วแต่ยังไม่ได้ขับไปไหนไกล ๆ เลยครับ เดือนหน้าจะไป จ.น่าน คงจะรู้แน่ละครับว่าจะหายไหม ถ้าไม่หายคงให้ช่างดูอีกทีครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับผม ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์
ATEN
*

คะแนนถูกใจ 2

Roi-Et city VT9469

« #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 07:26:39 PM »

ืno icเหมือนกันคับ มีดันใบนึงแรกๆทำเอาน้ำมันกระจายเต็มปั้มลามไปเปื้อนทั้งรางไอผมก็คิดว่าปั๊มดีเซลรั่วที่ไหนได้ ปลายสายท่อไหลกลับมันแตกน้ำมันเลยซึม555 แต่อันนี้น่าจะไม่เกี่ยวกับ จขกท. ผมว่าตามภาพน่าจะมาจากน๊อตแป็บน้ำมันอะครับ คลายออกแล้วขันเข้าใหม่น่าจะหายหัวเทเปอร์คงไม่สนิทอะครับ รอผู้รู้ต่อ
m_mm2524

« #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:05:29 PM »

ืno icเหมือนกันคับ มีดันใบนึงแรกๆทำเอาน้ำมันกระจายเต็มปั้มลามไปเปื้อนทั้งรางไอผมก็คิดว่าปั๊มดีเซลรั่วที่ไหนได้ ปลายสายท่อไหลกลับมันแตกน้ำมันเลยซึม555 แต่อันนี้น่าจะไม่เกี่ยวกับ จขกท. ผมว่าตามภาพน่าจะมาจากน๊อตแป็บน้ำมันอะครับ คลายออกแล้วขันเข้าใหม่น่าจะหายหัวเทเปอร์คงไม่สนิทอะครับ รอผู้รู้ต่อ
ขอบคุณครับผม....
leknuy
*

คะแนนถูกใจ 0

« #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 12:12:46 AM »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์