vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาที่พบบ่อยของ ViGo  (อ่าน 292410 ครั้ง)
Phom
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 3

« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:16:47 PM »

v80 ปัญหาที่พบบ่อยในเครื่องยนต์ vigo 2500 cc และ 3000cc

ปัญาเรื่องครัชท์

1.ครัชท์มีเสียงดัง

อาการคือ :เมื่อเหยีบครัชท์แล้วเงียบ   แต่ปล่อยครัชท์แล้วเสียงดัง
ปัญหา : เกิดจากสปริงแผ่นครัชท์หลวมจากการใช้งานมาก
แก้ไข : เปลี่ยนแผ่นคลัชท์ใหม่เพื่อให้สปริงแน่นขึ้น  อาการจะหายทันที

2. ครัชท์มีเสียงเหมือนจิ้งหรีดร้อง

อาการ : เมื่อกดครัชท์ก้ามปูเบาๆแล้วเสีบงเงียบ
ปัญหา : จารบีหล่อนลื่นก้ามปูครัชท์แห้ง
แก้ไข : 1. ให้ถอดออกมาใส่จารบีที่ขาก้ามปูครัชท์อาการจะหาย
            2. ใช้จารบีเหลวพ่นเข้าไปในหัวหมูครัชท์  โดยเปิดยางกันฝุ่นออก พ่นตรงหัวล็อกก้ามปูอาการจะหายทันที

ปัญหาเรื่องความร้อน

1. ปัญหาน้ำยาฟรีปั๊มหมด

อาการ : ดับเครื่องยนต์แล้วพัดลมยังหมุนตลอด   ทำให้พัดลมไม่มีแรงเป่าหม้อน้ำให้เย็น ทำให้ความร้อนขึ้น
แก้ไข : นำออกมาเติมน้ำยาฟรีปั๊มใหม่

2. ฝาหม้อพักน้ำ

ฝาหม้อพักน้ำมีซีลตัวเล็กตัวนึงปิดน้ำเป็นสีส้ม   ให้ทำการงัดซีลตัวนั้นค้างไว้  เพื่อให้แรงดันภายในท่อยางระบายออกมา  ทำให้ท่อยางไม่แตก :a7:

วันที่ 8/42552

มาเพิ่มเติมข้อมูลใหม่ครับ

วันนี้มี 2 เรื่อง ครับ คือ คอมแอร์ กับ ไดร์ชาร์ทมีเสียงดัง

1.คอมแอร์  Vigo พอเลขไมล์เลย 100,000กิโลเมตร  ไปแล้วหลายคันมีปัญหาเรื่องคอมแอร์ไม่ทำงาน
ต้องทำการเปลี่ยนครัชท์ ( คอยฯ ) หน้าคอมใหม่  ถ้าช่างเข้าใจงานไม่ต้องถอดสายน้ำยาออกสามารถเปลี่ยน
ครัชท์ ( คอยฯ ) หน้าคอมได้เลย
โดยการถอดน็อตเบอร์ 10 เพียงตัวเดียวและ กิ๊บล็อค 2 ตัว
ก็ถอดครัชท์หน้าคอมแอร์ออกได้แล้ว

2. ไดชาร์ทมีเสียงดัง  เหมือนลูกปืนแตก  ดังเเซ๊ดๆๆๆ เวลาสตาร์ท เครื่องติดแล้ว  ประมาณ 30 วินาทีแล้วเสียงเงียบ
หรือไม่ดังแต่มีไฟโชว์รูปแบตเตอรี่ขึ้นที่หน้าปัด ( เจอทั้ง 2 แบบหลายคันแล้ว )คืออาการไดร์ชาร์ทไม่ชาร์ทไฟ
ให้ทำการเปลี่ยนพลูเล่ย์
หน้าไดร์ชาร์ทเพาะรุ่นนี้พลูเล่ย์หน้าไดร์ชาร์ทแบบลานหมุนได้ทางเดียว    เมื่อลานเสียทำให้มีเสียงดัง
หรือลานหักทำให้ไม่สามารถหมุนทุ่นผลิตไฟได้

แก้ไข: เปลี่ยนพลูเล่ย์หน้าไดชาร์ทมีแต่ของแท้อย่างเดียว 1,000 กว่าบาทจบเลย  ใช้เวลาซ่อมไม่ถึงครึ่งชั่วโมงครับ

เพิ่มเติมวันที่ 10 / 4 / 2552

1. ปัญหาเรื่องไฟโชว์รูปเครื่องยนต์    

ตอนนี้ปัญหานี้ฮิตเป็นกันมาก     อันว่าเรื่องไฟโชว์นี้มีหลายสาเหตุ  บ้างก็หนูกัดสายไฟหัวฉีด  สายลม(แม็คคั่ม)รั่วบ้าง
แต่ช่วงนี้เจอเกี่ยวกับระบบน้ำมันเสียหลายคัน  น้ำมันไม่ได้คุณภาพบ้าง  น้ำมันผิดประเภทบ้าง  น้ำมันใบโอดีเชลบ้าง(ใบโอดีเชล ห้ามใช้กับรถ vigo โดยเด็ดขาด )น้ำมันปนน้ำบ้าง อาการส่วนใหญ่ที่เจอมา วิ่งอยู่บนถนนแล้วไฟรูปเครื่องโชว์ขึ้นมา ก็เกิดอาการเร่งไม่ขึ้นพอเวลาเบาเครื่องเครื่องยนต์ก็ดับ หรือพอเลี้ยวรถ ยูเทรินก์เกิดอาการเร่งไม่ขึ้นพอนำรถเข้าข้างทางดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ก็ติดขับได้ปกติเร่งขึ้นไม่มีปัญหาแต่ชักจะบ่อยขึ้น ชักจะไม่ไหวมันเป็นอะไรกันแน่พูดไปต่างๆนาๆช่างคนนี้บอกอย่างนั้น  ช่างคนนั้นบอกอย่างนี้  อะไหล่แต่ละชิ้นนี้แพงหูฉี่ นึกถึงเงินในกระเป๋าแล้วห่อเ***่ยวไอ้ที่มีก็ไม่พอ หรือพอน่ะมันพอแต่เสียดาย  แต่ที่แน่ๆเปลียนแล้วจะหายใหม จะจบใหมจะใช้ได้ดีเหมือนเดิมใหม  แต่ที่แน่ๆต้องหาสาเหตุก่อนว่าอาการไฟโชว์เกิดขึ้นเพาะอะไร เมื่อเจอแล้วการแก้ไขมันไม่ได้อยากหรอกช่อมเอาซี่ เข้าใจงานแล้วทำการซ่อม ถ้าเป็นช่างค่าแรงแพงนิดนึงแล้วทำการซ่อม ยังถูกกว่าไปซื้อใหม่เป็น 10เท่า  แต่บางคนพอใจที่จะเปลี่ยนใหม่นั่นเขามีเพาเวอ  ก็อีกแบบนึง  สาเหตุสายไฟขาดก็ต่อสายไฟ  น้ำเข้ากรอง(ปนเปลื้อน)ก็เปลี่ยนกรอง ล้างถังน้ำมันโดยยกถังลงมาเอาน้ำมันเก่าออก แล้วหาผ้าสะอาดลงไปเช็ดถังแต่ตอนเปิดฝาถังต้องระวังนิดนึง เพาะเกลียวพลาสติกและแน่น  สาเหตุจากแรงดันน้ำมันไม่พอก็ตัวปั้มคอมม่อนเรล ถ้ามีตังก็เปลี่ยน 40000 ก่วาๆ ถ้าไม่มีตังก็ซ่อม ซ่อมได้ขึ้นอยู่กับช่าง  อาการสตาร์ทตอนแรกเครื่องยนต์รอบตกเครื่องสั่น รอบไม่นิ่ง  อาการขับไปแล้วเร่งไม่ขึ้นแล้วดับ อาการเข้าโค้งยูเทริ์นแล้วดับ(ทั้งหมดนี้ต้องไม่เคยเติมน้ำมันใบโอดีเชล)ถ้าเกิดอาการเช่นนี้ ให้ถอด scv วาล์วอยู่ตรงท้ายปั้มคอมม่อนเรล ยึดด้วยน๊อต 6 เหลี่ยมสองตัวเอาตัว scv วาล์วมาล้างด้วยน้ำมันโซล่า(ดีเชล) เวลาถอดและประกอบกลับต้องคอยระวังเรื่องยางโอริง  ต้องอยู่ในตำแหน่งของมันไม่อย่างนั้นน้ำมันรั่วนะครับ   หน้าที่ของ scv วาล์วทำการเปิดจ่ายน้ำมัน เมื่อได้รับคำสั่งจาก สวิทส์กุญแจ เมื่อมีสารปนเปลื้อนมากับน้ำมันทำให้การเปิด scv วาล์วติดขัดรูที่ scv วาล์วรูเท่าเข็มเย็บผ้าเอง  เครื่องยนต์ไม่ได้ยากอย่างที่คิด  เลยเอามาเล่าสู่กันอ่านครับ
 หรือ อีเมลล์มาได้ที่  Phom_ployservice@hotmail.com
Vt 1063
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 11:30:40 AM โดย Phom » บันทึกการเข้า

anakin
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #976 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:28:56 AM »

พอดีมีปัญหาเรื่องคลัทซ์ มีเสียงดัง  จะติดต่อยังเพื่อจะไปรับบริการ คุณภูมิ
เบอร์โทร.คุณภูมิอยู่ในกระทู้นี้หน้าแรกเลยค่ะ
ขอโทษค่ะ  กลับไปดูหน้าแรกอีกที  คุณภูมิอัพเดตใหม่  เบอร์โทร.หายไปแล้ว  ติดต่อส่งข้อความทางเมลล์แทนแล้วกันค่ะ
kagkag
*

« #977 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 02:48:13 PM »

ผมอยากทราบว่าเวลาสตาร์รถช่วงเช้า หรือเวลาเครื่องเย็น ในขณะที่ติดเครื่องแล้วลองเหยียบคันเร่งแล้วปล่อย มันจะมีเสียงแครกๆๆๆ ตามมา บริเวรเครื่องยนต์ ไม่รู้ว่าเป็นกะอะไร แต่พอเร่งมากๆ เสียงที่ว่าก็จะหายไปคับ ผมลองเร่งเครื่อง 2.5 อินเตอร์ดูมันก็ไม่ดัง มันเกี่ยวกันไหมว่าเครื่อง 2.5 กับ 3.0
รถผม เครื่อง 3.0 4 ประตู อินเตอร์คูลเลอร์ เกียร์ธรรมดาคับ ตอบหน่อยนะคับรออยู่อยากรู้จิงๆ
jakkri
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 28

วันที่ฝนตก>>>.... HS6YWE

« #978 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:05:53 PM »

ช่วงที่ดัง   อยู่ที่กี่พันรอบถึง?

ผมอยากทราบว่าเวลาสตาร์รถช่วงเช้า หรือเวลาเครื่องเย็น ในขณะที่ติดเครื่องแล้วลองเหยียบคันเร่งแล้วปล่อย มันจะมีเสียงแครกๆๆๆ ตามมา บริเวรเครื่องยนต์ ไม่รู้ว่าเป็นกะอะไร แต่พอเร่งมากๆ เสียงที่ว่าก็จะหายไปคับ ผมลองเร่งเครื่อง 2.5 อินเตอร์ดูมันก็ไม่ดัง มันเกี่ยวกันไหมว่าเครื่อง 2.5 กับ 3.0
รถผม เครื่อง 3.0 4 ประตู อินเตอร์คูลเลอร์ เกียร์ธรรมดาคับ ตอบหน่อยนะคับรออยู่อยากรู้จิงๆ
kagkag
*

« #979 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:18:17 PM »

อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคับ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไร รู้แต่ว่าเหยียบ บรืนปล่อยแล้วฟังเสียงเอาคับ เหยียบไม่มากนะคับ
jakkri
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 28

วันที่ฝนตก>>>.... HS6YWE

« #980 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:35:40 PM »

กดคันเร่งไป ขึ้นที่ละนิดดูที่วัดรอบ ว่าดังตอนไหน

แล้วเสียงเงียบตอนไหน

อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคับ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไร รู้แต่ว่าเหยียบ บรืนปล่อยแล้วฟังเสียงเอาคับ เหยียบไม่มากนะคับ
kagkag
*

« #981 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:51:14 PM »

กดคันเร่งไป ขึ้นที่ละนิดดูที่วัดรอบ ว่าดังตอนไหน

แล้วเสียงเงียบตอนไหน

[/quote
หายตอนเหยียบแรงขึ้นๆ คับผม ผมเคยถามคนที่ใช้รุ่นเดียวกันเขาบอกว่าเป็นเสียงวาวดัง เครื่อง 3.0 ช่วงเครื่องเย็น มันจะดัง พยายามอย่าเร่งตอนเครื่องเย็น หรือ
สตาร์ตอนเช้าๆ  (เขาบอกมา) แต่พอใช้ขับไปสักพัก แล้วเร่งดูเหมือนที่เร่งตอนเช้าก็ไม่ดังนะคับ (มันดังตอนปล่อยคันเร่งแล้วฟังเสียงคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:00:54 PM โดย kagkag » บันทึกการเข้า
vigo7121
*

« #982 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:46:33 PM »

พรีรันเนอร์ 4 ประตู ปี 2006 มีปัญหาเรื่องเบรคครับ บางครั้งมีเสียงดังคลืดๆ ตอนเบรค(คล้ายๆผ้าเบรคหมด แต่ก็ไม่ได้หมด) โดยเฉพาะตอนรถลงทางชัน  แถมเบรคไม่ค่อยอยู่ตอนที่มีอาการนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ 
JeabTing
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 2

VT. 2269

« #983 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:12:48 PM »

ขอบคุณครับสำหรับเรื่องดีๆ
tiger12r
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 11

VT729

« #984 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:20:55 PM »

สอบถามปัณหาเกี่ยวกับครัชด้วยครับ พรีรันเนอร์ 3000ซีีชี ใช้รถมาเกือบจะ60,000kmแล้วครับ ตอนไปเที่ยวขึ้นเขาครัชใหม้ครับ อยากสอบถามต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง...   ค่าซ่อมและเปลี่ยนครัชยกชุดงบประมาณเท่าไหร่ และที่ร้านพี่รับทำมั๊ยครับ / ขอแผนที่ไปร้านด้วยครับ . 
E27DYO
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

« #985 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:54:10 AM »

ผมใช้สายน้ำมัน(สี)ที่วัยรุ่นกำลังนิยมใช้กับมอไซค์ครับ ขนาดประมาณ 8.5 mm. ครับ

ดีครับขอเอาไปทำตามบ้างรถผม5ปีแล้วขอบคุณครับ
tanbkp
*

« #986 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:11:14 PM »

รถผม Prerunner 2.5 ซื้อมาได้ 4 เดือนขับไปประมาณ 4000 โลปัญหามีดังนี้ครับ
1. พอเข้าเกียร์ถอยตอนเข้าเข้ายากมากและพอเข้าได้ก็มีเสียงดังที่ใต้ท้องรถดังกึก ครับทุกครั้ง
2. พอออกตัวถอยหลังและปล่อยคลัช มีเสียงดังแคร๊ง ที่ใต้ท้องรถเช่นกันครับ และถ้าเริ่มต้นด้วยการเดินหน้า
พอปล่อยคลัชหมดก็เสียงดังเหมือนกัน
ขอคำแนะนำด้วยครับว่ารถปกติรึเปล่า ขอบคุณครับ
clinicyont
*

คะแนนถูกใจ 71

"อยากได้คันใหม่ แต่เงินไม่มี"

« #987 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:58:15 PM »

พรีรันเนอร์ 4 ประตู ปี 2006 มีปัญหาเรื่องเบรคครับ บางครั้งมีเสียงดังคลืดๆ ตอนเบรค(คล้ายๆผ้าเบรคหมด แต่ก็ไม่ได้หมด) โดยเฉพาะตอนรถลงทางชัน  แถมเบรคไม่ค่อยอยู่ตอนที่มีอาการนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ 

ผมเดาว่ารถคันนี้มีระบบเอบีเอส
ผ้าเบรกไม่ได้เลี่ยนนานแล้ว
ก็ลองเปลี่ยนดูนะครับ
อาจแข็งหรือตายด้านไปแล้วครับ
clinicyont
*

« #988 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:03:31 PM »

รถผม Prerunner 2.5 ซื้อมาได้ 4 เดือนขับไปประมาณ 4000 โลปัญหามีดังนี้ครับ
1. พอเข้าเกียร์ถอยตอนเข้าเข้ายากมากและพอเข้าได้ก็มีเสียงดังที่ใต้ท้องรถดังกึก ครับทุกครั้ง
2. พอออกตัวถอยหลังและปล่อยคลัช มีเสียงดังแคร๊ง ที่ใต้ท้องรถเช่นกันครับ และถ้าเริ่มต้นด้วยการเดินหน้า
พอปล่อยคลัชหมดก็เสียงดังเหมือนกัน
ขอคำแนะนำด้วยครับว่ารถปกติรึเปล่า ขอบคุณครับ

อาการดัง แคร๊ง ตอนออกตัวไม่น่าเกิดกับรถใหม่ๆอย่างนี้
ทดลองกดคลัทช์ให้สุด จับจังหวะมือในการเข้าเกียร์ให้แม่นและมั่นใจว่าเข้าได้แบบสุดๆ
เกียร์ถอยเข้ายากบ้างบางครั้งเป็นธรรมดา เมื่อมีอาการ ให้ขยับไปตำแหน่งอื่นก่อนแล้วเข้าใหม่
ปล. รถต้องหยุกนิ่งก่อนเสมอนะครับ
ลองดู
Ctt
*

« #989 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:30:54 PM »

thank you krub
tanbkp
*

« #990 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 09:40:20 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำผมลองดูทุกวิธีแล้วยังมีเสียงดังอยู่
ตอนนี้นัดศูนย์ไว้แล้วครับวันอาทิตย์จะเอาเข้าไปเช็คดู
ผมก็ไม่คิดเหมือนกันว่ารถใหม่จะมีปัญหาแบบนี้
ไม่คุ้มกับการซื้อรถใหม่เลย
josa
*

« #991 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 04:12:37 PM »

ผมใช้วีโก้ 4 ประตูเครื่อง 2500เวลาสตาร์ตอนเช้าจะสตาร์สองสามครั้งถึงติดและเวลาติดแล้วเหยียบคันเร่งก็จะดับครับต้องสตาร์ใหม่อีกครับไม่ทราบว่ามีปัญหาอะรัยครับช่วยตอบด้วยครับสำหรับสมาชิกที่รู้ครับ
clinicyont
*

« #992 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 05:33:43 PM »

ผมใช้วีโก้ 4 ประตูเครื่อง 2500เวลาสตาร์ตอนเช้าจะสตาร์สองสามครั้งถึงติดและเวลาติดแล้วเหยียบคันเร่งก็จะดับครับต้องสตาร์ใหม่อีกครับไม่ทราบว่ามีปัญหาอะรัยครับช่วยตอบด้วยครับสำหรับสมาชิกที่รู้ครับ

ซื้อนานยังครับ  กรองโซล่าเปลี่ยนบ้างหรือเปล่า
chaiyut0987
*

« #993 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 04:04:52 PM »

ผมใช้ PERUNER เครื่อง3,000 ครับตัวครัชหน้าคอมแอร์เสียเมื่อประมาณ 40,000 ก.ม ครับ ตอนนี้รถผมวิ่ง 50,000 กม.ครับเสียงไดรเริ่มดังครับ และเบรคทื่อครับเบรคไม่อยู่แต่เข้าศูนย์แข้ไขเสร็จแล้วปกติครับช่างบอกต้องปรับแรงดันน้ำมันใหม่ล้างกระบอกเบรคใหม่ครับ
H-Tech
*

« #994 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 08:51:17 PM »

ความเร็วเกินกฎหมายเป็นประจำ
เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วก็โดนไปโคราช ก่อนขึ้นลำตะคองประมาณ 4กิโลเมตร
บำรุงท้องที่ไป 200 b ฮิๆๆๆ
tongcom
*

VTNO2261

« #995 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 10:54:03 PM »

ซื้อมือ 2 มา ตอนนี้เกียร์ 1-3 กะ 5 หอนครับ ถาม 0 บอกต้องยกลงมาดูเพราะดังที่ในเกียร งบซ่อมหลายหมื่น แล้วในห้องโดยสารดังเหมือนมีลมเข้า แก้ยังงัยครับ แนะนำทีครับ แรกๆเงียบดี เพราะรื้อประตูทำเครื่องเสียงบ่อยๆ งานเข้าเลย เสียงดังตลอดทางหูอื้อครับ
scoopy
*

« #996 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:17:47 PM »

เวลาเหยีบครัชแล้วรู้สึกว่าแข็งจะต้องทำยังไงบ้างครับผม
ตอนแรกที่ได้รถมาใหม่ มันไม่แข็งครับ เวลารถติดๆนิ ปวดขามากเลยครับผม
ขอบคุณร่วงหน้านะครับ
ผมก็เคยเป็นครับ ต้องเปลี่ยนหวีคลัชครับ แต่ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นคลัชครับ นิ่มเลย
แต่ผมกลับมีปัญหาออกตัวแล้วรถวูป ศูนย์บอกต้องเปลี่ยนปั้มคอมมอนเรลเสียตังครับ พอจะมีวิธีไหนบ้างครับ ช่วยตอยที
ขอบคุณครับ
TOYOTAYES
*

« #997 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:28:12 AM »

หวัดดีครับพี่ผมอยากจะสอบถามครับผมกำลังจะออกรถใหม่เครื่อง3000vn4Dรุ่นpreอยากจะทราบครับว่าถ้าเทียบกับเครื่อง3000รุ่นก่อนหน้านี้ทางโตโยต้ามีการแก้ไขและพัฒนาให้ดีขึ้นกับตัวเก่ามีบ้างหรือเปล่าครับเช่นระบบเบรคเครื่องยนต์ช่วงล่างอะไรประมาณนี้ครับหรือว่าทุกอย่างเหมือนเดิมหมด
mitmer
*

« #998 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:53:01 PM »

http://
clinicyont
*

« #999 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 01:43:59 PM »

เข้ามาเป็นกระทู้ที่1พันครับ
aut64
*

« #1000 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:04:15 PM »

ต้องล้างหัวฉีดกับ SCv ครับ

หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50   ขึ้นบน
  พิมพ์