vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)คำศัพย์ ช่าง ที่อู่ คำนี้ คือ อุปกรณ์ ชิ้นไหนครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำศัพย์ ช่าง ที่อู่ คำนี้ คือ อุปกรณ์ ชิ้นไหนครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)
nexgen
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:47:13 AM »

รถผม ไม่ค่อยมีแรง ดับง่าย  เอาไปให้ช่างอู่เช็ค เมื่อวานไปรับรถ ช่างบอกว่าถอด "เซ ลู ไล"   ท้าย ปั๊ม ออกมาล้างทำความสะอาด ก็หาย  ( ค่าล้าง 400 ) เลย งง ครับเป็น ชิ้นไหน หาใน google ก็ไม่เจอ อยู่ใน vigo 2006  ครับ  เห็นช่างบอก รุ่นเก่าเป็นตัว สั้น รุ่นใหม่ เป็นตัว ยาว  มันคือ scv หรือ ปีกผีเสื้อ อะไรหรือป่าวครับ
maradona
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 14

เกิดมาตัวเปล่า...เสื้อผ้ารองเท้าหาเอาข้างหน้า

« #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:14:38 AM »

scvมันยังเรียกไม่ถูกเลย  ผมว่าไม่ถอดล้างเองก็หาที่ใหม่เถอะครับ สงสัยเขาทำธุรกิจขายตรงเป็นหลัก
pupe
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 8

« #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:18:28 AM »

ช่างบอก รุ่นเก่าเป็นตัว สั้น รุ่นใหม่ เป็นตัว ยาว   นั่นละครับมันคือ ==> SCV  ครับผม
vitkrub
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 23

« #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:22:19 AM »

เป็น technical term ที่ฟังแล้ว ละเหี่ยใจจริง ๆ  สมอย่างที่คุณ maradona ว่าไว้หล่ะครับ
jikser
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 19

เดิมๆ ดีที่สุด

« #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:51:43 AM »

เซลูไลท์ เท่าที่ทราบคือลักษณะของไขมันที่สะสมตามร่างกายมีพื้นผิวคล้ายผิวส้ม สาวๆจะกังวลกับไขมันในลักษณะนี้มาก ทำให้ไม่มั่นใจเวลาใส่กระโปรงสั้นๆหรือต้องโชว์เนื้อหนัง
แต่ถ้ามาเรียกกับชิ้นส่วนอะไหล่รถยนต์ไม่เคยได้ยินครับ
aodvigo

คะแนนถูกใจ 11

VT-848....VTC-316...V-UP 1891

« #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:11:21 AM »

ช่างเขาอาจจะเรียกคราบที่มันติดอยู่กับ SCV ว่า เซ ลู ไล้ ก็ได้ครับ มันเป็นคล้ายไขมัน....
teelaban
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 4

2.7 VVT-i

« #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 02:25:13 PM »

เซลูไลท์ เท่าที่ทราบคือลักษณะของไขมันที่สะสมตามร่างกายมีพื้นผิวคล้ายผิวส้ม สาวๆจะกังวลกับไขมันในลักษณะนี้มาก ทำให้ไม่มั่นใจเวลาใส่กระโปรงสั้นๆหรือต้องโชว์เนื้อหนัง
แต่ถ้ามาเรียกกับชิ้นส่วนอะไหล่รถยนต์ไม่เคยได้ยินครับ

สงสัยตอนที่ช่างพูด แกคงมองไปเห็นเมียพอดีมั๊ง 
kaewmai

คะแนนถูกใจ 7

« #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:10:28 PM »

สงสัยตอนที่ช่างพูด แกคงมองไปเห็นเมียพอดีมั๊ง 

ตามนี้เรยคับ ชัวร์!!!
addy02
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:32:49 AM »

ตามนี้เรยคับ ชัวร์!!!
============
ผมว่าช่างแกว่ากระทบเมียแน่แน่ๆๆเลยครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์