vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)ชุดต่อขาครัช ทำให้ครัชนิ่มขึ้นจริงหรือ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดต่อขาครัช ทำให้ครัชนิ่มขึ้นจริงหรือ  (อ่าน 3980 ครั้ง)
aeimg
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:28:37 PM »

พี่ๆครับ เคยใช้ชุดต่อขาครัชหน้าเครื่องกันหรือเปล่ามีคนบอกว่าใส่เเล้วจะทำให้ครัชนิ่มขึ้น เเล้วมีผลทำให้ครัชเสียเร็วขึ้นหรือเปล่า ถ้ามีราคาก็ดี
ขอบคุณครับ
aeimg
*

« #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:05:39 PM »

รอผู้รู้ตอบครับ
toyota1044
*

คะแนนถูกใจ 3

« #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:51:48 PM »

นิ่มจริงครับนิ่มมาก.  ไม่เกี่ยวกับครัทหมดไวครับ.    แต่ยังหาตรงรุ่นวีโก้ไม่ได้เลย

ที่ไหนมีขายตรงรุ่น บอกทีครับ. ซื้อที่โคราชมีแต่ต้องเอามาแปลงตรงรุ่นไม่มีเลย
Saiyon
*

« #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:25:04 PM »

เปลี่ยนปั้มคลัชล่างเป็นของ เบนซิน 2.7 กระบอกโตกว่า ให้ความนิ่มนวลไม่ได้ออกแรงเหยียบมาก ราคาประหยัด
wat 792
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 4

« #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:47:50 PM »

ในเวปเรามีขายอยู่ครับ จำ link ไม่ได้ ราคาถูกด้วยครับ
cphet
**

คะแนนถูกใจ 1

« #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:11:17 AM »

เห็นในเปิดท้ายมีขายครับ
k.nikhom
*

« #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 08:13:32 AM »

หน้าซื้อขายมีครับ ฮั่วการช่าง  0814970677 ลองเช็คดูครับ
Toy2500G
*

คะแนนถูกใจ 2

ทำความดีให้เหมือนใส่กางเกงในแอบไว้ข้างในไม่จำเป็นต้องให้ใครเห็น

« #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:27:21 PM »

ลองโทรไปเบอร์.089-228-9022 คุณสุพจน์ แถวพระราม2 ซอยสะแกงาม ขายชุดละ480 +ค่าติดตั้ง200 ใส่วีโก้+จุน ได้ และกระทู้เปิดท้าย-ไทยแลนด์http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=19473.0 by..supod
Ping_Whitevigo
**

คะแนนถูกใจ 6

บูสต์มา ป๋ากินหมด

« #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 08:31:38 PM »

หน้าซื้อขายมีครับ ฮั่วการช่าง  0814970677 ลองเช็คดูครับ
ผมใช้ชุดนี้อยู่ครับ นิ่มมากหวีสองชั้นนิ่มเหมือนของเดิมเลยครับ
duriyang konkham
**

คะแนนถูกใจ 2

« #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 04:10:30 PM »

พี่ๆครับ เคยใช้ชุดต่อขาครัชหน้าเครื่องกันหรือเปล่ามีคนบอกว่าใส่เเล้วจะทำให้ครัชนิ่มขึ้น เเล้วมีผลทำให้ครัชเสียเร็วขึ้นหรือเปล่า ถ้ามีราคาก็ดี
ขอบคุณครับ

ลองดูครับ....http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=187624.0
pong vigo
*

คะแนนถูกใจ 1

« #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 04:01:12 PM »

ดันนน
Saiyon
*

« #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 11:46:34 PM »

ผมสั่งเว็บนี้ครับ  ราคาถูกได้ผลดี หลังจากที่เปลี่ยนปั้มคลัช บน ล่าง ไปพันกว่าบาท ไม่นุ่มเท่าที่คาด เลยสั่งของจากเว็บนี้มาใส่ดู  ตอนนี้ใช้นิ้วสองนิ้วกดได้เลยครับ  แต่ต้องโทรบอกเขาเอาของวีโก้นะครับ เพราะรูปในเว็บไม่มีลง  แต่การันตีได้ ว่านุ่มชัวร์  ราคา 240 ค่าส่ง 50 รวม 290
http://www.pickupspareparts.com/product-th-532744-%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%81.html

wawawoom
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 24

VT954

« #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:40:31 PM »

ถามเพิ่มเติมครับ
ใส่ชุดต่อแขนครัช พวกนี้แล้ว แน่นอนนิ่มขึ้น เพราะเพิ่มโมเมนท์อาร์ม
แต่ที่ผมกลัวคือมันจะเข้าเกียร์ยากขึ้นหรือเปล่า เพราะระยะที่สากยันต้องใช้ระยะเพิ่มขึ้น
เลยกลัวว่าครัชจะไม่จาก และทำให้ใส่เกียร์ยาก รบกวนผู้ใช้จริงหน่อยนะครับ ว่าใส่เกียร์ยากขึ้นมั้ย
ขอบคุณครับ
vikan

คะแนนถูกใจ 8

« #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 06:29:17 PM »

ใส่ชุดต่อแขนครัช พวกนี้แล้ว แน่นอนนิ่มขึ้น เพราะเพิ่มโมเมนท์อาร์ม
แต่ที่ผมกลัวคือมันจะเข้าเกียร์ยากขึ้นหรือเปล่า เพราะระยะที่สากยันต้องใช้ระยะเพิ่มขึ้น
เลยกลัวว่าครัชจะไม่จาก และทำให้ใส่เกียร์ยาก รบกวนผู้ใช้จริงหน่อยนะครับ ว่าใส่เกียร์ยากขึ้นมั้ย
ขอบคุณครับ
ผมจากดูในรูป ตามหลักการมันนิ่มแน่นอน วันก่อนเลยไปไส่มา ตั้งจนสุดเขาเกียรไม่ได้ ต้องถอดออก แต่ยอมรับนิ่มขึ้น เพราะครัชผมกำลังจะหมดครัชแข็งมากกะว่าจะให้นิ่มแล้วใช้ไปก่อน ตอนนี้ไปยกครัชมาแล้วหายแข็งแล้วถ้ามีโอกาสจะไส่เขาไปอยากรู้เหมือนกันจะเขาเกียรได้มั๊ย
Saiyon
*

« #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 12:07:31 PM »

ขอบคุณครับ
ผมจากดูในรูป ตามหลักการมันนิ่มแน่นอน วันก่อนเลยไปไส่มา ตั้งจนสุดเขาเกียรไม่ได้ ต้องถอดออก แต่ยอมรับนิ่มขึ้น เพราะครัชผมกำลังจะหมดครัชแข็งมากกะว่าจะให้นิ่มแล้วใช้ไปก่อน ตอนนี้ไปยกครัชมาแล้วหายแข็งแล้วถ้ามีโอกาสจะไส่เขาไปอยากรู้เหมือนกันจะเขาเกียรได้มั๊ย
ต้องตั้งให้คลัชให้สูงขึ้นครับ เพราะระยะสากที่ดันดันก้ามปูมันจะเปลี่ยน ต้องใช้เบอร์ 12 มุดไปใต้พวงมาลัย คลายน็อตตรงแป้นเหยียบคลัชให้หลวม แล้วหมูนคลายให้ขายันแม่ปั้มคลัชบนยาวขึ้นอีกประมาณ 3-5 เกลียว ก็จะเข้าได้ปกติ
vikan

« #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 06:43:21 PM »

ขอบคุณครับ
ต้องตั้งให้คลัชให้สูงขึ้นครับ เพราะระยะสากที่ดันดันก้ามปูมันจะเปลี่ยน ต้องใช้เบอร์ 12 มุดไปใต้พวงมาลัย คลายน็อตตรงแป้นเหยียบคลัชให้หลวม แล้วหมูนคลายให้ขายันแม่ปั้มคลัชบนยาวขึ้นอีกประมาณ 3-5 เกลียว ก็จะเข้าได้ปกติ
ตั้งตามที่ท่านบอกล่ะครับ จนมันหลุดเลยครับ น้องพจพระราม2เป็นคนไส่และตั้งให้ครับ คง เป็นอย่างที่เจ้าของแจ้งไว้ละครับคร้ชใกล้หมดไส่ไม่ได้  ผมทำครัทมาแล้วเดี๋ยวรองใหม่ครับ
wawawoom

VT954

« #16 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 11:37:27 PM »

+555 กรรม
พึ่งสั่งซื้อวันนี้เอง แถมรถผมแสนหกแล้ว ครัชคงแย่แล้วเหมือกัน
เริ่มลื่นแล้วด้วย เจอดันรางเข้าไป สงสัยได้ยกครัชเหมือนเพื่อนๆแน่เลย
vikan

« #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 10:16:54 PM »

ขอบคุณครับ
ตั้งตามที่ท่านบอกล่ะครับ จนมันหลุดเลยครับ น้องพจพระราม2เป็นคนไส่และตั้งให้ครับ คง เป็นอย่างที่เจ้าของแจ้งไว้ละครับคร้ชใกล้หมดไส่ไม่ได้  ผมทำครัทมาแล้วเดี๋ยวรองใหม่ครับ
ติดเข้าอีกครั้งแล้วครับ โดยน้องพจ พระราม 2 คนเดิมหลังทีไปยกครัทหวี 2 ชั้นมา แข็งกว่ารถเดิม นิด หน่อย แตด้วยความที่ต้องการรู้ว่ามันนิ่มขึ้น แล้วจะเข้าเกียรยากมั๊ย สรุป ว่านิ่มขึ้นครับ และเข้าเกียรได้อย่างปกติ ถือว่าเป็นตัวช่วยทีาดีครับ รถครัทหมดไส่ไม่ไม่ได้ครับ เพราะเราตั้งมาเยอะแล้วระยะตั้งไม่พอคับ 
wawawoom

VT954

« #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 04:03:19 PM »

พึ่งใส่เสร็จวันนี้เหมือนกันครับ
นิ่มขึ้นครับ แต่ต้องตั้งระยะที่แม่ครัชตัวบนเพิ่ม ไม่งั้นเข้าเกียร์ไม่ได้เลย
ทำให้แป้นเหยียบครัชสูงขึ้น ระยะเหยียบมากขึ้น ไม่ชินเท้าเลย ยังแปลกๆอยู่
สภาพครัชผม ครัชเดิมตั้งแต่มากับรถ วิ่งมาแล้ว 16x,xxx km
MooVigo9
**

คะแนนถูกใจ 5

No group!!

« #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:51:03 PM »

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=193428.new#new

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์