vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ นิว วีออสบ้างครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)
pukrub
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

คิดดี พูดดี ทำดี

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 10:47:55 AM »

หลายท่านอาจจะย้อมถามว่า แล้วทำไมไม่ไป เว็บบอร์ดวีออสละ ใจเย็นๆ ครับ
ผมใช้กระบะวีโก้ ปี 2008  2500 CC  2 ประตู แต่เพิ่งได้ นิววีออส
รุ่น E เกียรธรรมดา มาไม่กี่วัน
มีเรื่องจะสอบถามสัก 2 ข้อครับ

1.  รถโตโยต้า วีโก้ 2 ประตู 
-เมื่อปิดประตูไม่สนิท แล้วเรากดรีโมท "ล๊อค" ประตู
จะมีเสียงแตรดังเตือนครับ

แต่ นิว วีออส รุ่น E เกียรธรรมดา
-เมื่อประตูรถยนต์ ข้างใด ข้างหนึ่ง ปิดไม่สนิท
แล้วเรากดรีโมท "ล๊อค" ประตู
ปรากฏว่า ไม่มีเสียงแตรเตือนเลยครับ บางทีรีบมากๆ
นึกว่ารถล๊อคแล้ว เกือบจะไม่ปลอดภัย เหมือนกันครับ
ไม่ทราบว่า รถรุ่นนี้ สามารถตั้งค่า เวลาประตู ปิดไม่สนิท
แล้วกดรีโมท ล๊อคประตู "จะให้มีเสียงแตรเตือน" หรือไม่ครับ

2. วีโก้ เวลาเข้าเกียรหนึ่ง แล้วปล่อยครัทช์นิดเดียว
รถแทบจะพุ่งไปข้างหน้า โดยที่ไม่ต้องเหยียบคันเร่ง
อันนี้ ผมชอบครับ เพราะเวลารถติดอยู่ทางขึ้นสูงๆ
เราแค่เหยีบบเบรค แล้วปล่อยครัชคาไว้นิดหน่อย
รถก็อยู่ได้ ไม่มีถอยหลังครับ

แต่นิววีออส เมื่อเข้าเกียรหนึ่ง แล้วปล่อยครัช
แค่นิดเดียว รถก็จ้องจะดับแล้วครับ
ไม่ทราบว่า นิววีออส สามารถปรับคลัชให้เหมือน วีโก้ ได้หรือไม่ครับ

ขอคุณสำหรับคำตอบครับ
POR_VT303
ปรมาจารย์ขั้นต้น
**

คะแนนถูกใจ 42

อาสาป่อเต็กตึ๊ง จุด สน.ประเวศ อาสาพระรามเก้า 308

« #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:39:30 PM »

ข้อที่ 1 ไม่ดังครับ ไม่แน่ใจว่าทำให้ดังได้หรือไม่

ข้อที่ 2 เครื่องยนต์เบนซิล 1.5 ลิตร กำลังเครื่องยนต์ต่ำครับ ตั้งขาคลัตช์ช่วยอะไรไม่ได้มากครับ
pukrub
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

คิดดี พูดดี ทำดี

« #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:53:11 PM »

ขอบคุณครับผม
bravo007
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 40

ไฟเลี้ยว ควรจะเปิด แต่ไม่ค่อยจะเปิดกัน

« #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:39:39 PM »

1.ตั้งไม่ได้ครับ

2.ทอร์คของรถปิคอัพมีมากกว่าวีออสประมาณ 3 เท่า ตามนิสัยของรถเครื่องยนต์ดีเซลที่มีกำลังในการฉุดลากสูงครับ
myvigo
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 32

ยามท้อขอโทรหา

« #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 01:13:46 PM »

ข้อ 1 ล็อคโดยที่ปิดประตูไม่สนิทไม่ดังเหมือนกัน ต้องเช็คด้วยมืออีกที
ข้อ 2""""""""""""""""

คำถามต่อนะ

ข้อ 3 ทำให้รถล็อคที่ความเร็ว 25 กม.ต่อชม.เหมือนโก้ได้ไหม
ข้อ 4 นิววีออสมีปัญหารบกวนในห้องโดยสารน่าคาญมาก บริเวณประตูหรือเสาเอ

ขอคุณสำหรับคำตอบครับ

[/quote]

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์