vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ชุดแต่งวีโก้4x4 สไตล์หล่อลุย by Overland++  (อ่าน 64914 ครั้ง)
overland
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:10:06 AM »

<<<banner 13/09/55-13/12/55>>>

เป็นอย่างที่คุณเป็น ..
กับชุดตกแต่งที่บ่งบอกความเป็นตัวตนของคุณ

แวะไปทักทายพวกเรา ชาว Overland ที่
 http://www.facebook.com/Overlandteam

รสนิยม เลียนแบบไม่ได้
OVERLAND : SPIRIT OF THE LAND

จะพยายามเหมือนคนอื่นไปเพื่ออะไร ?
ในเมื่อคุณสามารถเป็นสิ่งที่ดีกว่านั้นได้ !!
แค่คุณค้นพบตัวเอง..

OVERLAND สนับสนุนให้คุณ "เป็น ในส่งที่คุณ เป็น"

แนวทางการพัฒนาผลิตภัณฑ์
ทุกซีรี่ยส์ของผลิตภัณฑ์โอเวอร์แลนด์ จะมุ่งเน้นในเรื่องความแข็งแรง แต่ในขณะเดียวกันต้องน้ำหนักไม่มากเกินจนเป็นภาระของรถยนต์ การพัฒนางานออกแบบทางวฺศวกรรมที่กระทำอย่างเข้มข้นต่อเนื่อง ทำให้ผลิตภัณฑ์โอเวอร์แลนด์มีความแตกต่าง เป็นการดีไซน์แบบเฉพาะเจาะจง โดดเด่นในทุกมุมมองไม่ว่าจะใช้งานในเมืองหรือนอกเมือง รวมถึงกระบวนการทำสีชิ้นงานที่มีความแตกต่าง คงทน และสวยงามตามแบบฉบับโอเวอร์แลนด์
นอกจากนี้โยังให้ความสำคัญในเรื่องความปลอดภัยของผู้ใช้ผลิตภัณฑ์ โดยการใส่ใจในกระบวนการผลิตและตรวจสอบคุุณภาพอย่างเข้มงวดในทุกขั้นตอน และมุ่งมั่นปรับปรุงพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้แข็งแรง น้ำหนักเบา และมีฟังก์ชั่นการใช้งานให้สอดคล้องเหมาะสมกับการใช้งานจริง ในสภาวะต่างๆ ที่สำคัญทุกผลิตภัณฑ์โอเวอร์แลนด์จะมีAccessoriesที่จำเป็นในการใช้งานผนวกอยู่ในชุดผลิตภัณฑ์ด้วย อาทิ Shackle ที่จะให้ไปกับกันชนหน้า กันชนท้าย

ตัวแทนจำหน่าย
ผลิตภัณฑ์พึ่งเปิดตัวสู่ตลาดมาไม่นาน แต่ก็มีร้านค้าตัวแทนจำหน่ายและติดตั้งอยู่ในทุกหัวเมืองสำคัญๆ ทั่วประเทศ และกำลังขยายตลาดภูมิภาคให้ครอบคลุมอย่างต่อเนื่อง

กิจกรรมของโอเวอร์แลนด์
เรากำลังสร้างชุมชนออนไลน์ ในนาม Overlandteam เพื่อเป็นแหล่งพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น สำหรับผู้ที่มีใจรักในการตกแต่งรถออฟโรด รักการท่องเที่ยวและถ่ายภาพ และมีใจรักในกิจกรรมจิดอาสาเพื่อสาธารณประโยชน์

ชุดกันชนหน้าVigo Champ ออกแบบเฉพาะรุ่น เข้ารูป ลงตัวทุกสัดส่วน
 ผลิตจากเหล็กเกรด SPHC ผ่านกระบวนการเลเซอร์คัท ทำให้รอยตัดเนียนเนี๊ยบ ผ่านกระบวนการประกอบด้วยช่างฝีมือ  เชื่อมงานด้วยโรบอท และทำสีด้วยสีพิเศษเอกลักษณ์เฉพาะ Overland

Side REal และ บันไดข้าง OVERLAND ผลิตจากท่อเกรดพิเศษ และปูด้วยตาข่ายชนิดหนา
งานบันไดข้าง เชื่อมต่อกับไซด์เรียลทรงแกร่ง ลุยแบบหรู ด้วยโลโก้ทองเหลืองเอกลักษณ์เฉพาะ OVERLAND
[/size]

กันชนท้าย Overland K2 Series
แกร่ง ดีไซน์ล้ำ หรู เก็บทุกรายละเอียด

Overland โรลบาร์รุ่น Atlas Series แกร่ง ทน เท่ห์ ผลิตจากท่อขาวเกรดพิเศษ ดัดด้วยเครื่องจักรที่ทันสมัยไร้รอยคอด ประกอบงานด้วยช่างฝีมือ และทำสีเพาเดอร์โค้ท สีพิเศษเฉพาะ Overland

กันชนหน้า รุ่น K2  ราคา 17,500 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
กันชนท้าย รุ่น K2  ราคา 12,000 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
โรบาร์ รุ่น Atlas ราคา 6,000 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
แรค  รุ่น Atlas ราคา 7,500 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
ไซเรียล รุ่น Atlas ราคา 10,000 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
บันไดข้าง รุ่น Atlas ราคา 7,500 บาท (ไม่รวมค่าติดตั้ง)
สินค้าทุกชิ้นรับประกัน 1 ปี (ตามเงื่อนไข)

โปรโมชั่นพิเศษ
1.หากท่านซื้อสินค้าครบ30000 บาท ทางบริษัทแถม สติ๊กเกอร์ตกแต่งด้านข้างรถฟรี  (ตามรูปรถตัวอย่าง)
2.ฟรี ค่าติดตั้งเมื่อท่านเดินทางมาติดตั้งที่โรงงาน
3.ฟรีค่าจัดส่งทั่วประเทศ

สินค้าติดตั้งง่าย สามารถติดตั้งได้ด้วยตัวเอง เช่น บันไดข้าง โรบาร์ กันชนท้าย (พบกับ วิดีโอวิธีการติดตั้ง เร็วๆนี้ครับ)
แต่กันชนหน้ารุ่น K2 อาจจะติดตั้งยากสักหน่อยควรให้ช่างติดตั้งให้

วิธีการสั่งซื้อ กรณีซื้อปลีก โทร.สอบถาม ฝ่ายขายว่ามีสินค้าที่ท่านต้องการมีสต๊อกอยู่หรือไม่   หากมีสินค้าในสต๊อกสามารถจัดส่งได้ภายใน 3 วัน แต่ถ้าสินค้าไม่มีอยู่ในสต๊อก ต้องรอผลิตประมาณ 1-2 สัปดาห์ (รับมัดจำก่อนผลิต)

1.โอนเงินมัดจำ 20%  หรือ ชำระเต็มจำนวน เข้าบัญชี นวลวรรณ โสภา เลขที่บัญชี 435-205-9264 ธ.กสิกรไทย สาขาบ้านโป่ง (กรุณาโอนเข้าบัญชีนี้เท่านั้น ระวังผู้แอบอ้างด้วยนะครับ )
2.แฟกซ์สลิป ชื่อ ที่อยู่ และรายการสินค้าที่ท่านสั่งซื้อ เข้ามาที่ 032-268225 หรือ เมล์มาที่ ssp4x4@gmail.com

ต้องการชิ้นไหน จะซื้อไม่ซื้อ ไม่มีปัญหา รบกวนโทรเข้าฝ่ายขายได้เลยนะครับ

สอบถามรายละเอียดและราคา  โทร 090 406 6548

รับสมัครตัวแทนจำหน่าย ทั้งในและต่างประเทศ  โทร.086 550 9998

ดูรายละเอียดสินค้าเพิ่มเติมได้ที่ www.overlandteam.com หรือ www.sspoverland4x4.com  และ http://www.facebook.com/Overlandteam
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:58:56 PM โดย overland » บันทึกการเข้า
pop-sino
ปรมาจารย์ชั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 362

« #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:16:48 AM »

โอวว โคตรเท่ห์เลยยยยยย

@tor@
*

« #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:40:17 AM »

jojoe7333
*

คะแนนถูกใจ 10

« #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:30:28 PM »

HS6XIP
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 1

champ 2.5 VNT 4D 4x4 ลำดับที่ VT 5237

« #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:43:20 PM »

รถสวยมากครับ....
vrvgo4_
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 5

« #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:02:31 PM »

ไม่ทราบว่า กันแคร้ง ราคาเท่าไรครับ สนใจจะเอามาใส่คันนี้ครับ

K_BLE2009
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 9

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งแสรด

« #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 01:12:03 PM »

overland
*

« #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:04:12 PM »

ไม่ทราบว่า กันแคร้ง ราคาเท่าไรครับ สนใจจะเอามาใส่คันนี้ครับ

ขอเบอร์โทรศัพท์ หน่อยครับ เดี๋ยวให้คุณพีระพล โทรไปแจ้งครับ pm มาก็ได้ครับ

ปล.ใส่กันชนหน้าแล้วหล่อเลยนะครับ อิอิ
overland
*

« #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:43:00 PM »

Overland ขอขอบพระคุณสำหรับทุกติคำชม จากสมาชิกทุกท่าน และต้องขออภัยลูกค้าหลายๆท่านที่ต้องรอสินค้า
ทางบริษัทกำลังเร่งขยายไลน์การผลิตให้สอดคล้องกับการสั่งซื้อ เพื่อให้สนองความต้องการท่านลูกค้าได้รวดเร็วกว่านี้

และจากการที่ลูกค้าหลายท่านสอบถามเกี่ยวกับ สติ๊กเกอร์ Overland สำหรับติดรถ  
หากท่านใดต้องการแบบติดด้านข้างเหมือนภาพรถตัวอย่าง
ให้ท่านแจ้งความประสงค์มา ทางบริษัทจะส่งไฟล์ไปให้ พร้อมภาพตัวอย่างการติดตั้ง (ท่านไปติดตั้งเอง)
แต่ถ้าท่านสะดวกไปที่ร้านสติกเกอร์ที่ทางบริษัทติดต่อไว้ จะไม่มีค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด
(เนื่องจากชิ้นงานใหญ่ รายละเอียดลวดลายค่อนข้างมาก จึงไม่สามารถส่งให้เป็นสติ๊กเกอร์สำเร็จรูปได้)

ส่วนสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก(สำหรับติดกระจกหลัง) และสติ๊กเกอร์ขนาดกลาง (สำหรับติดด้านข้างรถ)  ทางเราแจกให้ฟรี
โดยทางบริษัทจะประกาศให้ทราบถึงช่องทางการติดต่อรับสติกเกอร์หลังจากที่ผลิตเสร็จ อีกครั้งหนึ่ง

ขอขอบพระคุณที่ให้การสนับสนุนสินค้าของคนไทยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 10:00:47 PM โดย overland » บันทึกการเข้า
P.Bungngurn
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 49

VT 2995<>ป่าสัก 070<>ฅนข้างป่า007<> Vigoบูรพา 007

« #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:24:34 PM »

tong_mam1983
*

TONG-VIGO-MANU

« #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 06:09:25 PM »

ขอราคา

1. กันชนชุดหน้า

2. บันไดข้างซ้าย ขวา

3. กันชนหลัง

ขอบคุณครับ
bankmodify
*

« #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 06:17:06 PM »

ขอราคา

1. กันชนชุดหน้า  20500

2. บันไดข้างซ้าย ขวา 9000 ไม่มีไซเรียว

3. กันชนหลัง  14500

ขอบคุณครับ

vrvgo4_
**

« #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:30:04 PM »

ตกลงนี่  มี  หรือ  ไม่มี  ครับ
ถ้ามี  ราคาเท่าไร  ครับ
tulakan_mobile
**

THE NATURE2.74x4

« #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:03:42 AM »

bankmodify
*

« #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:25:24 AM »

ตกลงนี่  มี  หรือ  ไม่มี  ครับ
มีครับเป็นเหล็ก 2800
supatrachai
**

You Will Never Walk Alone Powered by Red Labor

« #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 06:27:32 PM »

สวยครับสวย    สนใจอยู่เหมือนกัน 
vrvgo4_
**

« #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:47:36 AM »

ใส่กับกันชน ชุดนี้ที่ผมใส่อยู่เลยได้ไหม จะได้เข้าชุดกัน ตรงรูพอดีไหมครับ  เพราะยกประมาณนี้ ใส่ยาง35" เหมือนกันต่างกันแค่ กันชน คนละรุ่นคนละแบบแค่นั้นเอง

ขอดูรูป  กันแคร้ง ตอนที่ยังไม่ได้ใส่ หน่อยครับ    ขอบคุณครับ

bankmodify
*

« #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:44:21 PM »

ใส่กับกันชน ชุดนี้ที่ผมใส่อยู่เลยได้ไหม จะได้เข้าชุดกัน ตรงรูพอดีไหมครับ  เพราะยกประมาณนี้ ใส่ยาง35" เหมือนกันต่างกันแค่ กันชน คนละรุ่นคนละแบบแค่นั้นเอง

ขอดูรูป  กันแคร้ง ตอนที่ยังไม่ได้ใส่ หน่อยครับ    ขอบคุณครับ

เป็นขายึดครับพี่ไปเลือกเจาะร้อยน็อตได้เลยครับพี่มีเบอร์ติดต่อไหมครับผมเห็นรถพี่แล้วอยากแจกสติ๊กเกอร์ผมบ้างโชวเบอมาก้ได้ ที่เบอร์ 0904066548 เดี๋ยวผมโทรกลับ
vrvgo4_
**

« #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:57:27 AM »

เดียวจะโทรไปครับ สติกเกอร์ ขอเป็นแบบ ติดกระจก หลัง หรือ มี คาด กระจกหน้าไหมครับ ติดฝาท้ายด้วย ส่วน ด้านข้างรถ ได้ยิ่งดี ทั้งขนาดเล็กขนาดใหญ่ครับ

อ้อ อยากเห็นรูปกันแคร้งตอนที่ยังไม่ได้ติด มีไหมครับ                                     ขอบคุณครับ                         

pep_22
*

« #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:38:50 PM »

สวยมากๆครับ
Toe@
*

« #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 02:42:43 PM »

โรลบาร์ราคาเท่าไหร่เอ่ย...
overland
*

« #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:37:38 AM »

โรลบาร์ราคาเท่าไหร่เอ่ย...

6000 บาทครับ รับประกัน 1 ปี จัดส่งฟรี  ท่านซื้อไปแล้วสามารถติดตั้งเองได้เลยครับ ทางบริษัทจะมีคู่มือและวีดีโอการติดตั้งให้ครับ หรือไม่ก็จ้างอู่ที่รู้จักกันติดให้ก็ได้ครับค่าติดตั้งไม่แพงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2012, 12:03:08 AM โดย overland » บันทึกการเข้า
overland
*

« #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:53:33 AM »

overland
*

« #23 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:55:06 AM »

ขอราคา

1. กันชนชุดหน้า  20500

2. บันไดข้างซ้าย ขวา 9000 ไม่มีไซเรียว

3. กันชนหลัง  14500

ขอบคุณครับ

ราคานี้ไม่ใช้แล้วนะครับ  ลูกค้าสามารถดูราคาสินค้าอย่างเป็นทางการ ได้ที่กระทู้ด้านบนเลยครับ
Ninajung12
*

« #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 03:08:59 PM »

ทั้งนี้ตนได้นิมนต์พระครูสิทธิธรรมวิภัช เจ้าอาวาสวัดราชบูรณะ อ.เมือง จ.พิษณุโลก มาฉันเพลที่บ้าน ibcbet  อย่างเด็ดขาด ผลบอล  โดยผู้ชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัลพร้อมรับสิทธิ์ไปชมการแข่งขันสนุกเกอร์ระดับโลก ที่ประเทศอังกฤษ อีกด้วย genting club  คนในบ้านในเมือง princess crown  อุปนายกและเลขาธิการสมาคมกีฬาบิลเลียดแห่งประเทศไทย savan vegas แสงโสม

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์