vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « ซื้อของในเวปผ่านทีมงานวีโก้ไทยแลนด์ ป้องกันการโกง
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของในเวปผ่านทีมงานวีโก้ไทยแลนด์ ป้องกันการโกง  (อ่าน 45634 ครั้ง)
EKVIGO
VT02 AYUTTHAYA
ทีมงานวีโก้ไทยแลนด์
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 124

เริ่มแต่งใหม่

« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 05:50:42 PM »

กติกาการซื้อสินค้าผ่านเวปวีโก้ไทยแลนด์

- ตกลงราคาซื้อขายกับผู้ขาย (แจ้งผู้ขายด้วยว่าจะซื้อเวป มีหักค่าธรรมเนียมผู้ขายยอมหรือไม่ )ให้เรียบร้อย  

- โอนเงินเข้า บัญชี ชื่อ บัญชา ปาลียะ ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์

สาขา วังน้อย เลขบัญชี 249-0-05442-0

แล้ว sms  มาที่เบอร์ 081 -9870857 และ มาแจ้งในกระทู้นี้ พร้อมระบุสินค้าที่ซื้อ พร้อม ลิงค์กระทู้ที่ซื้อ

-เมื่อทีมงานตรวจสอบเงินโอน เรียบร้อยแล้ว จะแจ้งให้ผู้ขายส่งของให้ทาง sms หรือ pm

-เมื่อผู้ซื้อรับสินค้าเรียบร้อย แล้วช่วยมาแจ้งในกระทู้นี้ด้วย ทีมงานจะได้โอนเงินให้ผู้ขาย พร้อม หักค่าธรรมเนียมตามที่กำหนด

-ถ้าหากสินค้าไม่เป็นตามที่ตกลงกันให้ผู้ซื้อติดต่อคนขายแล้วส่งของคืน ทีมงานจะโอนเงินคืน ผู้ซื้อโดยหักค่าธรรมเนียมตามที่กำหนด

ค่าธรรมเนียมที่หักสำหรับผู้ใช้บริการ (รวมค่าโอนแล้ว)

- ราคา สินค้า ไม่เกิน 4,900 บาท หัก 100 บาท

- ราคา สินค้า ไม่เกิน 9,900 บาท หัก 200 บาท

- ราคา สินค้า 10,000 บาท ขึ้นไป หัก 300 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 06:05:31 PM โดย EKVIGO » บันทึกการเข้า

alinlee
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

นักเลง..ใจพระ

« #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:56:07 PM »

ของควรมีมูลค่าสูงสักหน่อยนะครับ แต่ถ้าคิดค่าใช้จ่ายไม่แพงมาก ผมว่ามีหลายท่านสนใจ เพราะได้ของแน่นอนครับ

เห็นด้วยนะ และ วิธีที่คุณเอก กล่าวมานี้ก็ดี ****แต่ขออ้างอิงตรงนี้ สัีกหน่อย คือราคาที่ขายกันให้สมาชิกในเวปนี้เท่าที่ดูราคา ถือว่า ราคาขายให้สมาชิก ถูกมาก บ่างอย่างพอจะทราบต้น ทุนอยู่ำ บางตัวก็มาค่อนข้างสูง แต่ก็ ขอให้ได้ปล่อยปริมาณ  เช่น ของบางชิ้นมาหลักพัน กำไรเอาแค่ 100- 150 ก็ยังมีคุณเชื่อมั้ย  ที่เหลือคือ ค่าจัดส่งสินค้า และ ค่าใใช้จ่ายให้ทาง เว็บอีกซึ่งผู้ขายก็อาจจะได้แค่นิดหน่อยค่าขนม   บางครั้งกำไรมันก็ไม่ได้มากมายขนาดนั้น   ถ้าลดค่าใช้จ่ายให้ส่วนกลางอีกนิดนึงก็ดีนะ  มูลค่ากำไรที่ได้บางครั้งไม่ได้สูงเหมือนปล่อยพระเครื่องครับ  ตัวอย่าง บางองค์เช่ามา 200 แต่พอพระดังขึ้นมา เล่นกันหลัก 5 หลัก 6 ก็มี   ก็อยากผ่านตัวกลางนะ แต่ขอคิดดูอีกนิดนึง ถ้าลดได้รับรองคนใช้บริการกันมากมายแน่นอนครับ  สนับสนุนด้วย (  *** ความคิดนี้  เหมาะสำหรับการค้าขาย ของที่มีมูลค่าสูงมากๆ จิงๆ ครัีบ )
อีกหนึ่งเสียง....หนึ่งความคิด .....แล้วแต่พิจารณากันเอาเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 05:07:23 PM โดย alinlee » บันทึกการเข้า
EKVIGO
*

« #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 05:16:10 PM »

ของควรมีมูลค่าสูงสักหน่อยนะครับ แต่ถ้าคิดค่าใช้จ่ายไม่แพงมาก ผมว่ามีหลายท่านสนใจ เพราะได้ของแน่นอนครับ

เห็นด้วยนะ และ วิธีที่คุณเอก กล่าวมานี้ก็ดี ****แต่ขออ้างอิงตรงนี้ สัีกหน่อย คือราคาที่ขายกันให้สมาชิกในเวปนี้เท่าที่ดูราคา ถือว่า ราคาขายให้สมาชิก ถูกมาก บ่างอย่างพอจะทราบต้น ทุนอยู่ำ บางตัวก็มาค่อนข้างสูง แต่ก็ ขอให้ได้ปล่อยปริมาณ  เช่น ของบางชิ้นมาหลักพัน กำไรเอาแค่ 100- 150 ก็ยังมีคุณเชื่อมั้ย  ที่เหลือคือ ค่าจัดส่งสินค้า และ ค่าใใช้จ่ายให้ทาง เว็บอีกซึ่งผู้ขายก็อาจจะได้แค่นิดหน่อยค่าขนม   บางครั้งกำไรมันก็ไม่ได้มากมายขนาดนั้น   ถ้าลดค่าใช้จ่ายให้ส่วนกลางอีกนิดนึงก็ดีนะ  มูลค่ากำไรที่ได้บางครั้งไม่ได้สูงเหมือนปล่อยพระเครื่องครับ  ตัวอย่าง บางองค์เช่ามา 200 แต่พอพระดังขึ้นมา เล่นกันหลัก 5 หลัก 6 ก็มี   ก็อยากผ่านตัวกลางนะ แต่ขอคิดดูอีกนิดนึง ถ้าลดได้รับรองคนใช้บริการกันมากมายแน่นอนครับ  สนับสนุนด้วย (  *** ความคิดนี้  เหมาะสำหรับการค้าขาย ของที่มีมูลค่าสูงมากๆ จิงๆ ครัีบ )
อีกหนึ่งเสียง....หนึ่งความคิด .....แล้วแต่พิจารณากันเอาเองครับ

ขอบคุณครับ ลองช่วยเสนอมาหน่อยครับ ว่าควรคิดเท่าไรดีครับ ค่าโอน ก็ 25 บาทแล้วครับ

ปล.ไม่ต้องการให้คนมาใช้บริการมากครับ แค่อยากแก้ปัญหาการโกงกันในเวป และสำหรับที่จะซื้อสินค้ากับพ่อค้าใหม่ครับ
stomaac753
*

« #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 06:10:49 PM »

สมาชิกใหม่เห้นด้วยอย่างยิ่งครับ... แต่ว่าผมก้ซื้อของในเวบไปแล้ว4-5ครั้งก็ยังไม่เคยโดนโกงเลย
phanipon
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 9

« #29 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:40:10 PM »

ต้องบอกพสมช.อีกครั้งนะครับ นี่เป็นทางเลือกในการซื้อขายในบอร์ดเรา ถ้าไม่เลือกใช้บริการท่านก็ซื้อขายกันไป เพียงแต่ว่าถ้ามีการโกงต่างๆเกิดขึ้น เราไม่ต้องการให้ท่านมาร้องเรียน ตั้งกระทู้หรือโพสข้อความต่างๆในบอร์ด กล่าวหากันไปมา ความจริงเป็นยังไงก็ไม่รู้ มันเสียหายและเกิดภาพไม่ดีต่อเว็บ และทางเว็บก็จะได้มีข้ออ้างว่ามีแนวทางป้องกันและสร้างความมั่นใจให้คุณแล้ว แต่คุณไม่ใช้คุณก็ต้องไปเคลียร์กันเอง
   ส่วนค่าบริการที่คุณเอกนำเสนอ ขออภิปรายหน่อยนะครับ
- ราคา สินค้า ไม่เกิน 4,900 บาท หัก 100 บาท
ผมว่าช่องว่างมันเยอะเกินครับ เช่น ถ้าผมจะซื้อมือเปิดตัวในโครเมี่ยม ราคา100บาท  เพื่อความมั่นใจผมต้องการซื้อผ่านทีมงาน ผมต้องโอนเงินค่าของ100 ค่าบริการ 100 และค่าโอน25 รวมทั้งหมด250บาท  เกณฑ์นี้ผมขอเสนอเป็น%ได้ไหมครับ คิดจากเกณฑ์ที่คุณเอกตั้งไว้ ถ้าคิด4900 บาท หัก 100บาท จะตก 2% ครับ  จึงเสนอว่า
     - ราคาสินค้าไม่เกิน5000บาท หัก2%     
ส่วน2เกณฑ์หลังก็โอแล้วครับ รอท่านอื่นต่อไป แต่อยากให้เปลี่ยนข้อความ
- ราคา สินค้า ไม่เกิน 9,900 บาท หัก 200 บาท เพราะถ้าราคาสินค้า เช่น4,000บาท ก็จะอยู่ในเกณฑ์นี้ด้วย ซึ่งความจริงจะต้องคิดตามเกณฑ์แรกครับ จึงเสนอเป็น ราคาสินค้า 5001 – 9,999 บาท หัก 200 บาท 
ขอบคุณครับ

EKVIGO
*

« #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:31:06 AM »

ต้องบอกพสมช.อีกครั้งนะครับ นี่เป็นทางเลือกในการซื้อขายในบอร์ดเรา ถ้าไม่เลือกใช้บริการท่านก็ซื้อขายกันไป เพียงแต่ว่าถ้ามีการโกงต่างๆเกิดขึ้น เราไม่ต้องการให้ท่านมาร้องเรียน ตั้งกระทู้หรือโพสข้อความต่างๆในบอร์ด กล่าวหากันไปมา ความจริงเป็นยังไงก็ไม่รู้ มันเสียหายและเกิดภาพไม่ดีต่อเว็บ และทางเว็บก็จะได้มีข้ออ้างว่ามีแนวทางป้องกันและสร้างความมั่นใจให้คุณแล้ว แต่คุณไม่ใช้คุณก็ต้องไปเคลียร์กันเอง
   ส่วนค่าบริการที่คุณเอกนำเสนอ ขออภิปรายหน่อยนะครับ
ผมว่าช่องว่างมันเยอะเกินครับ เช่น ถ้าผมจะซื้อมือเปิดตัวในโครเมี่ยม ราคา100บาท  เพื่อความมั่นใจผมต้องการซื้อผ่านทีมงาน ผมต้องโอนเงินค่าของ100 ค่าบริการ 100 และค่าโอน25 รวมทั้งหมด250บาท  เกณฑ์นี้ผมขอเสนอเป็น%ได้ไหมครับ คิดจากเกณฑ์ที่คุณเอกตั้งไว้ ถ้าคิด4900 บาท หัก 100บาท จะตก 2% ครับ  จึงเสนอว่า
     - ราคาสินค้าไม่เกิน5000บาท หัก2%     
ส่วน2เกณฑ์หลังก็โอแล้วครับ รอท่านอื่นต่อไป แต่อยากให้เปลี่ยนข้อความ
- ราคา สินค้า ไม่เกิน 9,900 บาท หัก 200 บาท เพราะถ้าราคาสินค้า เช่น4,000บาท ก็จะอยู่ในเกณฑ์นี้ด้วย ซึ่งความจริงจะต้องคิดตามเกณฑ์แรกครับ จึงเสนอเป็น ราคาสินค้า 5001 – 9,999 บาท หัก 200 บาท 
ขอบคุณครับ

แล้วถ้าซื้อ 1,000 หัก 2 %  เท่ากับ 20 บาท

ทีมงานก็ขาดทุน แล้วครับ ค่าโอนครั้งละ 25 บาท
KENSHIRO25
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 53

VT 1000 jumper's

« #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:21:13 PM »

ขอบคุณครับ

ทีมงานต้องมีค่าใช้จ่ายการโอนเงินให้กับผู้ขายครั้งละ25บาท +ค่าSMS+ค่าเน็ต +ค่าโทรและเวลาส่วนตัว  เพื่อความสบายใจของสมาชิก.....
แต่ก่อนเนินนานมา...ทีมงานก็ได้แต่โฆษณา  เท่านั้น...ทีมงานสร้างเวปนี้ขึ้นมาเพื่อสังคมคนใช้รถ กะบะวีโก้...และก็ไม่ได้จำกัดสินค้าที่ใครอยากขายเพราะเป็นอาชีพสุจริต
(สังเกตได้จากทีขาย ยาปลูกผม ไฟเย็นงานปาร์ตี้ ไปจะของแต่งเทพๆ
ยกเว้นอาหารเสริมกับการขายตรง )
สมาชิกขายได้มีรายได้ ทีมงานก็ไม่เคยไปขอดู รายได้ที่ผู้ขายว่ารายได้ดีไหม..
คราวนี้ได้เกิดการโกง....(มีกันทั่วทุกเวปนะผมว่า..).....เกิดขึ้นบ่อยๆ ทีมงานก็ได้รับเรื่องร้องเรียนและการร้องขอให้ช่วยติดตามอยู่เนื่องๆ

ดังนั้นถ้าคิดว่าค่าบริการราคานี้แพง  หรือไม่คุ้ม(ในกรณีซื้อของราคาไม่แพง) ทางทีมงานคงไม่มีสิทธิไปบังคับ...ว่าทุกท่านต้องเข้าระบบ ป้องกันการโกง...
หรือท่านซื้อขายด้วยความไว้ใจกัน ทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย.....ทางทีมงานก็จะไม่ไปก้าวก่าย.....
แต่ถ้าเกิดการโกงท่านต้องติดตามกันเอง..โพสสอบถามกันเอง....ทางเวปคงจะให้ข้อมูลเท่าที่จะช่วยเหลือได้ เหมือนเหตุการก่อนๆเช่นเดิมครับ...

สรุปคือ ภาคสมัครใจครับ....
สมัครใจ ลุ้น  หรือ  สมัครอุ่นใจ.....
เชิญผู้ซื้อและผู้ขาย....ตัดสินใจกันเองนะครับ...ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ...

K_BLE2009

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งแสรด

« #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:11:45 PM »

ผมซื้อกันชนกับ เจ้านี้ครับ

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=171761.0
EKVIGO
*

« #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 03:01:12 PM »

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=171761.0

ได้รับเงินโอนเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้แจ้งให้ผู้ขายส่งของให้เรียบร้อยแล้วครับ
K_BLE2009

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งแสรด

« #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:45:26 AM »

ได้รับเงินโอนเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้แจ้งให้ผู้ขายส่งของให้เรียบร้อยแล้วครับ

รับทราบครับพี่เอก ให้เจ้าของกระทู้กลับบ้านดูของก่อน ว่าแท้รึป่าว มีอารัยคืบหน้าผมโทแจ้งครับพี่
pong_pong
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 4

ไม่มีคำว่าสูง วัดได้หากใจถึง

« #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:48:12 AM »

เยี่ยม เลย ครับพี่เอก แบบ นี้ ซื้อของ จะได้สบาย ใจครับ...อัตรา เสี่ยง น่าจะเป็น ศูนย์ แน่นอน พี่ๆ ทีมงาน ใจดีจัง....
maradona

คะแนนถูกใจ 15

เกิดมาตัวเปล่า...เสื้อผ้ารองเท้าหาเอาข้างหน้า

« #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:20:06 AM »

สุดยอดเลยครับ 
fn3876
*

« #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 08:10:49 AM »

สนับสนุนครับ ให้สมาชิกพิจารณาด้วย การซื้อขายผ่านเวป สะดวกแก่คนที่ไม่มีเวลาที่ไปหาซื้อเอง และสะดวกกับคนที่อยู่ไกลกับที่ขายสินค้า
และระบบที่ทำนี้ จะทำให้คนที่กล่าวมาข้างต้นสบายใจยิ่งขี้นหมดห่วงกับการโกง

สำหรับท่านที่ซื้อของที่มีราคาหลักร้อย ผมว่ามันอาจจะไม่คุ้ม ให้สมาชิกเลือกซื้อกับคนขายที่ไว้วางใจ ดูจากประวัติการขาย วันที่เป็นสมาชิก
แต่บางอย่างเช่นของมือสอง ซื้อจากสมาชิกใหม่ที่เข้ามาโพสขาย เช่น ราคา 500 (ค่าทำเนียม ค่าโอนเงินต่างธนาคาร 100+20) เท่ากับเราจ่ายจริง 620.
-จ่าย 500 โกงหรือเปล่าไม่มีใครรับประกัน 50-50
-จ่าย 620 ไม่มีโกง ได้ของคุณภาพที่ตกลงกันไว้กับคนขาย

ลองพิจารณาดูดนะครับ สำหรับสมาชิกที่มองเรื่องค่าธรรมเนียม
feiw125i

คะแนนถูกใจ 33

VTNO2912

« #38 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:18:13 PM »

ยัง งง อยู่ครับไม่เข้าใจ  แต่อยากให้ลอเสนอให้ ใช้ระบบ ซื้อ-ขาย ตามแบบเว็ปนี้ครับ ผมซื้อและขาย ของในเว็ปนี้มา จะเป็น 10 อยู่แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ อัตราการโกงก็ต่ำครับ
คือ

หลักการโดยหลักๆ ผู้ขายจะต้อง เป็นสมาชิก และผู้ที่จะขายได้ต้องส่ง สำเนาบัตรประชาชนไปให้ทางเว็ปมาสเตอร์ตรวจสอบ และ เลขบัญชีธนาคารจะต้องตรงกับบัตรประชาชน
และเสียค่าธรรมเนียม ประกาศละ5บามในประกาศธรรมดา ส่วนประกาศ แบบ sponsor ก็จะเพิ่มขึ้นไปตามลำดับโดยเราจะต้องโอนเงินให้กับทางเว็ปก่อน เหมือนกับเติมเงินโทรศัพท์
 และเมื่อมีการซื้อขายกันแล้ว ก็จะมาการให้ Market Feedback Scoreด้วยครับ ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ถ้าซื้อขายดี  Market Feedback Scoreก็จะดี ตามด้วย ทำให้ซื้อข่ยได้ ง่ายเพิ่มความน่าเชื้อถือด้วยครับ ยังไงก็ลองพิจารณา ตามเว็ปข้างล่างครับ เผื่อมีแนวทางที่ ดีขึ้นครับ

ตามเว็ปนี้ครับ
http://www.siamfishing.com/market/mboard.php

http://www.siamfishing.com/market/mview.php?tid=2

อันนี้จะเป็นตัวอย่างMarket Feedback Scoreของผมครับ
http://www.siamfishing.com/feedback/view.php?userid=11744
user1
*

« #39 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:02:45 AM »

เป็นอีกทางเลือกที่ดีมากครับ
starscream
*

« #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 05:20:39 PM »

+1 ครับ 
Team_Then
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 48

เล็บเหยียว.......มันต้องกะ BF

« #41 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 09:19:17 PM »

ท่านเอก ลงเลขบัญชีใหม่หน่อยครับ จะใช้บริการ ^^
YodDoy
*

« #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 03:27:59 PM »

ดีเลยครับ สนับสนุน จะได้ไม่โดนเหมือนผมครับ เจ็บใจอยู่ทุกวันนี้ คนใจซื่อตรงไม่กลัวอยู่แล้ว แต่คนใจคดมักไม่กล้าใช้บริการนี้ ก็จะอ้างและหลีกเลี่ยง เราก็อย่าไปซื้อขายด้วย ถ้าให้แน่ๆก็นัดรับของจ่ายงินตัวต่อตัวเลย สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์