vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « ซื้อของในเวปผ่านทีมงานวีโก้ไทยแลนด์ ป้องกันการโกง
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของในเวปผ่านทีมงานวีโก้ไทยแลนด์ ป้องกันการโกง  (อ่าน 45582 ครั้ง)
EKVIGO
VT02 AYUTTHAYA
ทีมงานวีโก้ไทยแลนด์
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 124

เริ่มแต่งใหม่

« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 05:50:42 PM »

กติกาการซื้อสินค้าผ่านเวปวีโก้ไทยแลนด์

- ตกลงราคาซื้อขายกับผู้ขาย (แจ้งผู้ขายด้วยว่าจะซื้อเวป มีหักค่าธรรมเนียมผู้ขายยอมหรือไม่ )ให้เรียบร้อย  

- โอนเงินเข้า บัญชี ชื่อ บัญชา ปาลียะ ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์

สาขา วังน้อย เลขบัญชี 249-0-05442-0

แล้ว sms  มาที่เบอร์ 081 -9870857 และ มาแจ้งในกระทู้นี้ พร้อมระบุสินค้าที่ซื้อ พร้อม ลิงค์กระทู้ที่ซื้อ

-เมื่อทีมงานตรวจสอบเงินโอน เรียบร้อยแล้ว จะแจ้งให้ผู้ขายส่งของให้ทาง sms หรือ pm

-เมื่อผู้ซื้อรับสินค้าเรียบร้อย แล้วช่วยมาแจ้งในกระทู้นี้ด้วย ทีมงานจะได้โอนเงินให้ผู้ขาย พร้อม หักค่าธรรมเนียมตามที่กำหนด

-ถ้าหากสินค้าไม่เป็นตามที่ตกลงกันให้ผู้ซื้อติดต่อคนขายแล้วส่งของคืน ทีมงานจะโอนเงินคืน ผู้ซื้อโดยหักค่าธรรมเนียมตามที่กำหนด

ค่าธรรมเนียมที่หักสำหรับผู้ใช้บริการ (รวมค่าโอนแล้ว)

- ราคา สินค้า ไม่เกิน 4,900 บาท หัก 100 บาท

- ราคา สินค้า ไม่เกิน 9,900 บาท หัก 200 บาท

- ราคา สินค้า 10,000 บาท ขึ้นไป หัก 300 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 06:05:31 PM โดย EKVIGO » บันทึกการเข้า

EKVIGO
*

« #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 05:51:14 PM »

.
DO-IT-YOURSELF
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 4

PN.NET Computer And Car Accessories

« #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:06:54 PM »

ผมมี2คำถามครับ
-สินค้าใช้เวลานานกว่าจะถึงมือผู้ซื้อไหมครับเพราะผ่านหลายขั้นตอน
-ค่าใช้จ่ายค่าดำเนินการเท่าไหร่ครับ สูงมากไหมครับ

แต่สิ่งที่ได้แน่ๆคือปลอดภัย 100%

ขอบคุณครับ

Team_Then
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 48

เล็บเหยียว.......มันต้องกะ BF

« #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:15:11 PM »

เรื่องเวลา ไม่มาย เท่าไรครับ

เรื่องค่าดำเนินการ กังวลว่าถ้าของราคาไม่เยอะ จะไม่คุ้มครับ

เพราะสินค้าบ้างอย่าง เป็นสมาชิกขายโดยตรง

หรืออาจจะแยกร้านค้า ไปซื้อขายตามปกติ ต่างหากก็ได้

สรุป ผมสนับสนุน ความคิดของ คุณเอก นะครับ

captain
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:25:30 PM »

+ 1 คับ  เป็นทางเลือกที่ดีคับ
chon_zero
*

คะแนนถูกใจ 1

« #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:37:40 PM »

เห็นด้วยครับเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย(ของหลักพันขึ้นไป)+1ครับ
EKVIGO
*

« #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:59:31 PM »

คิดว่าไม่น่าจะช้า เพราะถ้าโอนมาให้ทีมงาน แล้วsmsแจ้งมาที่เบอร์โทร ทีมงานจะส่งข้อความไปให้ผู้ขายทันที

คิดว่าซื้อขายไม่เกิน 1,000 บาท จะคิดค่าดำเนินการ 100 บาทรวมค่าโอน
NOPPARAT05
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 12

VT NO.2715

« #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:19:14 PM »

เห็นด้วยนะครับ ถ้าเป็นการส่งไปรษณีย์ ถึงช้าแต่ชัวร์  ครับ

แต่ถ้าตกลงแลกของกันเลยก็ดีครับ ชัวร์
nuandjoy
*

« #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:13:23 PM »

+1 ครับ...
Nat22
*

คะแนนถูกใจ 4

ความสำเร็จมันเกิดจากความพยายาม

« #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:02:39 PM »

ของควรมีมูลค่าสูงสักหน่อยนะครับ แต่ถ้าคิดค่าใช้จ่ายไม่แพงมาก ผมว่ามีหลายท่านสนใจ เพราะได้ของแน่นอนครับ
child
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

« #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:31:28 PM »

ขอเสนอหน่อยครับ ส่วนใหญ่คนที่จะโกงจะเป็น ผู้มีกระทู้น้อย หรือพึ่งเข้ามาสมัครใหม่ แล้วพยายามอัพกระทู้เพิ่ม ผมว่าสมาชิกกลุ่มนี้ถ้าจะทำการซื้อขาย ควรบังคับให้ใช้วิธีของคุณเอก ส่วนสมาชิกท่านอื่นที่อยู่นานแล้ว ก็แล้วแต่สะดวกครับ และน่าจะมีบอกวันที่สมัครสมาชิก อยู่กับจำนวนกระทู้นะครับ จะได้ตัดสินใจซื้อขายได้ง่ายขึ้นนะครับ เพราะบางที่ความถูกมันบังตา เลยไม่ได้เข้าไปดูใน โปรไฟล์ผู้ขายครับ
nooy01
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 20

VT2627 สมุทรปราการ

« #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:28:32 PM »

เห็นด้วยครับ จะได้สบายใจทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย
อย่างน้อย ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
EKVIGO
*

« #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:04:51 AM »

วิธีนี้น่าจะสบายใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย......

ยิ่งสินค้ามือสองด้วยแล้ว ถ้าสภาพไม่เป็นตามที่ตกลงกัน ผู้ซื้อสามารถส่งคืนผู้ขายได้ครับ
phanipon
**

คะแนนถูกใจ 9

« #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:07:12 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จากความคิดสร้างสรรค์อันบรรเจิดของคุณเอก ถือเป็นนวัตกรรมใหม่ ผมว่า..เป็นทางเลือกให้สมาชิกเลือกใช้บริการนะครับ
ถ้าทางทีมงานดำเนินการ ต่อไปนี้การซื้อขายในบอร์ดเราก็จะมี2วิธี(หรือ2ระบบ)ครับ
1.ระบบผ่านทีมงาน ตามข้อเสนอของคุณเอกที่กำลังนำเสนออยู่ในขณะนี้ มีค่าธรรมเนียม
   เหมาะสำหรับการซื้อขายที่มีมูลค่าสูง โอกาสเสี่ยงสูง แต่มั่นใจทั้งสองฝ่าย ผู้ขายได้ตังค์แน่นอน ผู้ซื้อได้ของตามสเป็ค
   -ไม่ต้องกำหนดราคาขั้นต่ำของสินค้า ของราคาห้าบาทสิบบาทสมาชิกจะซื้อ-ขายผ่านระบบนี้ก็ได้เพราะได้รับเงิน-รับของชัวร์โดยเสียค่าบริการนิดหน่อย
   -ไม่เป็นการบังคับ เพราะถึงบังคับก็บังคับกันไม่ได้ คนไทยไม่ชอบการบังคับ
2. ระบบธรรมดา เหมือนเคยซื้อ-ขายกันมา
    สำหรับทั่วไปธรรมดาแหละครับ ต้องการความสะดวกรวดเร็ว ของราคานิดหน่อย หรือราคาสูงแต่เคยซื้อ-ขายหรือรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ค้าขายในบอร์นี้มานาน
    ถ้าเห็นว่าวิธีนี้ปลอดภัยก็ซื้อขายกันไป ไม่ว่ากันแต่ถ้ามีกรณีคดโกงต่างๆ คนขายไม่ได้ตังค์ คนซื้อได้ของไม่ตรงสเป็คอย่างมาร้องขอความเห็นใจ
    อย่ามากล่าวโจมตีกันและกันเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้ ถ้าพบเห็นลักษณะนี้ลบกระทู้เลย เพราะบอร์ดเรามีระบบซื้อขายผ่านทีมงานตามข้อ1.อยู่แล้ว

ชักช้าก็จักเสียกาล นานไปจักเสียคุณ คุณเอกดำเนินการเลยครับผมจะใช้บริการคนแรกเรย กำลังจะจัดDVD 2ดิน 18,000มาใส่เจ้าโก้เก่าอยู่พอดี 555...6

donkhuntalae

คะแนนถูกใจ 10

khuntalae group By VT3701

« #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:02:01 AM »

เห็นด้วยอีก1เสียงครับ  (เพื่อมิตรภาพ ตราบชั่วฟ้าดินสลาย)
nattaga11
**

คะแนนถูกใจ 7

« #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:30:10 PM »

ก็ดีสำหรับ มือใหม่หัดขายแล้วก็หัดซื้อ
Didoman
*

VT4152

« #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 06:53:09 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จากความคิดสร้างสรรค์อันบรรเจิดของคุณเอก ถือเป็นนวัตกรรมใหม่ ผมว่า..เป็นทางเลือกให้สมาชิกเลือกใช้บริการนะครับ
ถ้าทางทีมงานดำเนินการ ต่อไปนี้การซื้อขายในบอร์ดเราก็จะมี2วิธี(หรือ2ระบบ)ครับ
1.ระบบผ่านทีมงาน ตามข้อเสนอของคุณเอกที่กำลังนำเสนออยู่ในขณะนี้ มีค่าธรรมเนียม
   เหมาะสำหรับการซื้อขายที่มีมูลค่าสูง โอกาสเสี่ยงสูง แต่มั่นใจทั้งสองฝ่าย ผู้ขายได้ตังค์แน่นอน ผู้ซื้อได้ของตามสเป็ค
   -ไม่ต้องกำหนดราคาขั้นต่ำของสินค้า ของราคาห้าบาทสิบบาทสมาชิกจะซื้อ-ขายผ่านระบบนี้ก็ได้เพราะได้รับเงิน-รับของชัวร์โดยเสียค่าบริการนิดหน่อย
   -ไม่เป็นการบังคับ เพราะถึงบังคับก็บังคับกันไม่ได้ คนไทยไม่ชอบการบังคับ
2. ระบบธรรมดา เหมือนเคยซื้อ-ขายกันมา
    สำหรับทั่วไปธรรมดาแหละครับ ต้องการความสะดวกรวดเร็ว ของราคานิดหน่อย หรือราคาสูงแต่เคยซื้อ-ขายหรือรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ค้าขายในบอร์นี้มานาน
    ถ้าเห็นว่าวิธีนี้ปลอดภัยก็ซื้อขายกันไป ไม่ว่ากันแต่ถ้ามีกรณีคดโกงต่างๆ คนขายไม่ได้ตังค์ คนซื้อได้ของไม่ตรงสเป็คอย่างมาร้องขอความเห็นใจ
    อย่ามากล่าวโจมตีกันและกันเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้ ถ้าพบเห็นลักษณะนี้ลบกระทู้เลย เพราะบอร์ดเรามีระบบซื้อขายผ่านทีมงานตามข้อ1.อยู่แล้ว

ชักช้าก็จักเสียกาล นานไปจักเสียคุณ คุณเอกดำเนินการเลยครับผมจะใช้บริการคนแรกเรย กำลังจะจัดDVD 2ดิน 18,000มาใส่เจ้าโก้เก่าอยู่พอดี 555...6

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
DANGSW
*

คะแนนถูกใจ 76

« #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:02:14 PM »

เห็นด้วยคับ+1 
<<NEXT>>
**

คะแนนถูกใจ 2

<You'll Never Drink Alone>

« #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:35:16 AM »

ถ้าเกิดการเสียหาย ยุ่งแน่ๆครับ โทษกันไป มาแน่นอน..
EKVIGO
*

« #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:42:37 AM »

ถ้าเกิดการเสียหาย ยุ่งแน่ๆครับ โทษกันไป มาแน่นอน..

ผู้ขายต้องถ่ายรูปสินค้าไว้ครับ น่าจะช่วยได้

ถ้าเกิดการคืนสินค้าเพราะไม่ตรงตามที่ตกลง หรือใช้ไม่ได้  คิดว่า จะยกผลประโยชน์ให้ผู้ซื้อ คือคืนครับ

oa_seaside

คะแนนถูกใจ 2

Oa=VT2119&Chon045&เทวดา061&โคราช50"เดี่ยว!!!รู้จัก

« #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:33:44 AM »

ในฐานะที่เคยใช้บริการซื้อ-ขาย ผ่านทางWeb VT อาจจะมีใครหลายท่านยังไม่มั่นใจ ระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย โดยอยากมีความประสงค์ให้ทาง WEB เป็นตัวกลางรับชำระเงินค่าสินค้าและรับส่งสินค้าให้ ซึ่งปลอดภัยที่สุดทุกฝ่าย ก็เลยคิดว่าก็น่าจะทำเหมือนหลายๆWebที่ทำกัน อย่างเช่น การซื้อขายพระเครื่อง หรืออื่นๆ
โดยมีหลักเกณฐ์ประมาณนี้     
ผู้ซื้อ...........ต้องโอนเงินค่าสินค้า(รวมค่าขนส่งด้วย)เข้ามาที่บัญชีของWeb(โดยมีแบบฟอร์มให้กรอกรายละเอียด)
ผู้ขาย.........   ส่งสินค้ามาที่Web เพื่อตรวจสอบและนำส่งผู้ซื้อในกรณีสินค้าไม่ครบตามจำนวนหรือเสียหาย
ถ้ากรณีสินค้าครบตามจำนวนหรือสมบูรณ์.............ทางเวบส่งเงินให้ผู้ขายและส่งสินค้าให้ผู้ซื้อ
ถ้ากรณีสินค้าไม่ครบตามจำนวนหรือเสียหาย................ทางเวบส่งสินค้าคืนผู้ขาย ส่งเงินคืนผู้ซื้อ
ข้อแนะนำสำหรับการซื้อขาย
  • การซื้อขายสินค้าผ่านระบบอินเตอร์เน็ทมีโอกาสเสี่ยงที่จะไม่ได้สินค้าหรืออาจจะสูญเงินได้ เนื่องจากทุกสังคมมีทั้งคนดีและคนไม่ดีปะปนกันไป ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยท่านจึงควรใช้บริการนี้ก่อนในการซื้อ-ขาย ครั้งแรก หากครั้งแรกไม่มีปัญหาอย่างน้อยก็ช่วยให้การทำธุรกรรมครั้งต่อไปง่ายขึ้น เมื่อเชื่อใจกันแล้ว
  • หากท่านโดนโกง โดนย้อมแมว โดยที่ไม่ยอมใช้บริการนี้ ก็แสดงว่าท่านยินดีและยอมรับความเสี่ยงเองด้วยความเต็มใจ ดังนั้นโปรดอย่าโวยวายหรือโทษเวบ เพราะมันมีระบบตัวช่วยแบบนี้แล้วแต่ท่านไม่ใช้เอง ซึ่งเงินอยู่ในกระเป๋าท่านไม่มีใครไปบังคับให้ท่านจ่ายนอกจากการตัดสินใจของ ท่านเอง จึงขอให้จำไว้เป็นบทเรียนในครั้งต่อๆ ไป อย่าโลภ อย่าประมาท เพราะโจรหากินกับความโลภของคน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 01:12:43 PM โดย oa_seaside » บันทึกการเข้า
rungsangch

คะแนนถูกใจ 8

Be innovative and continue to make maximum effort

« #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:21:34 PM »

เห็นด้วยครับ และการโพสต์ควรบอกรายละเอียดให้ครบทุกอย่าง เช่น ราคา สภาพ สถานที่ เบอร์โทร อีเมล์ที่ติดต่อ ลงให้มากที่สุอเท่าที่จะทำได้ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ เพราะคนดีๆที่ขายของดีๆถูกๆจะได้ไม่เสียโอกาศในการค้าขาย
deaw_daytona
**

เรารักรถ รถก็รักเรา

« #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:25:58 PM »

จัดไป
K_BLE2009

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งแสรด

« #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 02:54:45 PM »

สมาชิกว่าไงครับ......มีความเห็นอย่างไรเสนอมาได้ครับ

เช่น ผู้ซื้อโอนเงินผ่านทีมงาน

ทีมงาน แจ้งผู้ขายส่งของให้ผู้ซื้อ

ผู้ซื้อรับของแล้ว แจ้งทีมงานโอนเงินให้ผู้ขาย จบ

หรือ ไม่พอใจในสินค้าส่งของคืนผู้ขาย 

ทีมงานโอนเงินคืนผู้ซื้อ

เดี๋ยวรายละเอียดจะมาแจ้งอีกครั้งครับว่ามีค่าดำเนินการอย่างไร เท่าไร

โอ้ว web นี้บริการยอดเยี่ยมจิงๆ นับถือครับพี่เอกและทีมงานทุกท่าน

EKVIGO
*

« #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:31:34 PM »

เดี๋ยวคืนนี้จะลงเลข บัญชี ครับ

ไม่ต้องกลัวช้าเพราะเช็คเงินผ่านเน็ต
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์