vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)New Hilux มาคุยกันที่นี่ (เปลี่ยนหัวข้อดีกว่า)
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: New Hilux มาคุยกันที่นี่ (เปลี่ยนหัวข้อดีกว่า)  (อ่าน 27625 ครั้ง)
makhampeag
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 11

« #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:04:57 AM »

กระบะรุ่นใหม่ๆ  ยิ่งออกยิ่งใหญ่โต  หาที่จอดยากขึ้นทุกวัน  ที่จอดบางที่ทำไว้ตั้งแต่สมัยยุคของ ไมตี้
พอเอาวีโก้ไปจอดติดๆ กัน 3 คัน  เปิดประตูลงไม่ได้แล้วอ่ะครับ
bendavid
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 49

VT1196

« #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 02:23:18 PM »

กระบะรุ่นใหม่ๆ  ยิ่งออกยิ่งใหญ่โต  หาที่จอดยากขึ้นทุกวัน  ที่จอดบางที่ทำไว้ตั้งแต่สมัยยุคของ ไมตี้
พอเอาวีโก้ไปจอดติดๆ กัน 3 คัน  เปิดประตูลงไม่ได้แล้วอ่ะครับ

พูดซะเห็นภาพเลยครับ

ถ้าเป็น  New Masda BT  ช่องรุ่นเก่ามี 3 จอดได้ 2  อ้วนเกิ๊น
jiravee
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 02:26:56 PM »

bendavid
*

VT1196

« #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 02:32:51 PM »

ตัวนี้มันเก่าแล้ว

ถ้าออกมาหน้าตาแบบนี้ผมหนีโตโยต้าแน่  โบราณมาก  
titome
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 22

ทิดเอก VT1333 จันทบุรี

« #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:50:17 PM »

เห็นว่า คริสเตียโน่ โรนัลโด้ ไปถ่ายโฆษณาวีโก้แชมป์ปรับใหม่
ที่เมืองทองธานี วันที่15 ที่ผ่านมาครับ
crewtech
ปรมาจารย์ขั้นต้น
**

คะแนนถูกใจ 96

Pond Klongtan Diesel 084-770-1660

« #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:30:04 PM »

ที่เห็นบนรถบรรทุก เป็น Tundra ตัวส่งออกที่ผลิตในไทย ส่งไปยังตลาดในภูมิภาคเอเชีย อย่าง ออสเตรเลีย อินโดนีเซีย หรือแม้แต่ในลาวครับ

แต่จำหน่ายในไทยโดยคิดภาษีเหมือนรถจำหน่ายในประเทศปกติไม่ได้  เพราะนโยบายทำตลาดเป็นตัวส่งออกและมี Vigo เป็นตัวทำตลาดหลัก

(แต่ก็มีเศรษฐีไทยหลายๆรายแล้วที่ซื้อเจ้าตัวนี้มาขับ)

ส่วนประเด็นเรื่อง New HILUX ที่จะมาใหม่นั้น ผมเองก็เชื่อว่าคงไม่ได้เอาโมเดล Tundra หรือ Tacoma มาปรับสเปคขายแน่นอน แต่ที่แน่ๆ

บอดี้ คัสซี ต้องมีการขยายมิติใหม่ (แต่คงไม่ถึงกับใหญ่โตเท่า Tundra และใหญ่ไปกว่ารถค่ายคู่แข่งอย่าง Ford, Mazda) ระบบเครื่องยนต์

เทคโนโลยี ออพชั่น อันนี้ก็แน่นอนว่าต้องมาใหม่ไฉไลกว่าเดิมครับ
bendavid
*

VT1196

« #31 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:41:38 PM »

ที่เห็นบนรถบรรทุก เป็น Tundra ตัวส่งออกที่ผลิตในไทย ส่งไปยังตลาดในภูมิภาคเอเชีย อย่าง ออสเตรเลีย อินโดนีเซีย หรือแม้แต่ในลาวครับ

แต่จำหน่ายในไทยโดยคิดภาษีเหมือนรถจำหน่ายในประเทศปกติไม่ได้  เพราะนโยบายทำตลาดเป็นตัวส่งออกและมี Vigo เป็นตัวทำตลาดหลัก

(แต่ก็มีเศรษฐีไทยหลายๆรายแล้วที่ซื้อเจ้าตัวนี้มาขับ)

ส่วนประเด็นเรื่อง New HILUX ที่จะมาใหม่นั้น ผมเองก็เชื่อว่าคงไม่ได้เอาโมเดล Tundra หรือ Tacoma มาปรับสเปคขายแน่นอน แต่ที่แน่ๆ

บอดี้ คัสซี ต้องมีการขยายมิติใหม่ (แต่คงไม่ถึงกับใหญ่โตเท่า Tundra และใหญ่ไปกว่ารถค่ายคู่แข่งอย่าง Ford, Mazda) ระบบเครื่องยนต์

เทคโนโลยี ออพชั่น อันนี้ก็แน่นอนว่าต้องมาใหม่ไฉไลกว่าเดิมครับ

กำหนดเดิมที่ 2014 ผมว่าน่าจะไม่ถึงแล้วละ  อ่านจากตามเวบส์ต่างๆเริ่มหลุดมาเยอะ  เหมือนตอนแชมป์ และก็ออกมาจริงๆ  

ข่าวว่าปลายปี - ต้นปีหน้า  มาแน่ตัวนิว  รอดูกัน
Mr.Thum
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

.. เส็งเคร็ง ..

« #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:16:46 PM »

แต่จำหน่ายในไทยโดยคิดภาษีเหมือนรถจำหน่ายในประเทศปกติไม่ได้  เพราะนโยบายทำตลาดเป็นตัวส่งออกและมี Vigo เป็นตัวทำตลาดหลัก

กำหนดเดิมที่ 2014 ผมว่าน่าจะไม่ถึงแล้วละ  อ่านจากตามเวบส์ต่างๆเริ่มหลุดมาเยอะ  เหมือนตอนแชมป์ และก็ออกมาจริงๆ  

ข่าวว่าปลายปี - ต้นปีหน้า  มาแน่ตัวนิว  รอดูกัน

ปลายปีมาแค่ปรับเพิ่มเกียร์ auto กับเพิ่ม option นิดหน่อยอ่ะครับ รูปลักษณ์ไม่ได้ปรับตาม (แว่วๆ มาครับ แต่ก็น่าเชื่อถือ)
cooper_s_
*

คะแนนถูกใจ 3

« #33 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:25:13 PM »

Attention Pleasssssss

ไหนๆก็เปลี่ยนหัวข้อกระทู้เเล้ว

สิ่งที่ถูกคือ

1ข้างบนเป็นทุนดราครับ เมืองไทยไม่ผลิตคับ แต่เป็นรถนำเข้ามาครับ(ข้างบนก็มี Landcruiser อยู่ด้วย) เมืองไทยไม่ได้ผลิตแต่อย่างใดครับ
เมืองไทยผลิตกระบะก็คือวีโก้ กับฟอร์จูนเนอร์เท่านั้นครับ ที่ส่งออกเกือบทั่วโลก โรงงานผลิตวีโก้และฟอร์จูนเนอร์มีสองโรงงาน คือสำโรงและบ้านโพธิ์
โดยโรงงานทั้งสองเป็นของ TMT หรือ Toyota Motor Thailand ครับ และเป็นโรงงานประกอบกระบะโมเดล Hilux ทีเยอะมากที่สุดเป็นอันดับหนึ่ง
รวมถึงคุณภาพดีที่สุดในโลก (ทั้งหมดมีโมเดล IMV ทั้งหมด 14แพลนท์ และกำลังจะขึ้นอีก1ทีอิยิปแต่เป็นการนำพาร์ทใหญ่ๆไปประกอบที่นุ่น เพื่อลดภาษี)
พวกเราทราบกันหรือไม่ว่า องค์กรที่เรียกว่าโตโยต้าคอร์เปอร์เรชั่นนั้น ได้รับรายได้มากที่สุดจาก โมเดล IMV หรือ ไฮลักษ์ ฟอร์จูนเนอร์ อินโนว่า
และนอกจากนี้ เมืองไทยยังเป็นฐานใหญ่ของรถโมเดลเหล่านี้ในการซัพพลายพาร์ทไปยังทั่วทุกมุมโลกที่มีโรงงานผลิต IMV

2ไม่ต้องเดาครับว่าโมเดลเชนจ์จะออกตอนไหน เพราะมันจะออกต้นปี2015ครับ กำหนดการเมื่อ1ปีก่อนจะเป็นปลายปี2014 แต่เนื่องจากการดีไซน์มีการล่าช้า
บางชิ้นส่วน เลยทำให้ต้องเลื่อนออกไปครึ่งปี โดยตัวใหม่นั้น จะใหญ่มากกว่าเดินหน่อยนึง (Track หน้าหลังจะยืดออก30mm หรือฝั่งละ15มมนั่นเอง)
ส่วนช่วงล่างโดยรวมก็มีการปรับปรุงเล็กๆน้อยๆ ไม่เหมือนกันการเปลี่ยนจากไทเกอร์มาเป็นวีโก้ ส่วนตัวบอดี้เนี่ย ผมไม่รู้จิงๆ เพราะผมลาออกมาเเล้วครับ

มีเรื่องสงสัยรายละเอียดอะไรก็PM มาละกันครับ เผื่อผมตอบได้ เเต่ผมตอบได้ไม่เยอะนะ
cooper_s_
*

« #34 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:27:15 PM »

อ้อ ลืม ปลายปีนี้ ใช่มั้ย

จะเริ่มผลิตเดือน8นี่เเล้ว เค้าเรรียกว่า Year change มีการปรับสเปคนิดหน่อย อาทิเช่น
ออโต้2500
VSC
3000ออโต้5เกียร์
ประมาณนี้ ซึ่งมีผลิตอยู่เเล้วในไลน์ แต่ส่งออกนอกครับ

อ้อเดือนกุมพามีเพิ่มมาตรฐานยูโรด้วยนะจ๊ะ
peepu
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 14

« #35 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:51:18 PM »

เท่าที่ทราบมา ตัวแชมป์ไมเนอร์ มา ส.ค. 55 นี้  โฉมปัจจุบัน ปรับปรุงพอสมควร สำหรับโฉมใหม่พร้อมเครื่องใหม่ 2.8  190 แรงม้า ซึ่งตอนนี้เครื่องผ่านเรียบร้อยแ้ล้ว จะมาในปลายปี 2013 แน่นอน  ผมก็อยากได้เชฟ   2.8  เหมือนกัน แต่เห็นแล้วดูไปดูมาปัญหาเยอะที่สุดๆๆในบรรดารุ่นใหม่ๆ ที่ออกมา (สำคัญมากคือเครื่องมีปัญหาครับ) สำหรับฟอร์ดดูแล้วดีแต่ไม่กล้าใช้ ศูนย์แถวบ้านผม โคตระห่วยๆๆ ครับ  ทนใช้ไปก่อน แค่ใส่กล่องก็ไล่ล่าทันสบายแล้วครับ ทนๆๆไปก่อน
ตัวแรง
*

« #36 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 04:41:05 PM »

รอปลายปีดีกว่า ครับโมเดลเชนจ์แน่นอนครับ แต่ตอนนี้จะไม่ดีพอจะไปแข่งกับรุ่นอื่นครับ เลยต้องเลื่อนเปิดตัวออกไป ทำทั้งทีต้องให้ดีกว่าทุกรุ่นครับ เพราะเป็นโมเดลเชนจ์ครับ
จะให้ด้อยกว่ารุ่นอื่นไม่ได้แน่นอนครับ ส่วนไอตัวที่เห็นในภาพไม่ใช่แน่นอนครับ และที่บอกบอดี้เดิมคงไม่แล้วครับ ต้องขยายให้ใหญ่กว่านี้ ตัวที่ผมเห็นในโรงงานมันใหญ่กว่าตัวเดิมเยอะครับ ถ้าคิดจะออกใหม่ใจเย็นดีกว่าครับ ถ้าโก้ออกใหม่ไปซื้อค่ายอื่นแล้วจะเสียใจ ครับ ตัวที่เห็นในภาพเป็นตัวบอดี้เดิมเอาพวกไฟหน้ากับกระจังที่อยู่ในช่วงขึ้นโมนแบบทดลองครับ แต่ตัวที่ทำลองเทสอยู่ให้กว่านี้เยอะครับ บอกแค่นี้หล่ะครับ อดใจรอไปก่อน ไม่อยากพูดไปมากเดี่ยวจะหาว่าโม้ครับ จากคนภายใน TMT  

Attention Pleasssssss

ไหนๆก็เปลี่ยนหัวข้อกระทู้เเล้ว

สิ่งที่ถูกคือ

1ข้างบนเป็นทุนดราครับ เมืองไทยไม่ผลิตคับ แต่เป็นรถนำเข้ามาครับ(ข้างบนก็มี Landcruiser อยู่ด้วย) เมืองไทยไม่ได้ผลิตแต่อย่างใดครับ
เมืองไทยผลิตกระบะก็คือวีโก้ กับฟอร์จูนเนอร์เท่านั้นครับ ที่ส่งออกเกือบทั่วโลก โรงงานผลิตวีโก้และฟอร์จูนเนอร์มีสองโรงงาน คือสำโรงและบ้านโพธิ์
โดยโรงงานทั้งสองเป็นของ TMT หรือ Toyota Motor Thailand ครับ และเป็นโรงงานประกอบกระบะโมเดล Hilux ทีเยอะมากที่สุดเป็นอันดับหนึ่ง
รวมถึงคุณภาพดีที่สุดในโลก (ทั้งหมดมีโมเดล IMV ทั้งหมด 14แพลนท์ และกำลังจะขึ้นอีก1ทีอิยิปแต่เป็นการนำพาร์ทใหญ่ๆไปประกอบที่นุ่น เพื่อลดภาษี)
พวกเราทราบกันหรือไม่ว่า องค์กรที่เรียกว่าโตโยต้าคอร์เปอร์เรชั่นนั้น ได้รับรายได้มากที่สุดจาก โมเดล IMV หรือ ไฮลักษ์ ฟอร์จูนเนอร์ อินโนว่า
และนอกจากนี้ เมืองไทยยังเป็นฐานใหญ่ของรถโมเดลเหล่านี้ในการซัพพลายพาร์ทไปยังทั่วทุกมุมโลกที่มีโรงงานผลิต IMV

2ไม่ต้องเดาครับว่าโมเดลเชนจ์จะออกตอนไหน เพราะมันจะออกต้นปี2015ครับ กำหนดการเมื่อ1ปีก่อนจะเป็นปลายปี2014 แต่เนื่องจากการดีไซน์มีการล่าช้า
บางชิ้นส่วน เลยทำให้ต้องเลื่อนออกไปครึ่งปี โดยตัวใหม่นั้น จะใหญ่มากกว่าเดินหน่อยนึง (Track หน้าหลังจะยืดออก30mm หรือฝั่งละ15มมนั่นเอง)
ส่วนช่วงล่างโดยรวมก็มีการปรับปรุงเล็กๆน้อยๆ ไม่เหมือนกันการเปลี่ยนจากไทเกอร์มาเป็นวีโก้ ส่วนตัวบอดี้เนี่ย ผมไม่รู้จิงๆ เพราะผมลาออกมาเเล้วครับ

มีเรื่องสงสัยรายละเอียดอะไรก็PM มาละกันครับ เผื่อผมตอบได้ เเต่ผมตอบได้ไม่เยอะนะ

ความเห็นพี่อสองคนนี่คนละขั้วกันเลย  เหมือนจะพนักงาน Tm เหมือนกัน  แต่สิ่งที่บอกคนละแบบเลย  แฮ่ๆ    

ขอความเชื่อมั่นซักนิดนึงครับ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทั้งสองท่าน

แต่โรนัลโด้มาทำโฆษณาแชมป์  คงไม่เปลี่ยนง่ายๆแน่ๆเลยอะ

cooper_s_
*

« #37 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 04:57:04 PM »

บ้านผมจอง toyota hilux vigo champ 2.5 auto d-cab navi ไปแล้วอะครับ ที่กำลังจะเริ่มไลน์ เดือนหน้า ราคา891000ครับ

ถ้าไครอยากได้แคมเปญดีๆ ก็ติดต่อผมได้นะครับ ผมได้ ปก1 ไลเนอร์ ฟิม3m กรอปป้าย ใน Year Chage ตัวใหม่นะครับ ถ้าเป็นตัวปัจจุบันจะได้เยอะกว่านี้ เราะที่บ้านผมบ้านแฟนเพื่อนเเละเพื่อนของเพื่อนญาติพี่น้องออกกะคนนี้หมดร่วม20คันแล้ว

Bestnaldo

คะแนนถูกใจ 6

คนโรงไฟฟ้า VT 2224 ป่าสัก 073

« #38 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:13:48 AM »

เท่าที่ทราบมา ตัวแชมป์ไมเนอร์ มา ส.ค. 55 นี้  โฉมปัจจุบัน ปรับปรุงพอสมควร สำหรับโฉมใหม่พร้อมเครื่องใหม่ 2.8  190 แรงม้า ซึ่งตอนนี้เครื่องผ่านเรียบร้อยแ้ล้ว จะมาในปลายปี 2013 แน่นอน  ผมก็อยากได้เชฟ   2.8  เหมือนกัน แต่เห็นแล้วดูไปดูมาปัญหาเยอะที่สุดๆๆในบรรดารุ่นใหม่ๆ ที่ออกมา (สำคัญมากคือเครื่องมีปัญหาครับ) สำหรับฟอร์ดดูแล้วดีแต่ไม่กล้าใช้ ศูนย์แถวบ้านผม โคตระห่วยๆๆ ครับ  ทนใช้ไปก่อน แค่ใส่กล่องก็ไล่ล่าทันสบายแล้วครับ ทนๆๆไปก่อน

แสดงว่าต่อไปจะมีแต่เครื่อง 2.8 กับ 2.5 โดยเลิกผลิตเครื่อง 3.0 แล้วเหรอครับ (น่าเสียดาย) 

สำหรับเชฟใหม่นี่ผมว่าเสียงเครื่องค่อนข้างดังนะครับ  แต่ช่วงล่างหนึบจริง ๆ
bird_05
*

« #39 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:19:46 AM »

พูดซะเห็นภาพเลยครับ

ถ้าเป็น  New Masda BT  ช่องรุ่นเก่ามี 3 จอดได้ 2  อ้วนเกิ๊น

ผมก็ว่างั้นอะครับ  เห็นขับผ่านทีไรนึกว่า ยานอวกาศ   
porcupine
*

« #40 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:44:49 PM »

ถามเซลส์มาบอกแบบนี้

รุ่นไมเนอร์มีการปรับปรุงหรือ improvement ที่เน้นคือ
เพิ่มเกียร์ออโต้ให้เครื่อง 2,500 และเพิ่ม dvd และ navigator ในบางรุ่นครับ

แต่ถ้าจากนี้ไป ในแต่ละรุ่นจะเพิ่มราคาขึ้นทั้งหมดครับ ปรับปรุงพวกแผงคอนโซล เพิ่มหัวหมอน
ตรงกลางให้กับที่นั่งตอนหลังของรถ 4 ประตูครับ
ตัวแรง
*

« #41 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:09:17 PM »

คงจะต้องย้ายค่ายซักรุ่นแล้ว  

Gen หน้าค่อยเจอกัน  

รออีกสองปีก็พลาดเงินเกือบๆแสน  โครงการรถคันแรก

ตัดสินใจไปดีแม็กครับ

pnom
*

« #42 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:34:31 PM »

บ้านผมจอง toyota hilux vigo champ 2.5 auto d-cab navi ไปแล้วอะครับ ที่กำลังจะเริ่มไลน์ เดือนหน้า ราคา891000ครับ

ถ้าไครอยากได้แคมเปญดีๆ ก็ติดต่อผมได้นะครับ ผมได้ ปก1 ไลเนอร์ ฟิม3m กรอปป้าย ใน Year Chage ตัวใหม่นะครับ ถ้าเป็นตัวปัจจุบันจะได้เยอะกว่านี้ เราะที่บ้านผมบ้านแฟนเพื่อนเเละเพื่อนของเพื่อนญาติพี่น้องออกกะคนนี้หมดร่วม20คันแล้ว

จองแล้วรุ่นเดียวกันคะ เซลบอกว่าทันคืนภาษีด้วย แคมเปญไม่ได้คุยเลย คิดว่าเค้าคงจัดให้พอสมควรแต่อ่านของคุณแล้วไม่มีผ้ายางหรือคะ ยังไม่เห็นโฆษณาเลย จะทันมั๊ยนะ
cooper_s_
*

« #43 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:24:07 PM »

จองแล้วรุ่นเดียวกันคะ เซลบอกว่าทันคืนภาษีด้วย แคมเปญไม่ได้คุยเลย คิดว่าเค้าคงจัดให้พอสมควรแต่อ่านของคุณแล้วไม่มีผ้ายางหรือคะ ยังไม่เห็นโฆษณาเลย จะทันมั๊ยนะ

เนื่องจากเป็นตัวใหม่จริงๆเเล้วจะไม่ได้ประกันด้วยซ้ำครับ  (ผ้ายางเป็นอุปกรณ์มาตรฐานอยู่เเล้วครับ)
นี่คือผมได้เยอะมากแล้วสำหรับตัวใหม่ เพราะตอนเเรกจะจองตัวเก่า เพระากลัวลดแสนนึงได้ไม่ทัน
ราคาถูกกว่านี้ และเเคมเปญเยอะกว่านี้ คือ ได้ล๊อคยางอะไหล่เพิ่ม มองมุมแท้

อ้อ ตัวใหม่จะปรับราคาขึ้นประมาณ6000 ครับ ตัวทอปจะไปแปะอยู่ราคา 999,000 เลขสวยมั้ยล่าาาาา
ตัวแรง
*

« #44 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:05:15 AM »

เนื่องจากเป็นตัวใหม่จริงๆเเล้วจะไม่ได้ประกันด้วยซ้ำครับ  (ผ้ายางเป็นอุปกรณ์มาตรฐานอยู่เเล้วครับ)
นี่คือผมได้เยอะมากแล้วสำหรับตัวใหม่ เพราะตอนเเรกจะจองตัวเก่า เพระากลัวลดแสนนึงได้ไม่ทัน
ราคาถูกกว่านี้ และเเคมเปญเยอะกว่านี้ คือ ได้ล๊อคยางอะไหล่เพิ่ม มองมุมแท้

อ้อ ตัวใหม่จะปรับราคาขึ้นประมาณ6000 ครับ ตัวทอปจะไปแปะอยู่ราคา 999,000 เลขสวยมั้ยล่าาาาา

ของเขาแน่จริงๆ   รถรุ่นเก่าสุดแทนที่จะลงราคาดันขึ้น  ของแถมได้นิดเดียวยังกะรถรุ่นใหม่ๆ  แถมดอกเบี้ยก็ยังแพงอีก

ขายคุณภาพจริงๆ  อย่างอื่นไม่เน้นเลย
Mr.Thum
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

.. เส็งเคร็ง ..

« #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:11:46 AM »

999,000 นี่ราคารถกระบะหรือนี่   
ohmygodd

คะแนนถูกใจ 11

« #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 03:04:20 PM »

ราคาจะปรับขึ้นอีกแล้วเหรอ  

นับว่าผมโชคดีมากมาย
comcam
*

« #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 03:32:58 PM »

ยอมรับเถอะคับว่าโก้เราสู้ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง ตอนนี้ต้องfordกับ bt50 คับไปลองขับมาแล้วดีกว่าโก้มากโดยเฉพาะช่วงล่าง
deaw_daytona
*

คะแนนถูกใจ 7

เรารักรถ รถก็รักเรา

« #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:33:13 PM »

นับจากนี้ไปอีก 3 ปีครับ Model change  แน่ๆครับ
pnom
*

« #49 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:10:49 PM »

เนื่องจากเป็นตัวใหม่จริงๆเเล้วจะไม่ได้ประกันด้วยซ้ำครับ  (ผ้ายางเป็นอุปกรณ์มาตรฐานอยู่เเล้วครับ)

ของเขาแน่จริงๆ   รถรุ่นเก่าสุดแทนที่จะลงราคาดันขึ้น  ของแถมได้นิดเดียวยังกะรถรุ่นใหม่ๆ  แถมดอกเบี้ยก็ยังแพงอีก

ขายคุณภาพจริงๆ  อย่างอื่นไม่เน้นเลย

ดอกเบี้ยแพงหรือคะ เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ เซลบอกว่ามีโปรโมชั่นของโตโยต้าลีสซิ่งให้ดาวน์30% ผ่อนอัตราดอกเบี้ย1.49% ไม่ใช่หรือคะ จะหมดเขตเดือน กค55 กำลังจะถามสมาชิกว่าจะต้องซื้อประกันชีวิตด้วยหรือเปล่า ไม่ซื้อได้ไหมคะ เพราะไม่ได้แถมประกันชั้น1 คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 08:22:43 PM โดย pnom » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์