vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ « ถังพักน้ำมีเเต่คราบตะกรันครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังพักน้ำมีเเต่คราบตะกรันครับ  (อ่าน 3022 ครั้ง)
ninenoy101
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 03:57:01 PM »

วีโก้ผมถังพักน้ำมีเเต่คราบตะกรันครับ  จนเป็นสีเเดงดำขุ่น มองจากภายนอกถังไม่เห็นระดับน้ำเลย  เลยอยากถามว่า ถ้าผมไปถ่ายน้ำยาหม้อน้ำทิ้ง เขาจะทำความสะอาดให้ไหมครับ   ที่ศูนย์อะครับ  เเละมีค่าบริการเท่าไหร่ครับ
clinicyont
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 89

"อยากได้คันใหม่ แต่เงินไม่มี"

« #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:18:44 PM »

ทำสะอาดให้ครับ 
ที่ศูนย์คงพันกว่าครับ
teelaban
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 5

2.7 VVT-i

« #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:48:18 AM »

ที่มีตะกรันแดงเกิดขึ้นเพราะหม้อน้ำของรถท่านไม่ได้เติมน้ำยาหล่อเย็น และคงเติมแต่น้ำ เลยเกิดตะกรันขึ้น
ให้ล้างหม้อน้ำและเติมน้ำยาหล่อเย็น อาการก็จะหาย ถ้าจะทำในศูนย์ลองเช็คราคาก่อนนะ
ทั้งค่าล้างหม้อน้ำ ค่าน้ำยาหล่อเย็น และค่าแรง ถ้ารับได้ก็ทำเลย
surasak toaim
*

« #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:31:21 AM »

ของผมก็เป็นครับ แรกเริ่มเดิมที หม้อพักเป็นตระใคร้เกาะ เอาไปถอดล้างที่ร้านหม้อน้ำ ขาวใสเลยครับ พอเติมน้ำผมซื้อหล่อเย็นของวีโก้มา 1  แกลอน เติมผสมน้ำประปาครับ เติมอยู่ 2 วัน (ขับไปเติมไป) ระดับน้ำอยู่ตัว ใช้มาประมาณ 3 เดือน ในหม้อพักน้ำเป็นคราบสีแดงดำเหมือนกันครับ กลุ่มใจเลยครับต้องทำไงครับ
photjo

คะแนนถูกใจ 19

VT 2509

« #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:57:30 AM »

บำรุงรักษานอกคู่มือ...ต้องรู้ให้ลึกคับ ไม่งั้นจะเข้าทำนอง"เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" ศึกษาเยอะๆคับข้อมูลในเวบเรานี่แหละเพียบ...
Yutithum

คะแนนถูกใจ 6

สู้ ! เพื่ออนาคต

« #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:44:39 PM »

ของผม6ปีกว่าแล้วยังเป็นสีชมพูอยู่เลยไม่เคยถ่าย
หรือว่าวิ่งน้อย เพิ่ง7หมื่นนิดๆ

Prerunner2007
*

« #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:42:27 PM »

รถผมเข้าศูนย์ตลอด 
สาเหตุที่มีคราบตะกรันในกระปุกพักน้ำเพราะว่าทางศูนย์ชอบเติมน้ำธรรมดา
รถผมก็เป็นคราบครับ  (ตามรูปเลย)

ผมเลยเปลี่ยนเองครับ  และเติมน้ำยาใหม่เข้าไป  3.75 ลิตร 2 แกลลอน  และ 1 ลิตร  1 แกลลอน  เติมเกือบหมดครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์