vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)ระวังศูนย์ โตโยต้าสุวรรณภูมิกิ่งแก้ว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังศูนย์ โตโยต้าสุวรรณภูมิกิ่งแก้ว  (อ่าน 4577 ครั้ง)
bigtey
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 4

เขยอุบล VTNO3046 bigtey

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:57:17 AM »

ระวังศูนย์ โตโยต้าสุวรรณภูมิกิ่งแก้ว อย่าให้มันล้างรถเด็ดขาด    ไม่รู้มันใช้ผ้าอะไรล้างให้ เป็นลอยเต็มไปหมด บอกว่าไม่ต้องล้าง มันก็ยังล้างให้  ห่วยแตก อย่างนี้ผ้าเข้าศูนย์ครั้งหน้า เข้าที่อื่นได้ไหม(ผมออกรถที่สุวรรณภูมิ) ไม่อยากให้มันเละไปกว่านี้แ้ล้ว 
UTLT17
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:07:03 AM »

ที่ เค มอเตอร์ พระประแดงก็โดน ไม่เข้าใจว่ามันจะล้างทำไม ?
tomsan
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 20

เมื่อก่อน เคย เตี้ยๆ ฮะ

« #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:46:35 AM »

ข้างตึกคอมฯ ศรีราชา ชลฯ ก็เป็น

เอาผ้าชุปน้ำเปียกๆ ลูบเลย ไม่มีฉีดล้างโคลนดินก่อน
Bestnaldo
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 6

คนโรงไฟฟ้า VT 2224 ป่าสัก 073

« #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:58:22 AM »

เคยโดนครั้งนึงครับ เอารถมาส่งยังล้างสบู่ออกไม่หมดเลย (คราบยังมีบนหลังคา) เลยตำหนิไปดอกนึง แล้วก็ไม่เคยให้ศูนย์ล้างให้อีกเลย 
Bell_Vn turbo

คะแนนถูกใจ 8

ไม่จำเป็นต้องดีที่สุด..แค่เราบรรลุเป้าหมายของเราก็พอ

« #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:52:34 AM »

ถ้าไม่ จำเป็น เอามาล้างด้านนอกดีกว่าครับ

nu_zj
*

คะแนนถูกใจ 2

« #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 02:46:01 PM »

อีกหนึ่งเสียงคับ เค มอเตอร์ พระประแดง ห่วยสุดๆล้างแชมภูฟองยังไม่หมดเลย ช่องซ่อมก็เแคบ ครั้งเดียวคับอย่าใด้เจอกันอีกเลย    
kohdo
*

คะแนนถูกใจ 0

« #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 03:44:14 PM »

อีกหนึ่งเสียงครับ เจอมาเหมื่อนกัน แต่คนละศูนย์ครับ
bigtey
**

« #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 03:50:59 PM »

ถ้าเข้าศูนย์ เช็ค 30000 โล ครั้งหน้าเข้าที่อื่นได้ไหมครับผมกลัวโดนอีก วันนี้ก็โวยไปเยอะ 
body
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 91

« #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 04:02:10 PM »

ถ้าเข้าศูนย์ เช็ค 30000 โล ครั้งหน้าเข้าที่อื่นได้ไหมครับผมกลัวโดนอีก วันนี้ก็โวยไปเยอะ 

เข้าได้หมดทุกแห่งครับ  ทุกแห่งจะออนไลน์ ประวัติการเข้ารับบริการไว้

กรณีล้างรถ ผมคิดว่าเป็นการให้บริการเพิ่มของศูนย์ เพื่อบริการลูกค้า  ถ้าเราไม่ต้องการก็แจ้งพนักงานได้ครับ

รถผม บางครั้งก็ให้ล้างบ้าง ไม่ล้างบ้างแล้วแต่
alfa_may
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 9

« #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 06:13:22 PM »

เคยโดนไปทีนึงไม่เอาอีกเลยเหมือนกันครับ ล้างไม่เท่าไหร่ แต่มันถูซะสติกเกอร์ที่แปะๆไว้ ทั้งม้วน ทั้งเผยอ ตามมุมๆก็อ้าออก และก็มีขนของผ้าติดอยู่ เสียสติกเกอร์เลยครับ
bigtey
**

« #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 06:42:11 PM »

อ้างถึง
เข้าได้หมดทุกแห่งครับ  ทุกแห่งจะออนไลน์ ประวัติการเข้ารับบริการไว้

กรณีล้างรถ ผมคิดว่าเป็นการให้บริการเพิ่มของศูนย์ เพื่อบริการลูกค้า  ถ้าเราไม่ต้องการก็แจ้งพนักงานได้ครับ 

รถผม บางครั้งก็ให้ล้างบ้าง ไม่ล้างบ้างแล้วแต่

ผมแจ้ง ตั้งแต่คนรับรถ และพนักงานข้างใน แถมยังเดินมาถามผมอีกว่า เคลมโช๊คข้างซ้าย และไม่ต้องการล้างรถถูกต้องไม๊ค๊ะ 

เปลี่ยนศูนย์ไม่รู้ว่าค่าแรงยังฟรีเหมือนเดิมไหมครับ 
DID
*

คะแนนถูกใจ 2

« #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:27:22 PM »

ผมล้างเองมาหลายปีแล้ว.......ตั้งแต่เด็กล้างรถขับขึ้นแทร๊กแล้วคลัชไหม้ แถมมันบอกว่ามันก็ขับปกติ แต่ควันโขม่งเลย.....ไม่อยากเอาเรื่องมาก ผมเลยตัดใจไปเปลี่ยนคลัชใหม่ (คิดซะว่าได้คลัชใหม่......พอดีช่วงนั้นโบนัสออก อิ อิ).......ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยให้ใครล้างรถให้เลย เพราะผมซื้อเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงมาประจำที่บ้านเลย 4-5 พันเอง ......ใช้ได้ตลอด แถมตอนน้ำท่วมยังได้เอามาล้างบ้านอีกต่างหาก อิ อิ 
gong25E
*

คะแนนถูกใจ 1

VT NO. 2753

« #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:46:26 PM »

เปลี่ยนศูนย์ได้ครับ ผมออกรถที่ TM กรมอุตุบางนา ตอนที่จะเอารถเข้าเปลี่ยนน้ำมันทางศูนย์บอกไม่ให้น้ำมันมาเอง ผมก็เลยเปลี่ยนศูนย์ มาที่ศรีนครินทร์ บางนา และไม่ต้องแจ้งอะไรเลยเข้าได้เลย ศูนย์นี้น่าจะโอเคนะครับ ตอนผมเช็ค 3 หมื่นโล เช็คเจอชีลเพลาซึม ทางศูนย์ก็สั่งของให้นัดมาเปลี่ยนประมาณอาทิตย์ ไม่มีค่าใช้จ่ายชอบตรงนี้แหละ ถ้า 5 หมื่นโลไปแล้วค่อยว่ากัน ค่าแรงศูนย์แพงใช้ได้ ถ้าจะเปลี่ยนเอาเบอร์เซลล์คนรับรถไหมครับต้องนัดก่อนนะครับ รถเยอะครับ เห็นอยู๋ใกล้ๆ 

โตโยต้าสุวรรณภูมิกิ่งแก้ว รถที่ทำงานผมที่วิ่งงานเชอร์วิช ก็เข้าครับ เห็นรายการเช็คของแต่ละคันแพงใช้ได้ ตามระยะของแต่ละคัน

บริษัท โตโยต้า บอดี้ เซอร์วิส จำกัด

http://www.tbs.co.th/tbs/home
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 09:57:20 PM โดย gong25E » บันทึกการเข้า
poonpat32

คะแนนถูกใจ 6

ปู๊นๆๆ

« #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:53:59 PM »

อ้างถึง

ผมแจ้ง ตั้งแต่คนรับรถ และพนักงานข้างใน แถมยังเดินมาถามผมอีกว่า เคลมโช๊คข้างซ้าย และไม่ต้องการล้างรถถูกต้องไม๊ค๊ะ 

เปลี่ยนศูนย์ไม่รู้ว่าค่าแรงยังฟรีเหมือนเดิมไหมครับ 

ค่าแรงฟรีถึง 50,000 โลครับ เข้าได้ทุกศูนย์ครับ
crewtech
ปรมาจารย์ขั้นต้น
**

คะแนนถูกใจ 96

Pond Klongtan Diesel 084-770-1660

« #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:39:04 PM »

ศูนย์นี้เป็นหนึ่งในศูนย์โตโยต้าที่ใหญ่ที่สุดในย่าน ถ.กิ่งแก้ว ลาดกระบังครับ เพราะตอนนี้มันมีเป็นพลาซ่าเปิดตอนกลางคืนด้วย

ที่สำคัญ ครั้งนึงเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ศูนย์แห่งนี้ก็เคยเป็นที่จัดกิจกรรมมีตติ้งของเวป VT เราด้วยครับ

กรณีนี้เราคอมเพลนได้เต็มที่เลยครับ เพราะเดี๋ยวนี้จะมีพนักงานเสียงหวานๆส่งเสียงมาทางโทรศัพท์หลังจากที่เราเข้ารับบริการ

มาได้ 2-3 วันเพื่อติดตามผลหลังงานซ่อมบำรุง แจ้งได้เลยครับ

ส่วนการเข้ารับบริการ ไม่ว่าระยะไหน แล้วแต่สะดวกเข้าได้ทุกศูนย์ทั่วประเทศครับ ฟรีค่าแรงจนถึง 50,000 กม.

ผมคนนึงที่เข้าศูนย์ไม่ค่อยซ้ำ มีระยะหลังๆมานี่ผมจะใช้บริการกับทางศูนย์โตโยต้าภูมิพัฒนา สวนหลวง ร.9 ครับ ใกล้บ้านดี

งานบริการโอเค. มีอะไรคุยกับผู้จัดการศูนย์ได้โดยตรงเลยครับ เพราะแกมักจะออกมารับรถ ดูแลงานซ่อมด้วยตัวเอง
photjo

คะแนนถูกใจ 17

VT 2509

« #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:28:40 AM »

ส่วนตัวผมคิดว่าการบริการล้างรถที่ทำให้ลูกค้า(ของฟรี) ทุกที่และทุกศูนย์คุณภาพต่ำพอๆกันทุกศูนย์(ห่วยก็ว่าได้)ผมไปยืนสังเกตุดูทุกครั้งที่เข้าเช็คระยะ
จะให้ดีเดินเข้าไปกำชับกับช่างเลยคับ...ผมจะอยู่กับรถจนทำเสร็จทุกอย่างถ้าไม่มีงานเร่งด่วน...แล้วรถเราจะปลอดภัยคับ
bigtey
**

« #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:27:45 AM »

ขอบคุณพี่ทุกคนที่มาช่วยตอบให้ต้องย้ายศูนย์แน่นอนครับ ทนไม่ไหว โดนมา2ครั้งแล้วเรื่องล้างรถ .....
eakdk
*

คะแนนถูกใจ 1

« #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:01:43 PM »

ที่ เค มอเตอร์ พระประแดง อีกเสียงครับ ไม่ให้ล้างยังจะล้างมาให้ ทั้งคราบน้ำ รอยเต็มไปหมด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์