รถใส่กล่องดันราง แล้วมีเสียงเข้ก มีไฟโชว์ มีวิธีแก้ไหมค่ะ

<< < (2/3) > >>

crewtech:
จูนเยอะไปครับ แน่นอนว่าเป็นสาเหตุของเสียงเขก ไอ้วิ่งน่ะวิ่งแน่ ควันท่วมๆเลยแต่ถามว่าดีมั้ย ปั๊ม หัวฉีดกลับบ้านเก่าไวได้ครับ

และจะวิ่งได้ไม่ดีเท่ารถที่เก็บการจูนมาพอดีๆ กล่องที่แจ้งมาเป็นแบบจูนมือมีช่องปรับแค่ช่องเดียว สันนิษฐานเบื้องต้นไว้ก่อนได้เลยว่า

เป็นวงจรดันรางแบบง่ายๆใช้ตัวต้านทานแค่ไม่กี่ตัว ตอนนี้ที่ดีที่สุด คือติดต่อคนที่ติดตั้งและจูนให้เราเพื่อทำการจูนแก้ก่อนเลยครับ

m_thanawat:
 v096อยากแรงเหมือนกันครับ แต่ขอเก็บข้อมูลก่อนครับ v005

NAS:
พี่แต่ตอนนี้  หนูลองจูนเอง  หนูก็ฟังที่เสียง  จูนไม่ให้มันดังมาก  ดังแต่พอปานกลาง 

ไม่รู้หนูจะจูนถูกหรือป่าว  มันต้องมีเครื่องมือวัดไหม

หรือหนูต้องไปให้ทางร้านเค้าจูนแล้ววัดให้

แต่หนูจูนเสียงไม่ค่อยดังมากแร๊ว

NAS:
เห็นทางร้านเค้าบอกว่า  วีโก้ ใส่กล่องดันรางก็มีไฟโชว์ ทุกคัน  แต่ดีแม็กไฟไม่โชว์

แล้ววีโก้ไฟโชว์มันเป็นเรื่องปกติ หรือตัวเครื่องเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ

HAYABUSA:
แนะนำ ให้จูน เบาๆ พอครับ กล่องดันราง จูนมือ คงช่วยในเรื่องความแรง และแม่นยำ ไม่ค่อยได้

ใครที่คาดหวังกับดันรางใบเดียว ใส่แล้วแรง กด ปู๊ด ป้าด พังมาหลายคันแล้วครับ เพราะไปจูนเกินความจำเป็น ของมัน

ยิ่ง ไม่มีหัวฉีด จบเลยครับ จูนมาก หัวฉีด เบลอ บวม

แนะนำ ให้ ปรับเบาๆ พอ แค่อัตตราเร่ง ดีๆ ก็พอแล้วครับ
หรือไม่ ก็เล่น กล่องดันรางจูนคอมไปเลย หรือจะ + กล่องยกหัวฉีดไปด้วย ก็ทำให้จูนดันรางเพิ่มขึ้นได้อีก แล้วก็แรงแบบ เหลือๆ

ตัดสินใจดีๆครับ หากล่องที่ไว้วางใจ ผลงานก็มีให้เห็นในสนาม หลักๆ
ยิ่งไปเจอช่าง ทำรถแรง แต่พอเทส รถพัง จบเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว