vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)รบกวนสอบถามเรื่องแอร์ พรีรันเนอร์ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องแอร์ พรีรันเนอร์ครับ  (อ่าน 1287 ครั้ง)
pretak
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:21:40 PM »

ผมสมาชิคใหม่ครับ รบกวนสอบถามคือรถผม ปี 2007 ไม่เคยล้างแอร์ เลยครับ ตอนนี้แอร์มีอาการเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง

คือบางครั้งสตาร์ทใหม่ๆ วิ่งไปซักพักแอร์มีแต่ลมออกมา ไม่มีความเย็นเลยครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ เคยมีบาง
คนบอกว่าเป็นที่คลัชท์คอมแอร์ แล้วถ้าเป็นที่คลัทช์คอมแอร์จริงๆ ค่าซ่อมมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
อีกเรื่องช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์แถวๆ นนทบุรี วงเวียนพระราม 5 ขอแบบจริงใจราคาไม่เป็นไร ด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ล่วงหน้าครับ
M-Vt.224
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 5

หนุ่มเมืองชล คนหละปูนมาแล้ว

« #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:27:33 PM »

ผมสมาชิคใหม่ครับ รบกวนสอบถามคือรถผม ปี 2007 ไม่เคยล้างแอร์ เลยครับ ตอนนี้แอร์มีอาการเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง

คือบางครั้งสตาร์ทใหม่ๆ วิ่งไปซักพักแอร์มีแต่ลมออกมา ไม่มีความเย็นเลยครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ เคยมีบาง
คนบอกว่าเป็นที่คลัชท์คอมแอร์ แล้วถ้าเป็นที่คลัทช์คอมแอร์จริงๆ ค่าซ่อมมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
อีกเรื่องช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์แถวๆ นนทบุรี วงเวียนพระราม 5 ขอแบบจริงใจราคาไม่เป็นไร ด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ล่วงหน้าครับ
ไปตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=149839.0
chaiyut0987
*

« #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:39:03 PM »

หน้าครัชเสียครับ จับบ้างไม่จับบ้างต้องเปลี่นยใหม่ครับ รับรองจบผมพึ่งเจอมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:47:29 PM โดย chaiyut0987 » บันทึกการเข้า
DID
*

คะแนนถูกใจ 2

« #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:04:57 PM »

ผมซื้ออะไหล่มา และทำกันเองกับเพื่อน หมดไป 2200 บาท ....ได้มันส์ (แต่ต้องใช้บล็อกลมนะครับ)
campusman
*

« #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:17:24 PM »

คลัชหน้าคมแอร์น่าจะเริ่มมีอาการเสียแล้วครับ

ราคาก็ประมาณ 2000-2500 บาท ไม่น่าเกินนั้น ลองหาราคาและร้านในหน้ากระทู้ขายของนะครับ

ineedonly
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 8

« #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 03:13:34 AM »

ถอดแหวนชิม ลองหน้าคลัทช์ออก สัก 1 ตัว ก็ยังใช้ได้ต่อ
EgawiT7864

VT 1133 ปราจีนบุรี

« #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:42:01 AM »

ถอดแหวนชิม ลองหน้าคลัทช์ออก สัก 1 ตัว ก็ยังใช้ได้ต่อ
ลองแบบนี้ก่อนครับ ผมทำมาปีกว่าแล้วยังใช้งานได้เหมือนเดิมครับ เย็นเชียว
E27DYO
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

« #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:50:15 PM »

ลองแบบนี้ก่อนครับ ผมทำมาปีกว่าแล้วยังใช้งานได้เหมือนเดิมครับ เย็นเชียว

รถผม    ผมเห็นช่างแอรถอดแหวนชิม ลองหน้าคลัชออก1ตัวเหมือนกัน
แต่วั่งใด้วันเดียวเรียบรอ้ยไม่ทำงานเลยต้องกลับมาทำใหม่ ช่างเปลียนขดลวดทองแดงด้านในใช้ใด้ต่อ
ใช้ใด้นานพอดู  นึกว่าจะจบลูกปืนหน้าครัชแตกเรียบร้อยเลยต้องเปลียนหน้าครัชยกชุด
จึงอยากให้เปี่ยนหน้าครัชยกชุดไปเลยครับ
voyy

คะแนนถูกใจ 23

« #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 03:08:31 PM »

ผมก้อทำแบบนี้คับทำมาครึ่งปีแล้วยังเย็นดีคับ

รถผม    ผมเห็นช่างแอรถอดแหวนชิม ลองหน้าคลัชออก1ตัวเหมือนกัน
แต่วั่งใด้วันเดียวเรียบรอ้ยไม่ทำงานเลยต้องกลับมาทำใหม่ ช่างเปลียนขดลวดทองแดงด้านในใช้ใด้ต่อ
ใช้ใด้นานพอดู  นึกว่าจะจบลูกปืนหน้าครัชแตกเรียบร้อยเลยต้องเปลียนหน้าครัชยกชุด
จึงอยากให้เปี่ยนหน้าครัชยกชุดไปเลยครับ

ช่างถอดออกตัวหนาหรือบางคับ    ถ้าถอดตัวหนาออกเวลาเครื่องทำงานคัลชมันอาจะเสียดสีกันอยู่ตลอด  ไม่เย็นคับเหม็นไหม้เลยเระ  หรือถ้าครัชยังไม่สึกมากไปถอดออก1ตัวก้อ ไม่เย็นแถมเหม็นไหมเพราะคลัชมันสีกันตลอด

อันนี้ผมทำมาแล้ว  ถ้าตอนแรกเย็นบ้างไม่เย็นบางถอดตัวบาง1ตัวออก เย็นเหมือนเดิม  ครั้งที่2เอาตัวบางที่ถอดออกใส่คืนแล้วสลับเอาตัวหนาใส่แทนไปคับ

ครั้งที่3 ผมว่ามันคงไม่ไหวแล้วล่ะเปลื่ยนเถอะ5555   ยังไม่ถ้ามีงบเปลื่ยนๆๆไปจบเรื่องราว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์