vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)ประตูรถวีโก้ตกฝั่งซ้ายแก้ไขยังไงครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูรถวีโก้ตกฝั่งซ้ายแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 2381 ครั้ง)
takran2009
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 3

VT3830

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:53:13 AM »

เวลาปิดปิดยากมากๆๆต้องใช้แรงหน่อยจึงปิดได้  เพี่งมาสังเกตุเห็นครับตรงขอบตกลงไปเยอะเลยครับเมื่อเทียบกับขอบสมาท์แค๊ป

รถผม  toyota vigo prerunner 2.5 e abs ปี 2009 smart cab วี่งไป 46000 ก.ม ถ้าจะเข้าเช็คที่ศูนย์ จะฟรีค่าแรงไหมครับ

ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ แนะนำศูนย์ด้วยครับ ผมอยู่แถว บางแคครับ ถ้ามีร้านทำประตูข้างนอกดีๆๆแนะนำหน่อยครับ 

takran2009
**

VT3830

« #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:46:14 PM »

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ 
7732
**

คะแนนถูกใจ 5

« #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:11:54 PM »

อาจเป็นที่ลักประตู  ไปให้ร้านเคาะปะผุทำให้  ปกติประตูวีโก้ไม่ตกง่ายๆผมใช้มาเข้าปีที่7วิ่งกว่า4แสนใส่แผนแดมป์2แผ่นต่อบานยังไม่มีอาการตก
clinicyont
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 74

"อยากได้คันใหม่ แต่เงินไม่มี"

« #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:01:54 PM »

ประกันยังเหลือก็ไปแก้ที่ศูนย์ครับ
ทำไมมันไปไวจัง

ถ้าบานพับยังแน่น คลายน๊อตบานพับ ยกๆ ได้ระดับแล้วขันน๊อต
มันจะพอมีระยะให้ปรับได้อยู่บ้างครับ  เรื่องเล็กๆ
takran2009
**

VT3830

« #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:26:07 PM »

อาจเป็นที่ลักประตู  ไปให้ร้านเคาะปะผุทำให้  ปกติประตูวีโก้ไม่ตกง่ายๆผมใช้มาเข้าปีที่7วิ่งกว่า4แสนใส่แผนแดมป์2แผ่นต่อบานยังไม่มีอาการตก

พรุ่งนี้ว่าจะไปให้ร้านเคาะปะผุทำให้ก่อน ไม่รู้จะแก้ได้หรือเปล่า  ขอบคุณคับ
takran2009
**

VT3830

« #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:33:09 PM »

ประกันยังเหลือก็ไปแก้ที่ศูนย์ครับ

ถ้าบานพับยังแน่น คลายน๊อตบานพับ ยกๆ ได้ระดับแล้วขันน๊อต
มันจะพอมีระยะให้ปรับได้อยู่บ้างครับ  เรื่องเล็กๆ

ผมเคยเปิดประตูรถแล้วยกขึ้นลงดูมันก็แน่นนะคับ เห็นหัวน๊อตอยู่คิดจะคลายมันออกแต่ไม่กล้าคงต้องพึ่งช่างคับ ตอนนี้กำลังหาช่างด้านนี้อยู่
ถ้าใครพอรู้จักแจ้งพิกัดด้วยครับ เคยไปที่อู่ช่อมสี+รถเค้าบอกให้ที้งรถไว้คือไม่อยากที้งรถไว้อยากให้ช่างแกะให้ดูด้วยครับว่ามันเป็นอะไร  @ลืมบอกครับรถผมเคยไปซ่อมสีฝั่งซ้ายมาที่่อู่จ.สมุทรสาคร มอไชค์ชนครับตอนรับรถมาไม่ได้สังเกตุ
ผ่านมา3เดือนเพื่อนมันมาสังเกตุเห็นครับ  ถ้าแบบนี้จะเข้าเช็คที่ศูนย์ จะฟรีค่าแรงไหมครับ
ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:47:28 PM โดย takran2009 » บันทึกการเข้า
ineedonly
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 8

« #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:59:35 AM »

มันจะพอมีระยะให้ปรับได้อยู่บ้างครับ  เรื่องเล็กๆ

ผมเคยเปิดประตูรถแล้วยกขึ้นลงดูมันก็แน่นนะคับ เห็นหัวน๊อตอยู่คิดจะคลายมันออกแต่ไม่กล้าคงต้องพึ่งช่างคับ ตอนนี้กำลังหาช่างด้านนี้อยู่
ถ้าใครพอรู้จักแจ้งพิกัดด้วยครับ เคยไปที่อู่ช่อมสี+รถเค้าบอกให้ที้งรถไว้คือไม่อยากที้งรถไว้อยากให้ช่างแกะให้ดูด้วยครับว่ามันเป็นอะไร  @ลืมบอกครับรถผมเคยไปซ่อมสีฝั่งซ้ายมาที่่อู่จ.สมุทรสาคร มอไชค์ชนครับตอนรับรถมาไม่ได้สังเกตุ
ผ่านมา3เดือนเพื่อนมันมาสังเกตุเห็นครับ  ถ้าแบบนี้จะเข้าเช็คที่ศูนย์ จะฟรีค่าแรงไหมครับ

ตอนทำสีใหม่น่าจะมีการถอดประตูออกกลับไปให้ที่เดิมแก้ดีกว่าครับ ยังไงก็ต้องมีรับประกันงานซ่อม
clinicyont
*

« #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 06:06:55 AM »

เพราะเคยรื้อมานั่นเอง....ปกติบานพับประตูรถโตต้า มันทนมาก.
takran2009
**

VT3830

« #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:28:29 AM »

ตอนทำสีใหม่น่าจะมีการถอดประตูออกกลับไปให้ที่เดิมแก้ดีกว่าครับ ยังไงก็ต้องมีรับประกันงานซ่อม

ตอนนี้ชักเรี่มคิดว่าทางอู่ต้องถอดเปลี่ยนประตูแน่ๆๆ ตอนเครมใช้ประกันชั้น 1 สินมั่นคงครับตอนชนประตุบุบค่อนข้างเยอะแต่ประตูปิดได้ขอบไม่ตกผมสักเกตุดูตอนนั้นครับ
takran2009
**

VT3830

« #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:35:23 AM »

เพราะเคยรื้อมานั่นเอง....ปกติบานพับประตูรถโตต้า มันทนมาก.

ครับเคยเข้าซ่อมอู่สที่ จ.สมุทรสาคร โทรไปที่อู่เค้าบอกให้เอารถไปดูแต่ค่อนข้างไกลคิดว่าไม่เป็นไรมากคับเลยอยากจะหาช่างใก้ลบ้านที่พอเก่งๆๆหน่อยหรือศูนย์ เลยมาถามเพื่อนๆๆดูครับว่า
ถ้าไปศูนย์เหตุการณ์แบบนี้จะค่าแรงฟรีไหมครับข้างนอกกับศูนยอันไหนดีกว่ากันครับ.. ไม่อยากจะโทษที่อู่หรอกครับต้องโทษที่ตัวผมเองที่ตอนรับรถมาแล้วไม่ตรวจดูให้ดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:45:50 AM โดย takran2009 » บันทึกการเข้า
clinicyont
*

« #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:46:55 AM »

อู่ทั่วไปก็แก้ได้ครับ ไม่ยุ่งยากต้องเก่งกาจมากมายก็ทำได้
หรือถ้าเข้า0 เช็คระยะ ถ้าเราแจ้งเค้า
หากไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ใดๆ ในส่วนนี้
เค้าคงปรับ-แก้ให้โดยไม่ต้องมีค่าใช้ก็เป็นได้ครับ
takran2009
**

VT3830

« #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:56:43 AM »

อู่ทั่วไปก็แก้ได้ครับ ไม่ยุ่งยากต้องเก่งกาจมากมายก็ทำได้
หรือถ้าเข้า0 เช็คระยะ ถ้าเราแจ้งเค้า
หากไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ใดๆ ในส่วนนี้
เค้าคงปรับ-แก้ให้โดยไม่ต้องมีค่าใช้ก็เป็นได้ครับ

ขอบคุณครับผม เดี๋ยววันนี้จะลองให้ที่อู่ใกล้ๆบ้านปรับซ่อมให้ได้ผลยังไงผมจะมาแจ้งครับ 
takran2009
**

VT3830

« #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:11:52 PM »

ไปแก้ไขมาแล้วครับ ไปที่ศูนย์มา 2 ที่ศูนย์์แรกช่างบอกตรงๆเลยว่าแก้ไขไม่ได้ไปศูนย์ที่ 2 เห็นขันๆยกๆๆเดินวนกันอยู่2-3 คนแล้วเดินมาบอกว่ารถผมต้องไปดัดโครงประตูใหม่ คิดในใจงานงอกแล้วเลยถามอีกว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไรศูนยบอกมี3-4พัน  ตอนนั้นคิดในใจว่าจะทำดีไหมก็เลยตัดใจขับรถออกมามาเข้าอู่สีแถวบ้านอู่สีก็บอก ทำได้ไม่รับประกันสีทางช่างอาจจะมีการเคาะและดึงอย่างหนักสีอาจจะหลุดหรือเป็นรอยเกิดขึ้นที่ประตูฝั่งช้ายค่าใช้จ่ายต้องมี2-3พันอันนี้ถูกว่าศูนย์หน่อยแต่ไม่รับประกันสีประตูรถ   ในใจผมคิดอยู่ว่าเรื่องแค่นี้ทำไมมันดูอลังการจังตัดสินใจไม่ทำอีก

ก็เลยตัดสินใจ เข้าอู่ในชอยจรัญ 13 บางแวก 65 เป็นอู่สีครับอู่แอคทีฟ การาจครับ ต้องขอชมครับเข้าไปมีช่างเข้าถามรายละเอียดเปิดประตูดูไม่รอช้าขันน็อตประตูตั้งแล้วถามผมว่าขึ้นสูงพอยังผมคิดในใจทำได้ไง
ช่างตั้งให้ตรงเปะแลัวขันน็อตให้แน่นเส็รจแล้วครับ ไม่ถึง 10 นาที เปิด-ปิดง่ายและนิ่มเหมือนเดิมแล้วครับค่าแรงพี่เค้าคิด 300 บาทครับ ต้องขอชมครับเก่งมากๆๆครับแก้ไขได้ตรงจุดมากครับเก่งกว่าช่างที่ผมได้กล่าวมาด้านบนครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:21:12 PM โดย takran2009 » บันทึกการเข้า
clinicyont
*

« #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:35:13 PM »

เจ้าอื่นจ้องฟันหัวทั้งนั้นเลย ศูนย์นั่นก็ด้วย

เจ้าหลังนี่ถือว่าช่างแท้ครับ
ที่ถูกต้องแล้ว ก่อนอื่นก็ต้องทำอย่างนี้นี่แหละ
ทำอย่างนี้แล้ว ไม่ได้จึงจะว่ากันที่สเต็ปต่อไป
ดีใจด้วยนะครับ
yangsaethaw
**

คะแนนถูกใจ 2

« #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:12:44 AM »

เราไปหาหมอจะเป็นอย่างนี้ไหมหนอ 
7732
**

คะแนนถูกใจ 5

« #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:43:40 AM »

หาหมอหรือหาอู่มีมั่วเหมือนกันหมด  แต่หมอมั่วอันตรายกว่าหาความรู้เยอะๆจะปลอดภัยขึ้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์