vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)หลังเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งมีอาการ...
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งมีอาการ...  (อ่าน 1745 ครั้ง)
photjo
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 18

VT 2509

« เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:30:29 AM »

สอบถามสมาชิกทุกท่านคับ
ผมเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งมาแล้วรู้สึกรถมีอาการอืดๆรอบเครื่องตอบสนองไม่ดีเหมือนเดิม(ก่อนเปลี่ยน)จะเป็นไปได้หรือป่าวคับ
รถเป็นพรีรันเนอร์ 2005 เปลี่ยนscvเป็นตัวยาวแล้วไม่มีกล่องแต่งท่อตัดแคทใส่ท่อแทนแคทพักหลังเป็นของร้านๆนึงแถวๆบ้าน
ครัชเดิมยังไม่ได้ยกเลย แสนสองกว่าๆแล้ว
รบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยคับ
kaewmai
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 7

« #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:33:58 PM »

รถพ่อผมเพิ่งเปลี่ยนมาก้อไม่เปงนะคับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเบอร์หนืดขึ้นรึป่าว แต่มันก้อไม่น่าจาส่งผลอะไรมากนะครับ
aekasit2

คะแนนถูกใจ 44

>>>Tune By Aot<<<

« #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:49:20 PM »

เข้าร้านหรือ 0 ครับ  ตั้งสายพานตึงไปรึป่าว
photjo

VT 2509

« #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:06:52 AM »

รถพ่อผมเพิ่งเปลี่ยนมาก้อไม่เปงนะคับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเบอร์หนืดขึ้นรึป่าว แต่มันก้อไม่น่าจาส่งผลอะไรมากนะครับ
ขอบคุณคับผม..น้ำมันเครื่องใช่เบอร์ปกติไม่ได้เปลี่ยนอ่ะคับ
photjo

VT 2509

« #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:11:11 AM »

เข้าร้านหรือ 0 ครับ  ตั้งสายพานตึงไปรึป่าว
ขอบคุณคับ....เปลี่ยนร้านคับผมอาการนี้เป็นไปได้ใช่ใหมคับ..ยังไงผมจะได้เข้า0เช็คดูตรงจุดไปเลยอ่ะคับ
ineedonly

คะแนนถูกใจ 8

« #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:13:29 AM »

มาร์คเคลื่อนก็น่าจะอาการหนักกว่านี้ 
naybenmore
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

ไม่หล่อไม่แรง ถ้าแรง!!แซงไปก่อuเลe

« #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 01:51:18 AM »

ของผมวันนี้กะไปเปลี่ยนมานะไม่เห็นจะอืด ช่างแถวบ้านเหมือนกัน ท่อกะยิงตรง2.5นิ้วทั้งเส้นกะไม่มีปัญหานะครับ พุ้งดีกว่าเก่าซะอิก
Ton1827

คะแนนถูกใจ 14

VT1526 เกิดมาแรงน้อย โถ่ ไอ้ปื๊ดเอ้ย

« #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:35:32 AM »

ถ้าช่างใส่ผิดมันน่าจะพังไปแล้วนะครับ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับสายพานทามมิ่ง
photjo

VT 2509

« #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:51:01 AM »

ขอบคุณทุกท่านคับ
มีจุดไหนที่น่าจะทำให้เกิดอาการนี้ได้บ้างคับ
GoodSpeed

คะแนนถูกใจ 2

@~แก๊งม้ากระโดด~@

« #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:27:20 AM »

ขอถามว่าเปลี่ยน scv พร้อมกับเปลี่ยนสายพานรึเปล่า
photjo

VT 2509

« #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:17:46 AM »

ขอถามว่าเปลี่ยน scv พร้อมกับเปลี่ยนสายพานรึเปล่า
ป่าวคับ..scvเปลี่ยนก่อนสักระยะแล้วคับ
ที่เปลี่ยนพร้อมกันมี ปั๊มน้ำ+สายพานไทม์มิ่ง-สายพานหน้าเครื่อง+แอร์โฟ
vigo turbo standard
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 2

« #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:30:15 AM »

มาร์คไม่ตรง น่าจะสตาร์ทไม่ติดนะครับ  ผมว่าปัญหาน่าจะอยู่ตรงที่อื่น
แอร์โพร์ทำไมต้องเปลี่ยนละครับ  ของรถผมเจ็ดปีแล้ว  มีแต่ล้างยังไม่เคยเสีย  ใช้กรองเปลือยประมาณ 3 ปีแล้ว  ก็ยังไม่เสีย
ที่น่าจะเป็นปัญหา  คิดว่าเกี่ยวกับแอร์โฟร์คับที่เปลี่ยนมาใหม่
photjo

VT 2509

« #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:58:00 PM »

มาร์คไม่ตรง น่าจะสตาร์ทไม่ติดนะครับ  ผมว่าปัญหาน่าจะอยู่ตรงที่อื่น
แอร์โพร์ทำไมต้องเปลี่ยนละครับ  ของรถผมเจ็ดปีแล้ว  มีแต่ล้างยังไม่เคยเสีย  ใช้กรองเปลือยประมาณ 3 ปีแล้ว  ก็ยังไม่เสีย
ที่น่าจะเป็นปัญหา  คิดว่าเกี่ยวกับแอร์โฟร์คับที่เปลี่ยนมาใหม่
ขอบคุณคับ...แอร์โฟร์เก่ามันเสียน่ะคับวิ่งถึง3000รอบไฟโชว์ล้างก็ไม่หายเปลี่ยนใหม่หายเลยคับ
ไม่รู้จะเกี่ยวกับกรอง K&N หรือป่าวแต่ตอนนี้ใส่กรองเดิมแล้วคับ
kaewmai

คะแนนถูกใจ 7

« #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:49:39 PM »

ขอบคุณคับ...แอร์โฟร์เก่ามันเสียน่ะคับวิ่งถึง3000รอบไฟโชว์ล้างก็ไม่หายเปลี่ยนใหม่หายเลยคับ
ไม่รู้จะเกี่ยวกับกรอง K&N หรือป่าวแต่ตอนนี้ใส่กรองเดิมแล้วคับ

เกี่ยวกับกรอง K&N หร๋อคับ ผมเพิ่งซื้อมาใช้เองงะ    ตัวแอร์โฟร์ที่ซื้อมาใหม่ต้องอัพเดทโปรแกรมอะไรรึป่าวคับพี่
photjo

VT 2509

« #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:57:02 PM »

เกี่ยวกับกรอง K&N หร๋อคับ ผมเพิ่งซื้อมาใช้เองงะ    ตัวแอร์โฟร์ที่ซื้อมาใหม่ต้องอัพเดทโปรแกรมอะไรรึป่าวคับพี่
หมายถึงแอร์โฟร์ที่เสียอ่ะคับไม่รู้เกี่ยวกับกรอง k&n รึป่าว(เดาเอาน่ะคับ)
แอร์โฟร์ตัวใหม่ใส่เข้าไปแล้วรีเซ็ทกล่องใหม่ดูแล้วคับมีอาการดีขึ้น
เดี๋ยววันนี้จะลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูเมื่อวานแอบไปติดกล่องมามันขึ้นโค๊ท p0087 เลยจูนได้ไม่เยอะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์