vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)โตโยต้าวีโก้ไฟใหม้ขณะขับขี่ดูกันให้เต็มตา
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้าวีโก้ไฟใหม้ขณะขับขี่ดูกันให้เต็มตา  (อ่าน 13410 ครั้ง)
nang30
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 115

กล่องเพิ่มแรงม้า+แรงบิดประหยัดของแท้โซนนจ.ครปฐม

« #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 07:38:09 PM »

ผมฟันธงให้เลย วีโก้คันนี้ดูแล้วเป็นเครื่องดีเซล ซึ่งมันเกิดขึ้นได้ยากมาก ประเภทไม่ใช้น้ำมันไวไฟ และดูจากภาพแล้วมันขัดแย้งกันหลายๆ อย่าง
มีพิรุธ สำหรับผมคิดว่า.......ครั้งนี้ไม่ผ่านหรอก.... ตอบกันแบบตรงไปตรงมาไม่ชอบอ้อมค้อม

ผมมีหลักฐานมาแสดงครับ แบบนี้คงพอจะเห็นภาพบ้างนะครับ  อันนี้รถผมเอง เมือคืนนี้สดๆร้อนๆ

อันนี้อยู่ในท่อไอเสีย

ส่วนที่เหลือเป็นหลักฐานที่ไฟไหม้ ดูที่ยางอะไหล่  และ ร่องรอยการดับไฟสังเกตุจะมีสารเคมีติดอยู่

ท้ายรถน้ำมันเครื่องเต็มเลย

nang30

กล่องเพิ่มแรงม้า+แรงบิดประหยัดของแท้โซนนจ.ครปฐม

« #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 07:40:00 PM »

อย่าลืมนะครับ น้ำมันเครื่องมันติดไฟได้ครับ และรุนแรงไม่แพ้ น้ำมันเบนซิน  ความร้อนของท่อ แรงลมที่ออกจากเครื่องมาสู่ท่อ สาเหตุนี้แหละครับที่ ทำให้ไฟลุกท่วมได้
navysek
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 15

I am Navigator

« #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:53:18 PM »

ผมฟันธงให้เลย วีโก้คันนี้ดูแล้วเป็นเครื่องดีเซล ซึ่งมันเกิดขึ้นได้ยากมาก ประเภทไม่ใช้น้ำมันไวไฟ และดูจากภาพแล้วมันขัดแย้งกันหลายๆ อย่าง
มีพิรุธ สำหรับผมคิดว่า.......ครั้งนี้ไม่ผ่านหรอก.... ตอบกันแบบตรงไปตรงมาไม่ชอบอ้อมค้อม

ผมมีหลักฐานมาแสดงครับ แบบนี้คงพอจะเห็นภาพบ้างนะครับ  อันนี้รถผมเอง เมือคืนนี้สดๆร้อนๆ

ส่วนที่เหลือเป็นหลักฐานที่ไฟไหม้ ดูที่ยางอะไหล่  และ ร่องรอยการดับไฟสังเกตุจะมีสารเคมีติดอยู่

มันจะเป็นแบบนี้ได้ทุกรุ่นเลยรึป่าวครับพี่
nang30

« #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 01:06:19 AM »

ส่วนที่เหลือเป็นหลักฐานที่ไฟไหม้ ดูที่ยางอะไหล่  และ ร่องรอยการดับไฟสังเกตุจะมีสารเคมีติดอยู่

มันจะเป็นแบบนี้ได้ทุกรุ่นเลยรึป่าวครับพี่

โอกาสมันเกิดขึ้นได้ครับ เพราะเราไม่สามารถจะรู้ล่่วงหน้าได้  ดังเช่น รถของ จขกท อาจจะเกิดจาก น้ำมันเครื่องไหลออกทางเทอร์โบ แล้วไฟลุกท่วม แล้วไม่เข้าใจ ในการดับไฟที่ทุกต้อง แต่ในกรณีผม มีคนมาช่วยครับ เลยรอด ไม่งี้น คงเป็นคันที่ 2 ในรอบปี
EgawiT7864

คะแนนถูกใจ 2

VT 1133 ปราจีนบุรี

« #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 02:17:34 AM »

ผมว่าทุกคนรักรถตัวเองหมดนั้นแหละครับ ไม่ว่าจะได้มาง่ายหรือยาก ผมขอให้กำลังใจดีกว่าครับ 
SUN_VIGO
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

โบใบเดียวก็เสียวนะครับ!!!

« #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 08:10:09 AM »

โอกาสมันเกิดขึ้นได้ครับ เพราะเราไม่สามารถจะรู้ล่่วงหน้าได้  ดังเช่น รถของ จขกท อาจจะเกิดจาก น้ำมันเครื่องไหลออกทางเทอร์โบ แล้วไฟลุกท่วม แล้วไม่เข้าใจ ในการดับไฟที่ทุกต้อง แต่ในกรณีผม มีคนมาช่วยครับ เลยรอด ไม่งี้น คงเป็นคันที่ 2 ในรอบปี

รถพี่ทำท่อไอเสียมาปล่าวครับ เพราะท่อเดิมจะงอขึ้นบนคานหลังระยะห่างพอควรเลยอ่า ไม่น่ามีความร้อนมาถึงคราบน้ำมันเครื่องที่คานหลังได้ ความคิดน้องเฉยๆๆๆนะ
boy_1219
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 0

« #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:08:37 AM »

เครื่องดีเซลร้อนปานนั้นเชียวหรอ
tigerjack
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:02:58 PM »

ส่วนที่เหลือเป็นหลักฐานที่ไฟไหม้ ดูที่ยางอะไหล่  และ ร่องรอยการดับไฟสังเกตุจะมีสารเคมีติดอยู่

ผมว่ากรณีของคุณ เป็นคนละเคสกัน ครับ ของ จขกท  นั้น รถเดิมๆ ไม่เพิ่ม เติม แต่ง ตาม ที่เขาบอกมา  แต่ ของคุณ เท่าที่เห็น ไปแต่งมา ที่เห็นๆ ก็ ท่อ ตัดตรง ยิงลงหน้าเพลา แค่นี้ก็รู้ว่า รถคันนี้ไม่ธรรมดา ของคุณถ้าจะไฟลุกในท่อ ก็ไม่ยน่าแปลก เพราะทำมาเยอะ แต่ จขกท เดิมๆ เลยน่าสงสัยมากครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ)
kamondech

คะแนนถูกใจ 13

โตขึ้นผมจะเป็น Fortuner

« #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:40:25 PM »

zekihole

คะแนนถูกใจ 5

อู่ช่างต่อ ลพบุรี

« #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 04:03:01 PM »

หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์