vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: All New Colorado  (อ่าน 21154 ครั้ง)
SUN_VIGO
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

โบใบเดียวก็เสียวนะครับ!!!

« #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:54:06 PM »

เมื่อวานได้มีโอกาสไปจอดเทียบตัวต่อตัว มุมต่อมุมกับเจ้า นีว โคโลราโด้ ตัวเป็นๆ ที่ อ แกลง จ. ระยอง เลยขอชมและลองนั่ง ขอบอกว่าขนาดและความลงตัว ไม่เป็นไปตามคาดตามที่เหนในรุปมาก่อนหน้า ตัวจริงค่อนข้างบวมมาก ล้อเล้ก ฐานล้อแคบ มุดเข้าไปในตัวถังเยอะมาก ดูไม่สมส่วน และความใหย่ที่คาดหวังไว้เมื่อเทียบแล้วดุไม่ต่างกันเท่าไหร่จะออกไปในแนวบวมๆตามที่กล่าว  ต่างจากของฟอร์ดที่ต่างกับเจ้าโก้มาก(ใหญ่ สมส่วนกว่ามาก)  ลองดุเอาครับ ท่านใดที่มองๆอยู่ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ดุแล้วยังคงเป็นเครื่องยนต์ดีเซล คอมมอนเรลเน้นสร้างขึ้นมาเพื่อแนวทางการตลาดมากกว่า ต่างจาก ของ LANDCRUISER  1 KD FTV   I- D4D ที่มีการพัฒนาแนวเทคโนโลยีมากมาย อยากให้นำมาวางใน NEW HILUX 2012
ohmygodd
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 11

« #26 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:03:12 PM »

เมื่อวานได้มีโอกาสไปจอดเทียบตัวต่อตัว มุมต่อมุมกับเจ้า นีว โคโลราโด้ ตัวเป็นๆ ที่ อ แกลง จ. ระยอง เลยขอชมและลองนั่ง ขอบอกว่าขนาดและความลงตัว ไม่เป็นไปตามคาดตามที่เหนในรุปมาก่อนหน้า ตัวจริงค่อนข้างบวมมาก ล้อเล้ก ฐานล้อแคบ มุดเข้าไปในตัวถังเยอะมาก ดูไม่สมส่วน และความใหย่ที่คาดหวังไว้เมื่อเทียบแล้วดุไม่ต่างกันเท่าไหร่จะออกไปในแนวบวมๆตามที่กล่าว  ต่างจากของฟอร์ดที่ต่างกับเจ้าโก้มาก(ใหญ่ สมส่วนกว่ามาก)  ลองดุเอาครับ ท่านใดที่มองๆอยู่ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ดุแล้วยังคงเป็นเครื่องยนต์ดีเซล คอมมอนเรลเน้นสร้างขึ้นมาเพื่อแนวทางการตลาดมากกว่า ต่างจาก ของ LANDCRUISER  1 KD FTV   I- D4D ที่มีการพัฒนาแนวเทคโนโลยีมากมาย อยากให้นำมาวางใน NEW HILUX 2012

ผมก็ว่าใหญ่ไม่สวยเหมือนกัล ฟอร์ดดูลงตัวมากกว่า
titome
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 22

ทิดเอก VT1333 จันทบุรี

« #27 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:39:01 PM »

นาๆจิตตัง  ใจคนหลายอย่างไม่เหมือนกันฮิ   
dragcola
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

รถไม่แรงแต่ไม่ให้คัยแซงได้ อิอิ

« #28 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 02:02:36 AM »

เรื่องของภายในที่ทุกคนสงสัยมันเป็นอย่างนี้คับ คือทุกท่านคงจำได้ว่าทาง เชฟ เคยนำหลายๆสิ่งหลายๆอย่างของทาง อีซูซุ มา ก็เลยยังมีผลบังคับในสัญญาของทั้งสองบริษัทซึ่งภายในของเชฟครั้งนี้ ทาง เชฟ เองเป็นผู้ออกแบบแล้วนำมา โควกับทางอีซูซุ ตามสัญญาที่เคยตกลงกันไว้นะคับ ภายในเลยออกมาค่อนข้างคล้ายกัน
SUN_VIGO
**

คะแนนถูกใจ 1

โบใบเดียวก็เสียวนะครับ!!!

« #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:55:25 AM »

นาๆจิตตัง  ใจคนหลายอย่างไม่เหมือนกันฮิ   

คริๆ แค่คอมเม้นไปเหนมานะพี่ ชอบก็จัดเล้ย  แรงๆ
titome

« #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:45:52 PM »

คริๆ แค่คอมเม้นไปเหนมานะพี่ ชอบก็จัดเล้ย  แรงๆ
อยากอยู่เหมือนกัน แต่ตังยังไม่มี   
VIGOZAD

คะแนนถูกใจ 19

« #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:27:33 PM »

สวยงามคับผม 

ขอดูตลาดกระบะอีกสัก 2 ปีคับ ตอนนี้มันแค่ช่วงเริ่มต้นนนน ของใหม่ๆต้องดูกันยาวๆคับ
niruns
*

« #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:36:17 PM »

Vigo เราเหนื่อยแน่นอน...นี่จะถึงวันที่เราวิ่งดมควัน  Colo แล้วหรือ...ยังไงก็รักเดี่ยวใจเดียว...กำลังเยอะก็มาพร้อมกับการสิ้นเปลืองที่มากขึ้น..โกโก้เรากินขาด
นักเดินทาง
*

คะแนนถูกใจ 2

« #33 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 01:25:02 PM »

ลองขับ ทั้ง ออโต้ ธรรมดา   ถูกใจออโต้ มาก  บังคับเองได้ด้วย ชอบจัง เครื่องแรงไหม ผมว่าหนักเหมือนกัน ต้องรอรอบ   พี่โก้เรา  กดเป็นมานิ่มด้วย
numtik2005
**

คะแนนถูกใจ 6

« #34 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 04:24:17 PM »

เมื่อวาน วันที่ 10 ต.ค. ที่อุดร จัดงาน ลุย ลอง ดี ลองขับตัว 4*4 m/t สุดยอดครับ ใหญ่ บึกบึน สมตัว option เพียบ เสียอย่างเดียวศูนย์ไม่ค่อยดี ปลายปีนี้ผมจะใช้สิทธิ์รถคันแรกลังเลมากครับ D-Max กับ Colorado option จัดเต็มมาก(โดยเฉพาะ Active safety กับ ภายใน) ราคาก็น่าคบ ส่วน Champ มีดีเครื่องแรง ทน ของแต่งเพียบ เสียที่ option น้อยกว่าเพื่อน(โดยเฉพาะ Active safety) คิดหนักครับงานนี้ 

bravo007
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 40

ไฟเลี้ยว ควรจะเปิด แต่ไม่ค่อยจะเปิดกัน

« #35 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 06:35:55 PM »

เมื่อวาน วันที่ 10 ต.ค. ที่อุดร จัดงาน ลุย ลอง ดี ลองขับตัว 4*4 m/t สุดยอดครับ ใหญ่ บึกบึน สมตัว option เพียบ เสียอย่างเดียวศูนย์ไม่ค่อยดี ปลายปีนี้ผมจะใช้สิทธิ์รถคันแรกลังเลมากครับ D-Max กับ Colorado option จัดเต็มมาก(โดยเฉพาะ Active safety กับ ภายใน) ราคาก็น่าคบ ส่วน Champ มีดีเครื่องแรง ทน ของแต่งเพียบ เสียที่ option น้อยกว่าเพื่อน(โดยเฉพาะ Active safety) คิดหนักครับงานนี้  

ใช่ครับ Active safety สำคัญกว่า Passive safety
titome

« #36 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:01:10 PM »

แล้วตกลง อีซุ กับ เชฟ ตัวไหนน่ากว่ากันคับ ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลยคับ   
bravo007

ไฟเลี้ยว ควรจะเปิด แต่ไม่ค่อยจะเปิดกัน

« #37 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:40:16 PM »

แล้วตกลง อีซุ กับ เชฟ ตัวไหนน่ากว่ากันคับ ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลยคับ   

ต้องลองขับ ลองสัมผัส ตัวจริงเสียงจริง ก่อนดีกว่าครับ

แต่อีซุจะได้เปรียบเรื่องอะไหล่ ศูนย์บริการ ราคาขายต่อครับ
titome

« #38 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:46:11 PM »

ต้องลองขับ ลองสัมผัส ตัวจริงเสียงจริง ก่อนดีกว่าครับ

แต่อีซุจะได้เปรียบเรื่องอะไหล่ ศูนย์บริการ ราคาขายต่อครับ

วันที่ 14 นี้จะไปลองขับอีซุ  แล้ววันที่ 20 จะไปลองขับเชฟ  ใจจริงชอบอีซุ แต่ชอบเครื่องเชฟ 2.8 แรงๆชอบ 
numtik2005
**

« #39 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:15:51 PM »

ให้วิเคราะห์เฉพาะตัวรถ ไม่คิดบริการหลังการขาย ผมว่าเชฟน่าเล่นกว่าน่ะ สดกว่าทุกอย่าง option จัดเต็มกว่า ส่วน D Max ยังใช้เครื่องเดิมอยู่ ต้นที่อืดอยู่แล้วมาแบกรับภาระตัวรถที่ใหญ่กว่าเดิม ส่วนตัวแล้วคิดว่าน่าจะแรงกว่าเดิมนิดหน่อย  

ส่วนถ้ารวมศูนย์บริการ การบริการหลังการขาย อะไหล่ ราคาขายต่อ รวมๆแล้ว D Max น่าเชื่อถือกว่า

ผมก็เหมือนกันครับ ยังลังเลอยู่เหมือนกัน เล็ง Colorado ไว้แต่กลัวเรื่องบริการหลังการขาย ลึกๆก็หวังแค่ว่าพอกระบะทุกตัวเปิดขายหมดแล้ว ทางโตโยต้าจะมีกลยุทธดึงลูกค้าให้มาซื้อ Vigo แทน โดยให้ส่วนลดเยอะๆ ลองสมมติเล่นๆ น่ะครับ

ลองคิดดูเล่นๆ Pre 4 ประตู 3.0 M/T ราคา 856,000  เทียบกับ  D Max 4 ประตู 3.0 M/T Hilander รุ่น top 876,000 บาท
ถ้า vigo ลดราคาลงประมาณ 60,000 จะเหลือประมาณ 796,000
ส่วน D Max รถใหม่ของแถมน้อย จ่ายประกันเอง พ.ร.บ. เอง + เพิ่มอีกราว 23,000 รวมเป็น 899,000
ส่วนต่างทั้งสองคัน แสนนึง แบบนี้ผมเลือก Vigo แบบไม่ลังเลย
Team_Then

คะแนนถูกใจ 47

เล็บเหยียว.......มันต้องกะ BF

« #40 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:17:09 PM »

ถ่ายรูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ 
poanooto1234
*

« #41 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:35:20 AM »

สวยกว่าทุกรุ่นด้วยความเปงกลางสวยกว่าแซมป์อีก
Se2011
*

« #42 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:16:37 AM »

ส่วนตัวนะครับ ตามที่ได้ไปทดสอบรถมา ตอนนี้ผมใช้อีซูซุอยู่รุ่น Hi lander
ผมว่าเจ้า Colorado ตัวใหม่ที่ขับสบายขึ้นเยอะเลย แถบห้องโดยสารเงียบ จัดเต็มดีจริงๆ
ที่เห็นโดดเด่นที่สุดน่าจะเป็น เรื่องของเครื่องยนต์ที่สดและใหม่กว่าอีซูซุมากถ้าเทียบซีซีต่อซีซีแล้วถือว่าเจ้าโด้มากับเครื่องยนต์ที่ตอบโจทย์ได้ดีมากๆ ต่อมาเห็นจะเป็นระบบความปลอดภัยชนิดที่เรียกว่าจัดเต็มให้ลูกค้าจริงๆ อันนนี้ขอชม สุดท้ายน่าจะเป็นความโดเด่นของการดีไซด์ ที่ออกมาได้สวยโดนใจ
คิดว่าอนาคตอันไกลคงจะได้เห็นเจ้าโคโรลาโดออกมาวิ่งว้อนตามท้องถนนเยอะแน่นอน เชียร์เจ้าโด้คุ้มกว่าเยอะ บริการก็หมดห่วงแถวบ้านบริการดีมากๆ
คนที่ห่วงเรื่องศุนย์บริการและราคา ต้องนี้เค้าใช้ชิ้นส่วนภายในประเทศเป็นส่วนใหญ่ ราคาถูกลงแน่นอน
Se2011
*

« #43 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:25:33 AM »

เจ้าโด้ จัดเต็มกว่าเยอะ สดกว่าเกือบทุกด้าน
ยิ่งเจ้าเครื่องยนต์ตัวใหม่ Duramax สุดยอดแล้ว ณ เวลานี้เทียบซีซีต่อซีซี ที่โดดเด่นมากที่สุดเห็นจะเป็นระบบความปลอดภัยที่จักเต็มให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ ท่านๆได้ดีจริงๆ
เชฟเค้าโดดเด่นเรื่องระบบความปลอดภัยและช่วงล่างอยู่แล้ว เมื่อก่อนเค้าคงเพิ่งมาทำตลาดบ้านเรามั่งครับเรื่องเครื่องยนต์เอ่ย การออกแบบเอ่ยจึงไม่โดดใจคนไทยเท่าไร แต่กลับมาคราวนี้ถือว่าตอบโจทย์ได้แบบกระจายเลยทีเดียว
bravo007

« #44 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:36:10 AM »

ส่วนตัวนะครับ ตามที่ได้ไปทดสอบรถมา ตอนนี้ผมใช้อีซูซุอยู่รุ่น Hi lander
ผมว่าเจ้า Colorado ตัวใหม่ที่ขับสบายขึ้นเยอะเลย แถบห้องโดยสารเงียบ จัดเต็มดีจริงๆ
ที่เห็นโดดเด่นที่สุดน่าจะเป็น เรื่องของเครื่องยนต์ที่สดและใหม่กว่าอีซูซุมากถ้าเทียบซีซีต่อซีซีแล้วถือว่าเจ้าโด้มากับเครื่องยนต์ที่ตอบโจทย์ได้ดีมากๆ ต่อมาเห็นจะเป็นระบบความปลอดภัยชนิดที่เรียกว่าจัดเต็มให้ลูกค้าจริงๆ อันนนี้ขอชม สุดท้ายน่าจะเป็นความโดเด่นของการดีไซด์ ที่ออกมาได้สวยโดนใจ
คิดว่าอนาคตอันไกลคงจะได้เห็นเจ้าโคโรลาโดออกมาวิ่งว้อนตามท้องถนนเยอะแน่นอน เชียร์เจ้าโด้คุ้มกว่าเยอะ บริการก็หมดห่วงแถวบ้านบริการดีมากๆ
คนที่ห่วงเรื่องศุนย์บริการและราคา ต้องนี้เค้าใช้ชิ้นส่วนภายในประเทศเป็นส่วนใหญ่ ราคาถูกลงแน่นอน

เครื่องยนต์ดีเซลของเชฟ ไม่ธรรมดา ผมดูกรังปรีซ์แชนแนล เชฟโรเลตครูซชนะ BMW แบบขาดๆ   
numtik2005
**

« #45 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:03:10 PM »

ราคามาแล้วครับ พิจารณากันตามอัธยาศัยครับ

titome

« #46 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:26:26 PM »

ราคามาแล้วครับ พิจารณากันตามอัธยาศัยครับ

ราคาน่าจริงๆ รอดูตัวเป็นๆก่อน ถ้าถูกใจเจอกันแน่   
titome

« #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 06:27:27 PM »

พร่งนี้มันกำลังจะมา  โคโรราโด   
nu_nbm09
ปรมาจารย์ชั้นเทพ

คะแนนถูกใจ 37

นุ ซุมโคราช003@VT1117

« #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:36:55 PM »

เสี่ย สวนผลไม้ และไร่มันสำปะหลัง ณ เมืองจัน
ถูก หวย ออกบ่อยนี่ครับ ฮ่าๆๆ
ครับ พี่เอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 11:10:42 PM โดย nu_nbm09 » บันทึกการเข้า
titome

« #49 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:19:42 AM »

เสี่ย สวนผลไม้ และไร่มันสำปะหลัง ณ เมืองจัน
ถูก หวย ออกบ่อยนี่ครับ ฮ่าๆๆ
ครับ พี่เอก

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคุณนุ แต่ทำไมตอนนี้ราคามันสำปะหลังมันถูกนักละ   

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์