vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « รวมพลคนใช้ วีโก้ 4x4 «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, KENSHIRO25, oudkkk)อยากนำพีรันเนอร์เปลี่ยนเป็น4x4รบกวนพี่่ๆช่วยแนะนำคับ
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากนำพีรันเนอร์เปลี่ยนเป็น4x4รบกวนพี่่ๆช่วยแนะนำคับ  (อ่าน 10378 ครั้ง)
yobigcar90
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 07:02:34 PM »

อยากนำพีรันเนอร์เปลี่ยนเป็น4x4ช่วยแนะนำหน่อยคับ(ไม่อยากนำคันเก่าไปขาย)
           - อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ
           - เปลี่ยนเป็นคานแข็งค่าใฃ้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ
           - อยากยกสุง 6 นิ้ว
           - ราคายาง+ล้อ
           - แล้วร้านไหนทำแล้วจบ ราคาไม่แพงจนเกินไป
           - มีงบอยู่สองแสนคับ
           รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยบอกหน่อยคับ ส่วนตัวผมใช้วีโก้พีรันเนอร์4ประตูคับช่วยแนะนำหน่อยคับ(ไม่ขอคำแนะนำเอารถไปเปลี่ยนนะคับ)
NOKKAI
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 30

« #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:47:12 AM »

ถ้าเป็นผม
1. ลุยพอประมาณไม่บ่อย ใส่ชุดยกของ BTV ครับ
2. ลุยหนักๆ+บ่อย เด็ดปีกวางคาน ร้านดังๆตอนนี้น่าจะเป็นออพชั่น กำแพงแสน
3. ล้อยาง เลือกเอาตามศรัทธาครับ

ทั้งหมดงบนี้ ถ้าชุดยกน่าจะเหลือๆ(นิดหน่อย) ถ้าวางคานตันวแปรน่าจะอยู่ที่ล้อ-ยางนะครับ ยังไง รอท่านที่ชำนาญการท่านอื่นๆมาว่าต่อครับ
yobigcar90
*

« #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:12:14 PM »

พอทราบไหมคับ ชุดยก BTV ราคาเท่าไหร่คับ
yobigcar90
*

« #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:14:07 PM »

แล้วราคาค่าติดตั้งทั้งหมดเลยประมาณกี่บาทคับ
earthearth
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 4

http://pintaro.multiply.com

« #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:15:18 AM »

http://www.btv4x4.com/btv/contact.php 

ที่ตั้งสำนักงาน
อู่ บี.ที.วี. 4x4 
109/84 หมู่6 ถ.กาญจนาภิเษก ต.บางรักพัฒนา 
อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110  โทร: 02 920 1622 
แฟกซ์ 02-920-1699 มือถือ 081-561-7907,084-661-4663
e-mail : btv4x4@hotmail.com 
earthearth
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

http://pintaro.multiply.com

« #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:23:37 AM »

http://www.option4wd.com/contactus.php 

โทรสอบถามเลยพี่ งบ 200k ขนาดนี้จัดเต็มๆ 
KENSHIRO25

คะแนนถูกใจ 53

VT 1000 jumper's

« #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 06:15:18 AM »

งบ 2แสน วางคานเลยครับ...จบแบบลุยได้โลด......

วางคานหน้าเลือกได้เลยครับ....แต่จะไปหนักยางกะล้อแบบที่หลายๆท่านกล่าว...
ถ้าล้อกะทะโหดๆก็8000-9000 ส่วนยางราคาตามสะดวกครับ...(ราคาแรงง่ะ)
เกียร์ก็ เอาเกียร์ slow(เกียร์4ที่เอาไว้ขับล้อหน้า) ของเซริฟ 130 ก็ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งลูก

ช่วงล่างก็จัดเอาตามสำนักที่ท่านเลือกเลยครับ....แต่ละสำนักมีสูตร ต่างกันไป....ลองๆหาดูตามเวปน่ะครับ...มีข้อดี ข้อเสียให้ศึกษาเยอะครับ...

หรืออยากได้เป็นชุดปีกนกแบบ4*4เดิมโรงงาน....มีพี่สมาชิกจะวางคานแล้วจะขายของเดิมน่ะครับ....

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=148039.25 ตามลิ้งเลยครับ......

1>>> ชุดยก SUN 4" ( ซื่อเพิ่มบางส่วน)

2>>> โช็ค Amada EX 2 Sub Tank ( ยาวพิเศษ สำหรับ ชุดยก SUN )

3>>> สปริง Dobison +2"

4>>> ลูกหมากปรับ องศา

5>>> ชุดแพหน้า ยกชุด ไม่รวมเพลา

6>>> เพลา 2 เส้น ( รับประกันความสมบูรณ์ ไม่ดีไม่ขายคับ )

ทั้งหมดนี้ จาถอดให้ยลโฉมกัน กลางเดือน สิงหา

รายการที่ 1-4 ขอขายแบบไม่แยกคับที่ 29,000 บาทไทย

รายการที่ 5 เสนอราคามาใน Mail เลยคับ

รายการที่ 6 เส้นละ 2,500 บาท คราบบบบบบ

สนใจก็ โทรมาคุย 0894111555 เรย์คับ ถ้าไม่มีใครเอาก็จะตีให้อู่หมดเลยนะคับบบบ
yobigcar90
*

« #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:53:12 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลคับ   ขอบคุณคับ
hs5ovg
*

« #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:29:44 AM »

พรีรันเนอร์วางคาน ง่ายกว่าครับค่าใช้จ่ายไม่สูง
คานหน้า 78 ราคา 26000เฟือง 8
คานหน้า 80 ราคาก็ 30000 ก่าๆเฟือง 10
เกียร์เซริฟ์เสื้อใหญ่ 22000
แหนบหน้า-หลังแล้วแต่จะชอบ แต่ที่พรรคพวกใส่จัดเองหาแหนบรถ6ล้อ เนื่องจากหูใหญ่กว่าสมบุกสมบันมากกว่า ตับละ 1300-2000 แล้วแต่สภาพ
โช้คแล้วแต่ชอบครับ โปรคอมก็ถูกหน่อย พวกซับแท้งค์ก็แพงหน่อย
หลังก็เดิมก็ได้แค่เปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่ หรือจะยกเส้น เซริฟ์ราคา 8000
ค่าแรงรวมค่าเหล็กก็ ประมาณ 20000
ค่ายอย 8 ทิศ อีก 1800-2000 จะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ แค่เงียบกับไม่เงียบ ถามว่าระหว่างสี่ทิศกับ แปดทิศอันไหนหักได้มากกว่ากันก็ 4ทิศ แต่ถ้าเงียบกว่าก็ 8 ทิศบ้านเราเล่นรถชอบหลงประเด็นตามหนังสือ ครับ หนังสือก็เชียร์ทุกค่ายที่เป็นสปอนเซอร์น่ะแหละครับอันไหนร้านว่าดีก็ดีบ้างก็เท่านั้นเอง
ค่าตัดต่อเพลากลาง หน้าหลัง อีกไม่กี่ร้อยแต่ไม่เกิน สองพัน
เผื่อเหลือเผื่อขาดอีกนิดหน่อยเป็นค่าเหล้า ค่าโซดาครับ ลองคิดดูเล่นๆแล้วกันครับ ราคาจะอยู่ประมาณนี้นี่คือต้นทุน อย่าถามว่าถ้าเข้าร้านตามนิตยสารดีไหม ก็พิจารณาครับ ว่าเงินเราถึงไหมผมเคยมีน้องทำวีโก้วางคาน ไปเจอกันในป่า พอดีน้องเขาเกียร์พัง เลยได้คุยกันเล่นๆว่าทำรถมาเท่าไหร่ เขาว่าทำมา40 หมื่นก่าๆ ล็อคหน้าหลัง สปอต์ไลท์ เฮลล่า ดวงล่ะ 18000 ครับ กันชนหน้า-หลังอีกแยะ ไซด์เรล สน็อคเกิ้ล มากมายกล่องแต่งสารพัด โช้คคู่ล่ะหลายหมื่น หันมามองรถตัวเองยังนึกขำไม่หาย ทำมาได้ไงว่ะราคาโคตรถูกพังก็ไม่พัง 555 เลาให้ฟังครับขำๆ แค่อยากจะบอกว่า เงินทุกบาทมีค่า จะใช้ทำอะไรคิดให้รอบคอบ ว่าคุ้มไหมกับเงินที่เสียไป ลองมานั่งคิดถึงวา เดือนหนึ่งๆเที่ยวป่ากี่ครั้ง ปีหนึ่งเที่ยวเท่าไหร่ วางไว้ใช้งานบู๊ล้างผลาญหรือใช้ในชีวิตประจำวันมากกว่า ลองสรุปดูครับ อย่างผมนี่ไม่เคยเอามาใช้เลยไอ้รถเข้าป่าเนี่ย เปลืองน้ำมันสู้สามห่วงติดแก๊สยังไม่ได้เลย ลองดูครับมีอะไรก็ปรึกษากันได้ครับ
KENSHIRO25

« #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:25:12 PM »

พรีรันเนอร์วางคาน ง่ายกว่าครับค่าใช้จ่ายไม่สูง
คานหน้า 78 ราคา 26000เฟือง 8
คานหน้า 80 ราคาก็ 30000 ก่าๆเฟือง 10
เกียร์เซริฟ์เสื้อใหญ่ 22000
แหนบหน้า-หลังแล้วแต่จะชอบ แต่ที่พรรคพวกใส่จัดเองหาแหนบรถ6ล้อ เนื่องจากหูใหญ่กว่าสมบุกสมบันมากกว่า ตับละ 1300-2000 แล้วแต่สภาพ
โช้คแล้วแต่ชอบครับ โปรคอมก็ถูกหน่อย พวกซับแท้งค์ก็แพงหน่อย
หลังก็เดิมก็ได้แค่เปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่ หรือจะยกเส้น เซริฟ์ราคา 8000
ค่าแรงรวมค่าเหล็กก็ ประมาณ 20000
ค่ายอย 8 ทิศ อีก 1800-2000 จะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ แค่เงียบกับไม่เงียบ ถามว่าระหว่างสี่ทิศกับ แปดทิศอันไหนหักได้มากกว่ากันก็ 4ทิศ แต่ถ้าเงียบกว่าก็ 8 ทิศบ้านเราเล่นรถชอบหลงประเด็นตามหนังสือ ครับ หนังสือก็เชียร์ทุกค่ายที่เป็นสปอนเซอร์น่ะแหละครับอันไหนร้านว่าดีก็ดีบ้างก็เท่านั้นเอง
ค่าตัดต่อเพลากลาง หน้าหลัง อีกไม่กี่ร้อยแต่ไม่เกิน สองพัน
เผื่อเหลือเผื่อขาดอีกนิดหน่อยเป็นค่าเหล้า ค่าโซดาครับ ลองคิดดูเล่นๆแล้วกันครับ ราคาจะอยู่ประมาณนี้นี่คือต้นทุน อย่าถามว่าถ้าเข้าร้านตามนิตยสารดีไหม ก็พิจารณาครับ ว่าเงินเราถึงไหมผมเคยมีน้องทำวีโก้วางคาน ไปเจอกันในป่า พอดีน้องเขาเกียร์พัง เลยได้คุยกันเล่นๆว่าทำรถมาเท่าไหร่ เขาว่าทำมา40 หมื่นก่าๆ ล็อคหน้าหลัง สปอต์ไลท์ เฮลล่า ดวงล่ะ 18000 ครับ กันชนหน้า-หลังอีกแยะ ไซด์เรล สน็อคเกิ้ล มากมายกล่องแต่งสารพัด โช้คคู่ล่ะหลายหมื่น หันมามองรถตัวเองยังนึกขำไม่หาย ทำมาได้ไงว่ะราคาโคตรถูกพังก็ไม่พัง 555 เลาให้ฟังครับขำๆ แค่อยากจะบอกว่า เงินทุกบาทมีค่า จะใช้ทำอะไรคิดให้รอบคอบ ว่าคุ้มไหมกับเงินที่เสียไป ลองมานั่งคิดถึงวา เดือนหนึ่งๆเที่ยวป่ากี่ครั้ง ปีหนึ่งเที่ยวเท่าไหร่ วางไว้ใช้งานบู๊ล้างผลาญหรือใช้ในชีวิตประจำวันมากกว่า ลองสรุปดูครับ อย่างผมนี่ไม่เคยเอามาใช้เลยไอ้รถเข้าป่าเนี่ย เปลืองน้ำมันสู้สามห่วงติดแก๊สยังไม่ได้เลย ลองดูครับมีอะไรก็ปรึกษากันได้ครับ

จัดไปตามท่าน hs5ovg ว่าเลย(เงินของเรา)....แนวนี้อ่ะ
...ทำที่ไหนครับ..ราคาเนี้ยนานหรือยังครับ....สนใจเหมือนกันครับ(เพื่อท่านอื่นๆด้วย)....
รกกวนถ้ามีรูปก็เอามาแบ่งปันเพื่อนๆสมาชิกมั่งนะครับ...   
hs5ovg
*

« #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:06:38 PM »

ราคานี้ไม่นานนี้ครับ เป็นราคาที่อู่ไม่ลงโฆษนาเขารับทำกันอยู่แล้ว ส่วนค่าของ บวกลบนิดหน่อยตามแต่ร้านจะจัดหา แต่ถ้าเราจัดหามาเองก็ลดส่วนต่างตรงนี้ไปได้แยะ เหมือนกันครับ อย่างที่พวกผมทำกันจะทำกันที่แถวบางบัวทอง เป็นช่างที่ทำรถให้ทีม บังเกอร์ของพวกป๋ายัพ ครับ แต่งานดีฝีมือดี แต่ทำนานหน่อยเหมาะกับคนที่ไม่เร่งต้องการงงานคุณภาพ บางทีตีกันแทบตายกะไอ้เรื่องแหนบ เรื่องเต้าครับ ทุกชิ้นจะพับเองหมด เผลอๆต้องเข้าไปช่วยพับ ด้วยความอยากได้รถเร็วๆงานที่ออกมาไว้ใจได้ครับ ผมทำรถมาก็แยะเห็นไม่กี่อู่เท่านั้นที่ทำแล้วจบ ก็มีที่นี่กะอีกไม่กี่ที่ อย่างช่างมวลแถวปทุมก็ โอเค ไม่แพงครับ ลองดูครับ อยากทำแบบไหน ทำอย่างไรมาปรึกษากันครับ (ราคานี้เป็นราคาเอาขับสองมาทำนะครับ แต่ถ้าเป็นวีโก้ขับสี่ต้องมีค่าพลิกเพลาอีกครับ) บวกลบอีกนิดหน่อยครับ
KENSHIRO25

« #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:52:56 AM »

ราคานี้ไม่นานนี้ครับ เป็นราคาที่อู่ไม่ลงโฆษนาเขารับทำกันอยู่แล้ว ส่วนค่าของ บวกลบนิดหน่อยตามแต่ร้านจะจัดหา แต่ถ้าเราจัดหามาเองก็ลดส่วนต่างตรงนี้ไปได้แยะ เหมือนกันครับ อย่างที่พวกผมทำกันจะทำกันที่แถวบางบัวทอง เป็นช่างที่ทำรถให้ทีม บังเกอร์ของพวกป๋ายัพ ครับ แต่งานดีฝีมือดี แต่ทำนานหน่อยเหมาะกับคนที่ไม่เร่งต้องการงงานคุณภาพ บางทีตีกันแทบตายกะไอ้เรื่องแหนบ เรื่องเต้าครับ ทุกชิ้นจะพับเองหมด เผลอๆต้องเข้าไปช่วยพับ ด้วยความอยากได้รถเร็วๆงานที่ออกมาไว้ใจได้ครับ ผมทำรถมาก็แยะเห็นไม่กี่อู่เท่านั้นที่ทำแล้วจบ ก็มีที่นี่กะอีกไม่กี่ที่ อย่างช่างมวลแถวปทุมก็ โอเค ไม่แพงครับ ลองดูครับ อยากทำแบบไหน ทำอย่างไรมาปรึกษากันครับ (ราคานี้เป็นราคาเอาขับสองมาทำนะครับ แต่ถ้าเป็นวีโก้ขับสี่ต้องมีค่าพลิกเพลาอีกครับ) บวกลบอีกนิดหน่อยครับ
[/quot]
ขอบคุณครับ....แถวบางบัวทองผมผ่านบ่อยๆครับ.....เอาไว้โอกาสดีๆคงได้เข้าไปชมอู่กันนะครับ..
Aaisa
*

สวัสดีค่ะ

« #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:01:59 PM »

สวัสดีค่ะ

อยากนำพีรันเนอร์เปลี่ยนเป็น4x4รบกวนพี่่ๆช่วยแนะนำคับ

อยากนำพีรันเนอร์เปลี่ยนเป็น4x4ช่วยแนะนำหน่อยคับ(ไม่อยากนำคันเก่าไปขาย)
           - อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ
           - เปลี่ยนเป็นคานแข็งค่าใฃ้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ
           - อยากยกสุง 6 นิ้ว
           - ราคายาง+ล้อ
           - แล้วร้านไหนทำแล้วจบ ราคาไม่แพงจนเกินไป
           - มีงบอยู่สองแสนคับ
           รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยบอกหน่อยคับ ส่วนตัวผมใช้วีโก้พีรันเนอร์4ประตูคับช่วยแนะนำหน่อยคับ(ไม่ขอคำแนะนำเอารถไปเปลี่ยนนะคับ)

บ้านเรามี วีโก้ 4*4 อยู่ 4 ประตู แล้วไปแต่งเปงยกสูงมา แต่งมาหลายรายการมาก  คือ ตอนนี้เราคิดเปลี่ยนใจ ไม่อยากยกสูงแล้ว อยากเปลี่ยนมาเป็นเดิมๆอะค่ะ
แต่คือว่าตอนที่เราไปเปลี่ยนตอนแรก ของเก่าเราไม่ได้เก็บไว้ เรากำลังหาคนต้องการยกสูงอยู่ คือคุณเอาของเก่ามาเปลี่ยนกับรถของเรา แล้วเอาชุดยกสุงของเราไป ยังงัย ขอเบอร์โทรกลับทีนะค่ะ เดี๋ยวจะแจ้งรายละเอียดให้ว่ารถของเรามีอะไรบ้าง
รบกวนโทรกลับด้วยนะค่ะ 0802500077, 089893981   รับรองคุณไม่ต้องเสียเงินเยอะแน่นอน
Aaisa
*

สวัสดีค่ะ

« #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:05:06 PM »

สนใจก็ติต่อมานะค่ะ เดี๋ยวเอารูปให้ดูค่ะ ว่ารถมีอะไรบ้าง ขอบคุณค่ะ
Aaisa
*

สวัสดีค่ะ

« #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:55:36 AM »

แลก ชุดยก Sun ล้อลายหยดน้ำ japan แท้ ยางตะขาบใหม่ บันไดข้าง Rock country โชค Pro comp สนอเกิล safari แลกกับของเดิมครับสำหรับคนที่ต้องการลุย ขอที่ 38000 ครับ tony:0858041415

jobcj
*

« #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:33:21 PM »

ขอความกระจ่างเรื่องเอา เกียร์เดิมพรีรันเนอร์ ใส่slow หน่อยครับทำได้จริงมันน่าจะลดค่าใช้จ่ายไปได้เลยครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ผมเพิ่งหัดเล่น
ตอนนี้ไปยกที่ บีทีวี7นิ้ว ยาง35 มาแล้วครับอยากขับ4 ขอบ คุณครับ
KENSHIRO25

« #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:10:15 AM »

ขอความกระจ่างเรื่องเอา เกียร์เดิมพรีรันเนอร์ ใส่slow หน่อยครับทำได้จริงมันน่าจะลดค่าใช้จ่ายไปได้เลยครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ผมเพิ่งหัดเล่น
ตอนนี้ไปยกที่ บีทีวี7นิ้ว ยาง35 มาแล้วครับอยากขับ4 ขอบ คุณครับ

เกียร์ SLow ของวีโก้ขับ4 ใส่ได้เลยกับท้ายเกียร์ของ Pre ครับ.....แต่ต้องไปตัดต่อเพลากลางให้สั้นลงนะครับ...
แล้วไปใส่ชุดยกของ BTV เค้าไม่แนะนำอะไรบ้างเลยหรอครับ...(แต่เกียร์SLow วีโก้หายากครับ..)
ส่วนใหญ่ที่มีของจะเป็นของเซียงกง ซึ่งจะเป็น เกียร์ Slow Surf  ครับ....
รอความเห็นท่านต่อไปครับ....
jobcj
*

« #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:08:01 AM »

เกียร์ SLow ของวีโก้ขับ4 ใส่ได้เลยกับท้ายเกียร์ของ Pre ครับ.....แต่ต้องไปตัดต่อเพลากลางให้สั้นลงนะครับ...
แล้วไปใส่ชุดยกของ BTV เค้าไม่แนะนำอะไรบ้างเลยหรอครับ...(แต่เกียร์SLow วีโก้หายากครับ..)
ส่วนใหญ่ที่มีของจะเป็นของเซียงกง ซึ่งจะเป็น เกียร์ Slow Surf  ครับ....
รอความเห็นท่านต่อไปครับ....

slow ของ surf แปลงใส่ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
dk_thefast
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 14

VT.982 แต่งไว้คุยไปไกลๆ แต่งไว้ลุยมาทางนี้

« #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:36:14 AM »

Slow Surf ใส่ได้ครับแต่จะทำงานร่วมกับเฟืองหน้าไม่ได้
เพราะของเซริฟจะยิงออกขวา เพลาขับหน้าของวีโก้
จะยิงออกซ้าย ทำให้หน้าแปลนไม่ตรงกัน ต้องวางคาน
เท่านั้นถึงจะใช้Slow surf ได้ครับ
dk_thefast

VT.982 แต่งไว้คุยไปไกลๆ แต่งไว้ลุยมาทางนี้

« #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:45:38 AM »

รูปหน้าแปลนเฟืองหน้าวีโก้จะอยู่ซ้าย

รูปslow surf หน้าแปลนจะอยู่ขวา

jobcj
*

« #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:01:10 PM »

Slow Surf ใส่ได้ครับแต่จะทำงานร่วมกับเฟืองหน้าไม่ได้
เพราะของเซริฟจะยิงออกขวา เพลาขับหน้าของวีโก้
จะยิงออกซ้าย ทำให้หน้าแปลนไม่ตรงกัน ต้องวางคาน
เท่านั้นถึงจะใช้Slow surf ได้ครับ

ผมเห็นข้อมูลบางเว็ปที่มี slow surf 185 ที่ออกซ้ายไม่รู้ใส่ได้ป่าว
dk_thefast

« #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:36:07 PM »

185 ใส่ได้ครับยิงซ้ายเหมือนกัน
แต่ใส่แล้วจะดีหรือเปล่าไม่ทราบครับ
ไม่ลองโทรสอบถามตามอู่ที่วางคานดู
จะดีกว่าครับ ดูแล้วคงจบยากครับลองศึกษา
ดูที่อู่นี้ครับ ทำพรีรันเนอร์เป็นขับ 4
http://www.teentoa.com/board/view.php?rid=3&tid=6596&key=
KENSHIRO25

« #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:50:51 PM »

185 ใส่ได้ครับยิงซ้ายเหมือนกัน
แต่ใส่แล้วจะดีหรือเปล่าไม่ทราบครับ
ไม่ลองโทรสอบถามตามอู่ที่วางคานดู
จะดีกว่าครับ ดูแล้วคงจบยากครับลองศึกษา
ดูที่อู่นี้ครับ ทำพรีรันเนอร์เป็นขับ 4
http://www.teentoa.com/board/view.php?rid=3&tid=6596&key=

จัดไปอีกคัน....รวมพวกเอาไว้แล้วให้พี่เซี๊ยะพาไป ออกทริป อิ อิ

jobcj
*

« #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 08:53:45 AM »

ผมโทรไปถามน้าตรี jungle 4x4 มาพี่เค้าบอก60000 จบ แต่ตอนนี้ยังไม่มีแพรหน้า ถ้าผมทำแล้วขอไปร่วมทริปด้วยคนนะครับ 
ton_vigo2523
*

คะแนนถูกใจ 1

« #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 08:25:24 AM »

ผมโทรไปถามน้าตรี jungle 4x4 มาพี่เค้าบอก60000 จบ แต่ตอนนี้ยังไม่มีแพรหน้า ถ้าผมทำแล้วขอไปร่วมทริปด้วยคนนะครับ 

มี้บอร์น้า น้าตรี jungle 4x4  ไหมครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์