vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำท่อไอเสียออกข้างตัวรถ  (อ่าน 6371 ครั้ง)
mmm
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 1

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:39:11 AM »

มีท่านใดทำท่อไอเสียออกข้างตัวรถแล้วโดนตำรวจจับบ้างครับ
พอดีไปทำมา แล้วมีคนอื่นทักว่าอาจโดนตำรวจจับได้ มันจริงไหมครับ
clinicyont
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 74

"อยากได้คันใหม่ แต่เงินไม่มี"

« #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:36:26 AM »

ออกข้างแต่ยังคงออกท้าย ไม่น่ามีปัญหาครับ

เบื่อ กันชนท้ายดำเหรอครับ?...
thad 009
ใบขับขี่ 5 ปี

« #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:39:20 AM »

ไม่น่าจะโดนนะ เพราะ รุ่นที่ติดแก๊ส ก็ออกข้างเหมือนกัน กลางลำเลยครับ
makhampeag
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 11

« #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:19:12 PM »

ถ้าว่ากันตามกฎหมาย  ก็ผิดกฎหมายครับ  แต่จะจับหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของจนท.  เหมือนกับไฟตัดหมอกละครับ
บางพื้นที่จับ  บางพื้นที่ไม่จับ
mmm
*

« #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:30:37 PM »

ออกข้างแต่ยังคงออกท้าย ไม่น่ามีปัญหาครับ

เบื่อ กันชนท้ายดำเหรอครับ?...

เปล่าครับไม่ได้กลัวดำ แต่จะเอา vigo ไปติดแก๊ส
mmm
*

« #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:33:13 PM »

ไม่น่าจะโดนนะ เพราะ รุ่นที่ติดแก๊ส ก็ออกข้างเหมือนกัน กลางลำเลยครับ

ใช่ครับ ไปทำมาเหมือนรุ่นติดแก๊สเลยครับ

mmm
*

« #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:37:08 PM »

ถ้าว่ากันตามกฎหมาย  ก็ผิดกฎหมายครับ  แต่จะจับหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของจนท.  เหมือนกับไฟตัดหมอกละครับ
บางพื้นที่จับ  บางพื้นที่ไม่จับ

ก็ข้อให้เจ้าหน้าตำรวจยกเว้นสักหน่อย 
เพื่อประชาชนจะได้ประหยัดขึ้น
mmm
*

« #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:06:30 PM »

ไปติดมาก็ประมาณมาณนี้นี้อะครับ
ใช้หม้อพักของ nitto บอกช่างไปว่าไม่ชอบเสียงดัง ช่วงรอบเดินเบาจะออกเสียงทุ่มเล็กน้อย
ต้นและปลายมาดีขึ้นเล็กน้อยครับ ส่วนปลายท่อจะเพิ่มทีหลัง เพราะวันที่ทำไม่มีปลายท่อที่ถูกใจอะครับ

makhampeag

« #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:28:10 PM »

ก็ข้อให้เจ้าหน้าตำรวจยกเว้นสักหน่อย 
บางคนเค้าคุยกันคนละภาษากับเรานี่ครับ
mmm
*

« #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:45:08 PM »

บางคนเค้าคุยกันคนละภาษากับเรานี่ครับ

ถ้าโดนจริงๆแบบเลี่ยงไม่ได้ ก็คงจะต้อง 100-200 ตามระเบียบอะครับ ยอม..... 
valio

คะแนนถูกใจ 2

VT_2013

« #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:50:20 AM »

ไปติดมาก็ประมาณมาณนี้นี้อะครับ
ใช้หม้อพักของ nitto บอกช่างไปว่าไม่ชอบเสียงดัง ช่วงรอบเดินเบาจะออกเสียงทุ่มเล็กน้อย
ต้นและปลายมาดีขึ้นเล็กน้อยครับ ส่วนปลายท่อจะเพิ่มทีหลัง เพราะวันที่ทำไม่มีปลายท่อที่ถูกใจอะครับ

ทำไมออกข้างละครับ
ดูช่วงโค้งของท่อแล้ว การไหลของไอเสียไม่ต่างจากออกท้ายเลย
mafiamafia
*

คะแนนถูกใจ 0

« #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 10:07:23 PM »

makhampeag

« #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 11:47:48 PM »

หลังจากที่เราทำท่อไอเสียออกขอบกระบะ (ขอบกระบะจริงๆ) มาได้ซักพัก
ช่วงนี้ถนนหนทางแห้งดีแล้วเราก็ได้เวลามาตัดออกกลางลำกันอีกครั้ง

ไม่ใช่จะซ้ำเติมนะครับ  แค่อยากให้สนุกกับการแต่งรถกัน
panya0101
*

คะแนนถูกใจ -1

อย่างน้อย..ก็ช่าง..คนนึง....555

« #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:04:40 AM »

ข้อเสียก็มีน๊ะครับ.....ความร้อนที่ออกจากปลายท่อ..วิ่งเข้ายางหลัง...อาจทำให้ยางเสื่อมสภาพก่อนเวลาอันควร..ครับ
blackberry
*

VT 2249

« #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:17:38 AM »

รถวิโก้NGV 2.7 vvti ออกรถ บ.สามมิตรกรีนเพาเวอร์ มาเขาก็ทำท่อออกข้างมาให้เลยวิ่งมา 60000กม ยังไม่โดนตำรวจจับครับ
mmm
*

« #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:57:10 PM »

ทำไมออกข้างละครับ
ดูช่วงโค้งของท่อแล้ว การไหลของไอเสียไม่ต่างจากออกท้ายเลย

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าครับ
ที่ทำท่อออกข้างเพราะว่านำรถไปติดแก๊สครับ แล้วเอาถังแก๊สไว้แทนต่ำแหน่งหม้อพักไอเสียครับ
และเปลี่ยนหม้อพักไอ้เสียใหม่ ของเก่าใส่ไม่ได้ครับ ก็ได้แบบอย่างจาก vigo CNG ครับ
voyy

คะแนนถูกใจ 23

« #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 07:17:25 PM »

ไม่แน่ใจจาโดนป่าวเคยโดน เรื่องดัดแปลงสภาพอ่ะคับ ท่อหน้าเพลานี้เระ  เระต้องไปขนส่งตรวจสภาพด้วยเวงกำจริงๆๆ โดนเรื่องควันดำพร้อมกันด้วยไม่ใช่วีโก้นะ  ทีเอฟอาร์
teelaban

คะแนนถูกใจ 4

2.7 VVT-i

« #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 12:52:11 PM »

ถ้าตามกฎหมายแล้ว หากปลายท่อไม่โผล่ออกนอกตัวรถ ไม่ผิดหรอกครับ
เรื่องท่อเค้าว่ากันแค่เรื่องเสียงไม่ดังเกินมาตรฐาน กับไม่ควันดำเกินมาตรฐานเท่านั้น
ถ้าจะมาเล่นเรื่องดัดแปลงรถ งั้นรถออฟโรดที่เจาะใส่สน็อคเกิ้ลเพื่อให้ลุยน้ำได้ ก็ดัดแปลงสิ
ถ้าคนในเครื่องแบบเค้าหาเหตุอันนุ้นอันนี้ ก็ให้ค่าข้าวค่าน้ำแล้วกัน ก็คนจะเอาหง่ะ
Prerunner2009
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

« #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 05:14:21 PM »

สวยดีครับ ไม่ทราบว่าหม้อพัก Nitto เป็นแบบใหนและราคาเท่าไรครับ กำลังสนใจ
mmm
*

« #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 05:03:57 PM »

สวยดีครับ ไม่ทราบว่าหม้อพัก Nitto เป็นแบบใหนและราคาเท่าไรครับ กำลังสนใจ

เป็นทรงรี แบนๆ ครับ ไม่รู้ว่าของแท้หรือเปล่า (ดูไม่เป็นครับ มีป้าย) ราคาสองพันครับ
แต่ความรู้สึกดีกว่าท่อเดิมในระดับหนึ่ง ชอบตรงที่รอบมาไว และเสียงไม่ดัง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์