สอบถามเรื่องการโอนรถกับ โตโยต้าลิสซิ่ง (ทำเรื่องโอนรถเอง)

(1/1)

eak4114:
รบกวนสอบถามครับ
เป็นรถสองแถว ป้ายเหลือง 
ผ่อน รถหมดแล้วครับ จ่ายเงินค่าปิดงวดไปแล้ว 1400 บาทส่งเอกสารตามที่เค้าขอใบมอบอำนาจทะเบียนบ้านบัตรประชาชนไปให้โตโยต้าลิ สซิ่ง รออยู่ 2 เดือน
โตโยต้าลิสซิ่ง แจ้งมาว่าต้องไปทำเรื่องเองเพราะเป็นรถโดยสาร

คือตอนนี้สุมดเล่มสีแดง หนังสือแสดงการจดทะเบียนอยู่ที่ผม
เพราะ บริษัทที่ขายรถเค้าให้ผมมาตั้งแต่ขายรถให้แล้วเพราะเป็นรถสองแถวต้องไปติดต่อกับข่นส่งบ่อยๆ

โต โยต้าลิสซิ่ง แจ้งให้เตรียมเงิน ยืมเล่มเป็นเงิน 5000บาทคืนให้หลังจากเอาเล่มมาคืน ผมก็แจ้งไปแล้วว่าเล่มอยู่กับผมทำไมผมต้องจ่ายเงินประกันด้วย เค้าก็แจ้งว่าต้องจ่าย ผมก็ งงครับ ต้องใช้เล่มอะไรอีก

อยากทราบดังนี้ครับว่า
ผมต้องไปเอาเอกสารอะไรจากโตโยต้าลิสซิ่ง เพื่อไปติดต่อโอนรถกับกรมการข่นส่งบ้างครับ ในกรณีโอนเอง

จะเดินทางไปอย่างไรจะสะดวกสุดครับไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ
ถ้าไปรถไฟฟ้าต้องไปลงสถานีอะไรครับ รภไฟฟ้าบนหรือใต้ดินครับ
สำนักงานใหญ่
เลขที่ 990 อาคารอับดุลราฮิม ชั้น 18-19
ถนนพระราม 4 แขวงสีลม เขตบางรัก กรุงเทพ ฯ

ขอบคุณมากๆครับ

EMS-503:
1.ใบมอบอำนาจจาก โตโยต้าลิสซิ่ง
2.เอกสารของไฟแนนซ์(ถ้าเป็บบุคคลก็คือ สำเนาทะเบียนบ้าน,บัตรประชาชน)
3.นำรถไปตรวจสภาพที่ขนส่ง(ป้ายเหลืองไม่แน่ใจ แต่รถส่วนบุคคลโอนจากไฟแนนซ์เป็นของเราไม่ต้องตรวจสภาพ)

ประมาณนี้ครับ

eak4114:
อ้างจาก: EMS-503 ที่ พฤษภาคม 17, 2011, 12:31:22 AM

1.ใบมอบอำนาจจาก โตโยต้าลิสซิ่ง
2.เอกสารของไฟแนนซ์(ถ้าเป็บบุคคลก็คือ สำเนาทะเบียนบ้าน,บัตรประชาชน)
3.นำรถไปตรวจสภาพที่ขนส่ง(ป้ายเหลืองไม่แน่ใจ แต่รถส่วนบุคคลโอนจากไฟแนนซ์เป็นของเราไม่ต้องตรวจสภาพ)

ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ

nooy01:
ของผมก็ใช้โตโยต้าลิสซิ่งเหมือนกัน   เก็บไว้เป็นความรู้ครับ แต่กว่าจะได้ใช้ก็อีกหลายงวด... v014 v014 v014 v014

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ