vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ห้องรับแขก มุมสังสรรค์ วีโก้ไทยแลนด์ « คุยสบายไทยแลนด์ « *** กติกา การร่วมกิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ และการใช้งานเว็บบอร์ด***
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** กติกา การร่วมกิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ และการใช้งานเว็บบอร์ด***  (อ่าน 30170 ครั้ง)
Che™
ทีมงานวีโก้ไทยแลนด์
ใบขับขี่ 5 ปี
*

คะแนนถูกใจ 113

CHANGE การเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นกับเราได้เสมอ

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:38:40 AM »

*** กติกา การลงชื่อร่วมกิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ ***

1. อ่านรายละเอียด กติกา ของแต่ละกิจกรรมให้เข้าใจรายละเอียดทั้งหมด
    หากมีข้อสงสัย โพสต์ถามในกระทู้กิจกรรมนั้นๆ
2. การลงชื่อร่วมกิจกรรม ต้องสามารถไปร่วมกิจกรรม ตามวัน เวลาของกิจกรรมนั้นๆ
   สำรวจความพร้อมของตนเองว่า ไม่ติดธุระด่วน หรือไม่ด่วนก็ตาม
    หากไม่แน่ใจ ยังไม่ต้องลงชื่อ เนื่องจากบางกิจกรรมมีการกำหนด
    จำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรม ทำให้ผู้อื่นไม่สามารถลงชื่อได้เนื่องจาก
    มีผู้ลงชื่อเต็มหมดแล้ว

3. ในแต่ละกิจกรรมผู้ที่ลงหรือเกินกว่าจำนวนที่ต้องการ จะเรียงลำดับ
    การสำรองตามการลงชื่อ เช่นต้องการ 10 ท่าน มีคนลงชื่อครบแล้ว
    ท่านที่ 11 ขึ้นไปเป็นตัวสำรอง ท่านที่สำรองก็ควรเตรียมให้พร้อมด้วย

4. ทางเว็บอาจมีการคัดกรอง เพื่อเลือกผู้เข้าร่วมกิจกรรมในบางกิจกรรม
    ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของทางเว็บ ในบางกิจกรรม
5. กรณีที่ลงชื่อร่วมกิจกรรมแล้วมีเรื่องเร่งด่วน ต้องแจ้งทางเว็บก่อนวัน
    ที่มีกิจกรรม 2 วัน เพื่อจะได้มีเวลาให้สมาชิกท่านที่สำรองไปแทนได้
    (แต่ไม่ควรบ่อย เช่น ลงชื่อ 5 กิจกรรม แจ้งยกเลิกด่วน 4 ครั้ง ไม่ควรทำ
    ทางเว็บจะถือว่าลงชื่อแล้วไม่ร่วมกิจกรรม ตามมาตรการด้านล่าง)

มาตรการสำหรับคนที่ลงชื่อแล้วไม่ไปร่วมกิจกรรม

1. ทางเว็บจะไม่พิจารณาให้ร่วมกิจกรรมบางกิจกรรม
    เช่น กิจกรรมที่มีการแจกของรางวัลต่างๆ ขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่ผิดนัดกิจกรรม
2. ไม่ได้รับสิทธิ์ในการรับของรางวัล ของชำร่วย หรืออื่นๆ
    ที่ทางเว็บจัดทำขึ้น

การตัดสินใจจากทางเว็บถือว่าเป็นที่สิ้นสุด เพราะคนจำนวนมากต่างคนก็มีเหตุผลเยอะ
แต่ถ้าทำตามกติกาของเว็บนี้ครบ 5 ข้อแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา

กติกาการใช้งานเว็บบอร์ด คลิ๊กเพื่ออ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 01:20:33 PM โดย Che™ » บันทึกการเข้า

Choo-Choo
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 46

" 2A " @ "VIP-481" "VT-1387"&"V-UP-2762"

« #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:52:17 PM »

รับทราบคร๊าบบบผ๊ม
bagdam

คะแนนถูกใจ 15

คนแปดริ้ว หากินชลบุรี VT877

« #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 02:10:53 PM »

ครับผม สำหรับผมก่อนลงชื่อก็จะเครียงานก่อนครับ(กลัวเป็นเหมือนตอนน้ำท่วมโคราชอยากไปจนไม่ได้ดูเลยว่าตัวผมเองยังไม่ได้เครียงานเลยสุดท้ายพลาดครับ)แต่เด๋วนี้ไม่มีปันหาครับผมมีตัวสำรองแทนผมแล้วครับทีนี้ก็ลุย!
Siwabud
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 47

My Life Is a Journey.

« #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:49:03 PM »

รับทราบและเห็นด้วยครับ

ขอเสนอเพิ่มเติมอีกสักข้อนะ ข้อเดียว

เพื่อนสมาชิกที่นำพาหนะคู่กายเข้าร่วมกิจกรรม จำเป็นต้องมีสติ๊กเกอร์เวปและหมายเลขวีทีนะ แสดงความเป็นเอกลักษณ์นะครับ

ควรมิควร แล้วแต่จะพิจารณาครับ

bagdam

คะแนนถูกใจ 15

คนแปดริ้ว หากินชลบุรี VT877

« #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:01:14 PM »

ขอเสนอเพิ่มเติมอีกสักข้อนะ ข้อเดียว

เพื่อนสมาชิกที่นำพาหนะคู่กายเข้าร่วมกิจกรรม จำเป็นต้องมีสติ๊กเกอร์เวปและหมายเลขวีทีนะ แสดงความเป็นเอกลักษณ์นะครับ

+1ครับ
jadindum2
ปรมาจารย์ขั้นสอง

คะแนนถูกใจ 141

๙VT 2179 สมุทรปราการ๙

« #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:21:10 PM »

มีจิตรกุศลทุกคน แต่ความพร้อมต้องมาก่อน หากไม่พร้อมก็ควรที่จะให้สมาชิกที่มีความพร้อมกว่าได้สิทธิ์เพื่อประโยชน์ในส่วนรวมนะครับ เห็นด้วยครับ  
manpakdee
*

คะแนนถูกใจ 773

เอ๋ ครับVT1597 VTChon009

« #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:06:45 PM »

รับทราบครับ
milan97
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 70

Vigo Solar Cell.

« #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:15:42 PM »

แวะมารับทราบกฏกติกามารยาทค่ะ...   
KENSHIRO25

คะแนนถูกใจ 53

VT 1000 jumper's

« #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:37:28 AM »

+1ครับ

เห็นด้วยครับ.....พี่โบ้เอ.....

แต่ว่าติกเกอร์จะใหญ่แบบ ของบังดำก็....นะครับ...(ต้องยอมแกเลย...แหล่มจริงๆขอบอก )
body
*

คะแนนถูกใจ 97

VT124คับ

« #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:36:09 PM »

+1ครับ
ชอบใจ สติกเกอร์เว็บที่ติดรถของบังดำจังเลย  สวยสมราคา 4,000 บาท ครับ 

คันเดียวในประเทศ    สุดยอดครับ

I am beasT
*

คะแนนถูกใจ 77

"เดินให้ช้าลงโลกจะสวยขึ้น "

« #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:42:56 PM »

รับทราบ .....   
pairoj

คะแนนถูกใจ 77

เพชรบุรี-มหาชัย VT_1021 line id:ton-leo-koi

« #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:00:40 PM »

+1ครับ
ชอบใจ สติกเกอร์เว็บที่ติดรถของบังดำจังเลย  สวยสมราคา 4,000 บาท ครับ  

คันเดียวในประเทศ    สุดยอดครับ

รู้เรื่อง ลุงเอ อิ อิ           รับทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 07:14:23 PM โดย pairoj » บันทึกการเข้า
JIBFY

คะแนนถูกใจ 32

VT.2603 chonburi.NO 066....Vt.Thai Loei ก๋อ 001

« #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:06:33 AM »

รับทราบและปฏิบัติตามครับ
nooy01

คะแนนถูกใจ 20

VT2627 สมุทรปราการ

« #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 12:01:02 AM »

รับทราบครับผม
9T

คะแนนถูกใจ 25

« #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 08:10:42 PM »

ฅนหลงทาง

คะแนนถูกใจ 62

อยู่ สุพรรณ

« #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 06:56:58 PM »

ผมว่าไม่จำเป็นมากนะท่านเอโบ้  มีเพียบครับ ที่มะด้ายติดติ๊กเก้อเว็ปแต่ไปงาน เยอะนะ เดี๋ยวเขาจะน้อยจัยนะ
Murcielago

คะแนนถูกใจ 18

VT 1542

« #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:17:16 PM »

ผมว่าไม่จำเป็นมากนะท่านเอโบ้  มีเพียบครับ ที่มะด้ายติดติ๊กเก้อเว็ปแต่ไปงาน เยอะนะ เดี๋ยวเขาจะน้อยจัยนะ

ต่อไปผมคงไปทำกิจกรรมร่วมกับเวปไม่ได้แล้วอะดิ 
Cake&Kaimuk_453
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 39

VT453 สมุทรปราการ

« #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:34:29 PM »

อดเลยเรา ติ๊กเกอร์ลอกหมดแร่ะ 
ฅนหลงทาง

คะแนนถูกใจ 62

อยู่ สุพรรณ

« #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:44:38 PM »

มีข้อคิดเล็กครับ

งานแต่ละครั้ง หากมี2วัน ผมคนแรกล่ะ ใจอยากจะไปแต่ ผมเองไม่ว่างพอ สองวัน เว็ปเคยคิดถึง ปัญหาตรงนี้มะ ผมเองก็เล่นเว็ปมาพอสมควร เคยจะมีกิจกรรมของเว็ปเอง ที่จัดเองน่ะ มีมั้ย

แล้วมีข้อคิดนิดนึง

หากมีคน2คน คนแรก ใช้วีโก้ แต่ไม่ติดติ๊กเก้อเว็ป แต่มีเลขวีที มีตัวตนเล่นประจำ แต่ไม่ติดติ๊กเก้ออะไรเลย

คนที่2 ใช้ รถรุ่นอื่น มีติ๊กเก้อ เลขวีที มติ๊กเก้อเว็ป

สองคันนี้ คันไหนควรจะมีสิทธิ์หรือไม่มีสิทธิ์ 

หากเกิดข้อกำหนดนี้มา ผมเองก็ไม่ติดมานานแระ

แต่ไม่ได้ไปงานเว็ป มิตติ้งกับเว็ปเพราะ ผมมีเวลาที่จำกัด หวังว่า ผมเองยังคงจะมีโอกาสได้ไปในงานเว็ปอีกนะครับ

9T

คะแนนถูกใจ 25

« #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 08:46:33 AM »

มีข้อคิดเล็กครับ

งานแต่ละครั้ง หากมี2วัน ผมคนแรกล่ะ ใจอยากจะไปแต่ ผมเองไม่ว่างพอ สองวัน เว็ปเคยคิดถึง ปัญหาตรงนี้มะ ผมเองก็เล่นเว็ปมาพอสมควร เคยจะมีกิจกรรมของเว็ปเอง ที่จัดเองน่ะ มีมั้ย

แล้วมีข้อคิดนิดนึง

หากมีคน2คน คนแรก ใช้วีโก้ แต่ไม่ติดติ๊กเก้อเว็ป แต่มีเลขวีที มีตัวตนเล่นประจำ แต่ไม่ติดติ๊กเก้ออะไรเลย

คนที่2 ใช้ รถรุ่นอื่น มีติ๊กเก้อ เลขวีที มติ๊กเก้อเว็ป

สองคันนี้ คันไหนควรจะมีสิทธิ์หรือไม่มีสิทธิ์ 

หากเกิดข้อกำหนดนี้มา ผมเองก็ไม่ติดมานานแระ

แต่ไม่ได้ไปงานเว็ป มิตติ้งกับเว็ปเพราะ ผมมีเวลาที่จำกัด หวังว่า ผมเองยังคงจะมีโอกาสได้ไปในงานเว็ปอีกนะครับ

+1  ครับ
rabbits
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 6

โชคชะตา ฟ้าลิขิต แต่ชีวิต ของกู

« #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 02:18:21 AM »

เอองั้นเค้าคงไม่ใด้ไปแล้ว  ไม่มีติ๊กเกอร์กะเค้า  ที่0มันก้อไม่มีขาย หาซี้อ เซ่เว่น ก้อไม่มี
Che™
ทีมงานวีโก้ไทยแลนด์
*

คะแนนถูกใจ 113

CHANGE การเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นกับเราได้เสมอ

« #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 06:56:27 AM »

ฟังจากสมาชิกแต่ละท่านไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ

1.เรื่องงานงานกิจกรรม เรามีหลากหลายมาทั้งปี ทั้งวันเดียว และ 2 วัน แค่มีใจอยากร่วมจริงๆมาได้เลยครับ

2.เรื่องสติ๊กเกอร์ อย่างกิจกรรมทั่วๆไปที่ไม่มีการแข่งขัน ชิงรางวัลต่างๆ ก็มาได้ไม่ใช่ปัญหา เช่น งานทำบุญ

ทำประโยชน์ต่อสังคม ขอเพียงมีจิตสาธารณะ เรายินดี มาได้เลย

เพราะกิจกรรมบางอย่างที่ต้องกำหนดให้มีสติ๊กเกอร์ เสื้อ มันก็แค่เล็กน้อยราคาไม่กี่บาท กำไรจากการขาย

ก็มาใช้ในกิจกรรมต่างๆของเว็บอย่างที่เห็น ตัวอย่างนะครับ

งาน Outdoor หรืองานอื่นๆที่ผ่านมาต่างๆ ทางผมและทีมงานก็จะพยายามจัดหาของรางวัล หรือกิจกรรมต่างๆ มากมาย

มาให้สมาชิกได้เล่นกัน และรับรางวัลกลับบ้านไป ทำงานกันเหนื่อยขนาดไหนไม่สำคัญ

ขอให้สมาชิกที่มาสนุก มีความสุขกับกิจกรรมต่างที่ทางเว็บจัดก็พอ ของรางวัลก็ไม่ได้เก็บไว้ใช้เอง

แจกให้กับสมาชิกจนหมด  ขอน้ำใจเล็กน้อยจากเพื่อนสมาชิกเพียงติดสติ๊กเกอร์ และใส่เสื้อเว็บแค่นี้

คงไม่มากเกินไป รบกวนขอฟังเสียงสมาชิกที่ได้ไปร่วมกิจกรรมครั้งผ่านๆมาด้วยครับ

เผื่อทางทีมงานจะได้เอาไปปรับปรุง

v_chai

คะแนนถูกใจ 21

คนล้ำค่าตรงที่รู้จักตนเอง

« #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:33:54 PM »

... I accept & no comment ...

... ดูรายละเอียดแล้ว ... ทีมงานกำหนดเป็นเงื่อนไขขั้นพื้นฐานธรรมดามาก ...
... สำหรับผม ... หากทริปไหนพร้อม ... และลงชื่อทัน ... ไม่พลาดแน่นอน ...
... ขอบคุณทีมงานวีโก้ไทยแลนด์ ... ที่ได้ให้โอกาสร่วมสนุกสนานกันทั้งครอบครับ ...
... กับทริปที่ผ่านมามันส์มาก ... 
kamrob
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 2

« #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 06:43:14 PM »

รับทราบครับผม  VT  4028  ครับ
jadindum2
ปรมาจารย์ขั้นสอง

คะแนนถูกใจ 141

๙VT 2179 สมุทรปราการ๙

« #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 05:10:20 PM »

อดเลยเรา ติ๊กเกอร์ลอกหมดแร่ะ 

สั่งซื้อใหม่ได้ครับ "น้องสัญ" 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์