อยากรู้วิธีแก้เสียงลม หรือ เสียงข้างนอกเข้าห้องโดยสาร ครับ

(1/2) > >>

wanjeab:
อยากรู้วิธีแก้เสียงลม หรือ เสียงข้างนอกเข้าห้องโดยสาร ครับ  รถผมเสียงเครื่องยนต์บ้าง เสียงลมบ้าง  เสียงยางบ้าง อื่น ๆ  มันดังมากครับ
เข้าในห้องโดยสารดังมาก ลำคานมากครับ  ช่วยบอกวิธีแก้ทีครับ
ไม่รู้ทามไงดี
รบกวนหน่อยครับ ใครรู้บ้าง

Pong55503:
ของผมรู้สึกว่าความเร็วที่110ขึ้นไปจะเริ่มได้ยินเสียงเครื่องดังเข้ามาในโดยสารและเสียงลมดังเข้ามาด้วย กำลังหาข้อมูล ใครรู้เข้ามาบอกที v072

hybrid man:
ถ้าเอากันสาดตรงประตูออกจะเงียบขึ้นเป็นกองเลยครับ ที่ความเร็ว 100+
แต่เป็นผมยอมเสียงดังดีกว่าให้ลูกชายหัวโล้น อิอิ

อีกทางเลือกหนึ่งว่าจะไปแดมป์รอบคันครับ ไม่รู้ว่าจะเห็นผลมากแค่ไหน

wanjeab:
พรีรันเนอร์  เครื่อง 3 พัน ครับ  ดังมาก วิ่ง 100 ขึ้นปะทะลม คุยกันในรถไม่รู้เรื่องเลยอะครับ
เสียงลมเข้า  ทั้งเสียงเครื่องยนต์  ดังมากครับ
ใครมีเทคนิคดี ๆ  ช่วยด้วยครับ
แดม  ทั้งคัน  คงหลายตังมากคับ  แต่ที่สำคัญผลที่ได้เท่าไหร่ม่ายรู้อะครับ

Sniper 7.62:
แดมป์  +   เปลี่ยนยางขอบประตู   หายแน่นอน

ยางขอบประตู ตอนออกรถมาใหม่ๆ มันจะพองตัวและยืดหยุ่นได้ดี เวลาปิดประตู มันจะแน่นสนิทและกระชับ กันเสียงจากภายนอกได้ดี
พอใช้ไปนานๆ มันก็เริ่มเสื่อมสภาพไปตามกาลเวลา ก็เลยมีเสียงลมจากภายนอกให้ได้ยิน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป