vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

สินค้า เปิดท้าย-ไทยแลนด์

ประกาศกฏกติกาห้องซื้อขาย
เตือน!!! ตรวจพบทำผิดกฏห้องเปิดท้ายหลายคนมาก ไม่อยากโดนแบนอ่านด่วน

1.การประกาศซื้อ-ขาย ในห้องเปิดท้าย-ไทยแลนด์ โดยบุคคลคนเดียวกัน ร้านค้าเดียวกัน สามารถประกาศได้เพียง 1 กระทู้เท่านั้น หากต้องการขายสินค้าอื่นเพิ่มเติม ให้ทำการเพิ่มในกระทู้ที่เคยตั้งไว้แล้ว โดยการแก้ไขข้อความเท่านั้น ไม่อยากโดนแบน โดนลบกระทู้ อ่านที่นี่
2.กระทู้ที่ยกเลิกขายให้ทำการแจ้งลบโดยกด แจ้งลบกระทู้นี้ ในกระทู้สุดท้ายเท่านั้น
3.อย่าลบเลี่ยงโดย ใช้ user อื่นมาโพสต์ หรือเปลี่ยนชื่อกระทู้ เราตรวจสอบโดยระบบและทีมงาน เจอแบนยาว
เตือน!!! ซื้อของระวังมิจฉาชีพ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนซื้อของ พบเจอปัญหาแจ้งทีมงานทันที

VigoThailand.com // วีโก้ไทยแลนด์ « ตลาดซื้อ-ขาย วีโก้ไทยแลนด์ « เปิดท้าย-ไทยแลนด์ « เดินสายไฟระบบต่าง ๆ,วัดลมยาง Victum TPMS,Smartgauge, ปรับเลขไมล์และของแต่งอื่น ๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 35   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดินสายไฟระบบต่าง ๆ,วัดลมยาง Victum TPMS,Smartgauge, ปรับเลขไมล์และของแต่งอื่น ๆ  (อ่าน 541675 ครั้ง)
patto
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ 13

Make it don't just thing

« เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 10:11:55 AM »

Administrator Comment <<<ปักหมุด 01/07/53 - 01/7/62>>>

-รับปรับเลขไมล์ ดิจิตอล วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ สำหรับท่านที่เปลี่ยนไมล์จากวีโก้เป็นฟอร์จูนเนอร์
และต้องการเลขระยะทางให้เท่าเดิม ส่วนรุ่นหรือยี่ห้ออื่นที่นอกเหนือจากนี้ ก็รับปรับนะครับ ทั้งในและนอกสถานที่ครับ
-รับเดินสายไฟชุดอัตราสิ้นเปลือง พร้อมติดตั้ง หรือท่านที่ต้องการชุดสายไฟไปติดตั้งเอง เรามีไว้บริการครับ
ทั้งชุดสายไฟคอนโทรลวิทยุ รับเดินไฟฉุกเฉินตัวนอก สวิทช์ไฟต่าง ๆ
-ตัวแทนจำหน่ายและติดตั้งชุด Cruise control ของเกียร์ธรรมดา สำหรับ วีโก้ 3.0 M/T,2.5 M/T,2.7 vvti
Fortuner 3.0 M/T , Innova 2.5 D4D ,2.0 vvti สำหรับโซนรังสิต ปทุมธานี อยุธยา อ่างทอง สระบุรี สิงห์บุรี

คุณสมบัติ Cruise Control in Manual Gear

1. สามารถ Lock Speed ตั้งแต่ 30 – 160 KM/H
2. สามารถเพิ่มความเร็วได้  สามารถลดความเร็วได้
3. สามารถยกเลิกการทำงานได้โดยวิธีดังนี้  เหยียบเบรค  กดคันเร่ง  เหยียบคลัช เปลี่ยนเกียร์  และระบบยกเลิกแบบอัตโนมัติ
เช่น รถขึ้นเนินชันกว่าที่การเพิ่มความเร็วอัตโนมัติตรวจพบการต่างกันระหว่าง RPM และ Speed เกินกว่า 15% Cruise จะ off
หรือในทางกลับกันรถลงเนินจนความเร็วเพิ่มเร็วกว่าปกติ Cruise ก็จะ Off และกรณีวิ่งบนถนนขรุขระจนทำให้ความเร็วลดลงมากว่าปกติ
และระบบควบคุมตรวจเจอ Cruise จะ Off เช่นกันซึ่งระบบความปลอดภัยต่างๆเหล่านี้ทีมงานได้เรียนรู้มาจากระบบรถยุโรป 2-3 ยี่ห้อ
4. การตอบสนองต่อการเพิ่มหรือลดความเร็วจะไม่ทันทีทันใดเหมือนในเกียร์ออโต้เพราะได้คำนึงถึงเหตุการณ์และความปลอดภัยเป็นหลัก
5. การOff โดย EMG. SW. กรณีฉุกเฉินหรือ  Error

สนใจติดต่อ พัฒน์ โซนอยุธยาครับ 081-994-9397  
  t29
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2018, 10:20:03 AM โดย EKVIGO » บันทึกการเข้า

patto

« #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:47:37 PM »

วันอาทิตย์นี้ (15-ก.พ. 52) ผมจะเข้ากรุงเทพ แถวบางกรวย สมาชิกท่านใด สนใจใช้บริการปรับเลขไมล์ กรุณาแจ้งความจำนงด้วยครับ
จะได้จัดเวลาได้ถูกครับ ขอบคุณครับ

เสียดายจริงๆครับ มาเปิดดูช้าไป  :a5: :a5: มาแถวบ้านผมเลย ไม่ทราบว่ามาทำอะไรครับ แล้วจะมาแถวนี้อีกมั้ยครับ  e5 e5

ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมก็ได้ครับ ไม่แน่ ไว ๆ นี้อาจได้เข้าไปอีก ขอบคุณครับ

patto

« #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:49:26 PM »

สนใจกล่อง e-fast อะนายช่าง ติดก่อนผ่อนทีหลังได้เปล่า :a8: :a8: e1 e1

เอาให้ชัวน์ก่อนต้น เรื่องผ่อนอะ มาคุยตัวต่อตัวดีกว่า   :a8: v59
patto

« #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:54:02 PM »

สวัสดีครับคุณพัฒน์ ผมเป้ อยุธยา นะครับ  v51
วันพฤหัสอาทิตย์ที่แล้ว ได้ให้คุณพัฒน์มา ติดตั้ง ครูซ เกียร์ธรรมดาให้ นะครับ เหนื่อยกันยาวเลย ตั้งแต่ ห้า โมงเย็น จนถึง ตีหนึ่ง ตีสอง ยาวเลยนะครับ เนี่ย งานยากน่าดูเหมือนกัน ถ้าหากว่ารู้ว่าคุณพัฒน์ใช้กำลังภายในมากขนาดนี้ ทางผมคงนัดวันเสาร์อาทิตย์ ดีกว่า ทางคุณพัฒน์จะได้ทำสบายๆ

เนอะ
งานที่ออกมาก็ถือว่า OK นะครับ  :a6:
ความเอาใจใส่งานก็สูง อันนี้ เยี่ยม  :a12:

ขอชมครับ ในส่วนของการลองใช้ ครูซ ตอนนี้ก็กำลังทดสอบอยู่นะครับ แล้วจะแจ้งผลอีกทีหนึ่งนะครับ ว่าผลเป็นอย่างไรบ้าง

ขอการันตี คนหนึ่งแล้วกันนะครับ ว่าคุณพัฒน์ เยี่ยม ครับ  e13

คุณเป้ ก็ว่าไป เล่นทำทีละหลายอย่างนี่ครับ อยากได้งานเนียน ก็ต้องงี้แระครับ แล้วครูซ เป็นงัยบ้างรายงานผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับที่ให้การสนับสนุน
ton@tokai
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 1

ตรงไปข้างหน้า ป่าโมก อ่างทอง

« #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:13:50 PM »

ช่วยดันนะครับ งานเนียนๆ ถ้าลองทำแล้วจะติดลม เอ๊ย ติดใจ :a8: :a8: :a8:
patto

« #80 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 08:10:53 AM »

ช่วยดันนะครับ งานเนียนๆ ถ้าลองทำแล้วจะติดลม เอ๊ย ติดใจ :a8: :a8: :a8:

ได้แต่เชียร์คนอื่นเขา แล้วเมื่อไหร่จะเข้ามาทำกับเขาบ้างอะ ต้น รออยู่นะ :a8:
patto

« #81 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 07:26:59 PM »

วันที่ 8 นี้ไปปรับเลขไมล์เพื่อการกุศลดีกว่า ท่านใดสนใจ ราคาพิเศษเฉพาะวันที่ 8 เท่านั้นครับ แล้วพบกันนะครับ v55 :a7:
pronsatit
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #82 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:26:38 PM »

99999
วันนี้จะมาเล่าให้ฟัง หรือ รายงานการทดสอบ การใช้ครูส ควบคุมความเร็ว ของคุณพัฒน์ ดีน้า.....................
เอาเป็นว่ามาเล่าให้ฟังแล้วกันนะครับ

ความเดิม ตอนที่แล้ว ซึ่งเป็นวันที่ ติดตั้ง อุปกรณ์ชิ้นนี้กับคุณพัฒน์ (มีอะไรบ้างล่ะ ??)

1.ติดตั้งครูส ควบคุมความเร็ว เกียร์ m/t ของรถ PRE 4D
2.ทำการรีเซ็ท ไมล์ฟอจูนเนอร์ (เพราะเท้ามันหนัก ไม่ยอมเดิน ขับแต่รถ ระยะทางมันก็เลยแซงหน้าเพื่อนๆ เขา นะครับ ก็เลยปรับให้เท่าๆ กันหน่อย จะได้ไม่แซงหน้าแซงตาเพื่อนคนอื่นเขา)
3.ติดตั้ง สวิทซ์ฉุกเฉินตัวนอก พร้อมทั้งเดินสายไฟให้ด้วย (ของก็สั่งจากคุณพัฒน์นี่แหละ ง่ายดี ) สั่งทั้งของแล้วก็ติดตั้งด้วย

ทั้งหมด 3 รายการที่ให้ทางคุณพัฒน์ทำให้ เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ เดือนที่แล้ว

วันที่ทำก็ตอน 5 โมงเย็นหลังเลิกงานกันพอดี (เห็นทางคุณพัฒน์บ่นเหมือนกัน ....ฮะๆๆ เหนื่อยเหมือนกันคุณเป้ ...แต่ใจมันรัก....) สั้น ๆ แต่ก็นะ คนเรามันชอบ ถึงเหนื่อยก็สนุก
ใช่มั้ยครับ คุณ พัฒน์

e13
pronsatit
*

« #83 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:37:11 PM »

ไม่ใช่คุณพัฒน์มาคนเดียว ........ v16
แต่มีแฟนสาวมาด้วย.......คอยเป็นกำลังใจให้อยู่ข้างๆ ......น่าอิจฉาดีแท้........ขนาดลูกสาวผม ยังบอกเลยว่า แฟนคุณลุงสวย .....(อันนี้เด็กเขารับประกันความสวย....ชัวส์) ฮะๆๆๆ

ฮะๆ นอกเรื่องไปหน่อย
มาถึงคุณพัฒน์ก็จัดการ ถอดประกอบอย่าง ชำนิ ชำนาญ เป็นการใหญ่ ไม่รีบก็ไม่ได้ ดวงอาทิตย์กำลังจะหนีไปพักผ่อนเสียก่อน มืดแล้วจะลำบาก

ไอ้เรา ก็ ไม่ได้ สอ ใส่ เกือก นะ....แต่มันขี้สงสัย ก็ถามโน่น ถามนี่ไปเรื่อยๆ ........ฮะๆ ไม่รู้ว่าช่างเขาจะรำคาญหรือเปล่า แต่ก็เห็นคุยไปทำไป สบายๆ

เก่งจริงๆ.......ฮะๆๆๆ

เป้/อยุธยา :a12:
aekato
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 15

« #84 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:58:25 PM »

v36 ที่แฟนคุณพัฒ ไปด้วยแบบว่ากลับ แอยหนีเที่ยวป่าว อิอิ  :a12:

pronsatit
*

« #85 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 09:06:36 PM »

ถอดไป ถอดมา ต่อสายไป ต่อสายมา เอ๊ะ......ค่ำตอนไหนเนี่ย .......
มืด ล่ะ............

ดีที่คุณพัฒน์มีหลอดไฟสนาม ติดรถมาด้วย คีบต่อจากแบ๊ตห้องเครื่อง มาห้อยให้ความสว่างทำงานต่อได้สบายๆ

แต่อย่างหนึ่งที่แก้ไม่ได้ ก็ ยุงนี่สิ  99999 กัดกันน่าดูเลยตอนค่ำเนี่ย......

อย่างนี้แหละน้า..... บ้านนอกกลางทุ่ง .....ยุงมันเยอะ......

ฮะๆๆๆ
pronsatit
*

« #86 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:32:53 AM »

v62

รื้อๆ ถอด ๆ ประกอบอุปกรณ์ ตัดสายเป็นการใหญ่ ทำไปทำมา มืด แฮะ .........มองก็ไม่เห็น

ได้หลอดไฟดวงเล็กนี่แหละ พระเอกในงานนี้ ..............

ช่วยคุณพัฒน์ได้เยอะ .......ฮะ....ๆๆๆ

v56
pronsatit
*

« #87 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:36:37 AM »

v10

เอ....หลอดเดียว....คงไม่พอ......อันนี้ผมคิดให้เอง

ก็เลยไปหาหลอดนีออนมาเพิ่มให้เลย เอาแบบว่า ให้สว่างไปทั้งห้องโดยสายเลยดีกว่า..........ฮะๆ (ไม่มีอะไรออก กลัวคุณพัฒน์แกตัดสายไฟผิด ต่อผิด เรื่องจะไปกันใหญ่ ก็เลยช่วยไปนิดหนึ่ง......ฮะๆ)

v47
pronsatit
*

« #88 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:46:25 AM »

s9

มาดูการเก็บงานของคุณพัฒน์กัน
การต่อสายไฟทุกจุดของทางคุณพัฒน์ ....... หลังจากที่ทำการต่อสายเสร็จเรียบร้อยแล้ว ....จะใช้ท่อหด ......สอดเข้าไปด้วย จากนั้นก็จะเผาท่อหด ให้รัดสายไฟให้แน่น เพื่อป้องกันการช๊อตสายไฟ หรือระบบไฟฟ้าของรถยนต์.........

ก็ดีนะ... เคยโดนกันมาสดๆ ร้อนๆ คันเก่า กำลังขี่ไปอยู่ดีๆ ......เอ ....กลิ่นเหมือนอะไรไหม้หว่า....สักพัก ควันขึ้นเลย ......มารื้อรถออกมาดู โอ้แม่เจ้า.....สายไฟซ๊อท ละลายติดกันเลย ...........เพราะช่างมักง่ายแท้ๆ .........ประหยัดเกิน มาซ่อมแอร์ให้ แล้วเอาเทปพันสายตัวเก่าที่แกะออกเดิมกลับมาพัน.....เวลารถวิ่งขยับไปขยับมาก ....หลุด ซ๊อทกันไปหมด....ชุ่ยที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดด.....

แต่เห็นคุณพัฒน์แกของมาครบ การตัดต่อเรียบร้อย ก็อุ่นใจไปหน่อย ..... v7

pronsatit
*

« #89 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:47:25 AM »

อ้าว..........ลืมรูป

V67
pronsatit
*

« #90 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:53:45 AM »

v17

งานเก็บสายเรียบร้อย ต่อสายเรียบร้อย ปาเข้าไป 3 ทุ่มกันแล้ว ก็เป็นอันจบ การต่อสาย และประกอบชิ้นส่วนเข้าตำแหน่งเดิม.......

เตรียมตัวทำไมค์ร้องเพลงต่อไป............(อ้าว...........ไม่ใช่) v89

V74 V74 V74
เป็นไมค์รถ ต้องแกะมาติดหลอดไฟ แสดงสถานะครูส.................. ฮะๆๆๆ

pronsatit
*

« #91 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:58:19 AM »

พรุ่งนี้เดี๋ยวจะอัปเดทให้ต่อนะครับ

วันนี้รายงานผลการติดตั้งกันไปก่อน ...............(ง่วงแล้วคราบบบบบบบบบบบบบบ............... v4)

วันหลังจะทดสอบแล้วครับ

อดใจรอแป๊ปป................................... (ฮะๆ แอบทางคุณพัฒน์มาโพทให้นะเนี่ย..........ไม่รู้ว่าเจ้าตัว......... v90..........หรือเปล่า ฮะๆๆๆๆๆ)

เป้/อยุธยา
patto

« #92 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 11:45:13 AM »

แหมคุณเป้ เล่นมาตลบหลังกันแบบนี้เลยนะครับ แล้วการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ มีปัญหาประการใด รีบแจ้งเลยนะครับ ขอบคุณครับ v55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2009, 08:33:10 PM โดย patto » บันทึกการเข้า
tong vt869
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 5

« #93 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 01:42:12 PM »

เมื่อวานต้องขอโทษคุณพัฒน์จริงๆครับที่ไม่ได้รอชุดอัตราสิ้นเปลืองจากคุณพัฒน์เพราะต้องกลับบ้านผมหวังว่าไม่นานนี้คงจะได้เข้ามาให้คุณพัฒน์ติดตั้งอัตราสิ้นเปลืองอีกนะครับ
wudvigo vt200

คะแนนถูกใจ 9

« #94 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 06:25:11 PM »

up up up   e13
patto

« #95 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 08:27:52 PM »

เมื่อวานต้องขอโทษคุณพัฒน์จริงๆครับที่ไม่ได้รอชุดอัตราสิ้นเปลืองจากคุณพัฒน์เพราะต้องกลับบ้านผมหวังว่าไม่นานนี้คงจะได้เข้ามาให้คุณพัฒน์ติดตั้งอัตราสิ้นเปลืองอีกนะครับ

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณนะครับที่ให้ความสนใจ ไว้โอกาสหน้าคงได้รับใช้นะครับ v55
pronsatit
*

« #96 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 07:17:46 AM »

วันนี้มาต่อกันดีกว่า......ฮุๆๆๆๆๆ e9

ต่อจากเดิมที่แล้วที่เก็บสายไฟเสร็จเรียบร้อย ทางคุณพัฒน์ ต้องรื้อ ไมค์......รถ ฮะๆ (ไม่ใช่ไมค์ร้องเพลงน้า.......) มาติดตั้งหลอดไฟ...........
ตอนแรกติดตั้งหลอดไฟสีเขียวก่อน............น่าจะใช้ได้..........

แต่........ก็ผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อย ...............ก็เลยได้หลอดไฟสีแดงของ Jazz มาแทน..........(ดูไปดูมา สีแดงก็เท่ย์ ไปอีกแบบ แฮะ .....)

ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะเนี่ย .....ฮะๆๆๆ
pronsatit
*

« #97 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 07:23:14 AM »

s7

กว่าการเดินสายไฟเสร็จ ติดหลอดไฟเสร็จ .........และรีเซ๊ท.............ระยะทางบนเรือนไมค์..........ปาเข้าไปเกือบตีหนึ่ง.............

หมดแรงไปตามๆ กันทั้งผมเอง และ คุณพัฒน์............แต่ดีหน่อยที่คุณพัฒน์ยังได้นอนต่อ............ส่วนผมจะเริ่มการทดสอบรถตีสองไปเลย

เพราะต้องออกไปต่างจังหวัด ที่ โคราช แล้วต่อไปที่ร้อยเอ็ด สุดท้ายถึงอุบล แล้วค่อยตีกลับเข้ามากรุงเทพ.................

บททดสอบ ครูส ของคุณพัฒน์...........จะเริ่มทดสอบ ตั้งแต่ ตีสองของวันติดตั้งเลยทีเดียว.............

v35
aekato

« #98 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:09:36 AM »

คุณพัฒ  ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆๆๆ ไว้มีโอกาศจะปรึกษาอีกครับ  V67  นับถือน้ำใจจริงๆๆ ครับ ขนาดไม่ได้ซื้อของกับแก ยังแน่นำการติดตั้ง ขอบคุณมากครับบ V67 :a12: e13
patto

« #99 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:26:43 PM »

คุณพัฒ  ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆๆๆ ไว้มีโอกาศจะปรึกษาอีกครับ  V67  นับถือน้ำใจจริงๆๆ ครับ ขนาดไม่ได้ซื้อของกับแก ยังแน่นำการติดตั้ง ขอบคุณมากครับบ V67 :a12: e13

ไม่เป็นไรครับคุณเอก มีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ช่วยกันไปครับ มีมิตรไว้ ดีกว่ามีศัตรูครับ :a7:
aekato

« #100 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:32:12 PM »

ไม่เป็นไรครับคุณเอก มีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ช่วยกันไปครับ มีมิตรไว้ ดีกว่ามีศัตรูครับ :a7:

ครับผม แต่ AC นิ ช่างถึงกะบ่นว่าปวดเอวเลยครับ  :a12:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 35   ขึ้นบน
  พิมพ์