vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)อยากทราบค่าภาษีประจำปี แคปเปิดได้กับเปิดไม่ได้ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบค่าภาษีประจำปี แคปเปิดได้กับเปิดไม่ได้ครับ  (อ่าน 2271 ครั้ง)
wannamalee
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

2.5E smart cab

« เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:38:24 PM »

กำลังจะมาเป็นสมาชิกใหม่แบบเต็มตัวครับ
จะออก smart cab 4x2 2500 ครับ
อยากทราบว่าค่าภาษีประจำปี กับค่าประกัน นี่เสียมากกว่าแบบแคปเปิดไม่ได้หรือเปล่าครับ หรือเท่ากันครับ
 ขอบคุณครับv106
auka45
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 2

VT1552 อุตรดิตถ์

« #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:54:52 PM »

เหมือนกัน และเท่ากัน เพราะลักษณะรถบรรทุก
แต่ถ้าใส่หลังคาต้องแจ้งด้วย เพราะลักษณะรถเปลี่ยนแปลง
kasam
**

แบ้งค์ กะ บิวส์

« #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:52:25 PM »

อยากยกหัวเก๋งแค็บเปิดได้มาใส่บ้าง  ไม่รู้ราคาเท่าไร

ถามครับ
body
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 92

« #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 07:27:47 AM »

อยากยกหัวเก๋งแค็บเปิดได้มาใส่บ้าง  ไม่รู้ราคาเท่าไร

ถามครับ

เรื่องยกเปลี่ยนหัวเก๋ง  ลองโทรถามคุณเบียร์ ชลบุรี ตามแนรนด์เนอร์ด้านบนดูนะครับ คล้ายๆ ผมเคยเห็นเขาลงในกระทู้อยู่

สำหรับการเสียภาษี เครื่องยนต์ 2500   4*2  แพงกว่า แค๊บเปิดได้แบบธรรมดาครับ เป็นรถยนต์นั่งกับรถบรรทุก

ธรรมดา ประมาณ พันกว่าบาท

แต่เป็น สี่ประตู 2500  สี่พันกว่าเกือบๆห้าพัน

และเป็นสี่ประตูเครื่อง 3000 หกพันกว่าเกือบๆเจ็ดพันครับ

จะเสียเท่าไรแน่นอนนั้น คงต้องถามขนส่งหรือทางผู้ขายดู 

คล้ายๆเคยเห็นเพื่อนสมาชิกเอาอัตราการเสียภษีรถยนต์มาลงในนี้เหมือนกัน
kasam
**

แบ้งค์ กะ บิวส์

« #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:17:42 AM »

ถามครับ

เรื่องยกเปลี่ยนหัวเก๋ง  ลองโทรถามคุณเบียร์ ชลบุรี ตามแนรนด์เนอร์ด้านบนดูนะครับ คล้ายๆ ผมเคยเห็นเขาลงในกระทู้อยู่

สำหรับการเสียภาษี เครื่องยนต์ 2500   4*2  แพงกว่า แค๊บเปิดได้แบบธรรมดาครับ เป็นรถยนต์นั่งกับรถบรรทุก

แต่เป็น สี่ประตู 2500  สี่พันกว่าเกือบๆห้าพัน

และเป็นสี่ประตูเครื่อง 3000 หกพันกว่าเกือบๆเจ็ดพันครับ

จะเสียเท่าไรแน่นอนนั้น คงต้องถามขนส่งหรือทางผู้ขายดู 

คล้ายๆเคยเห็นเพื่อนสมาชิกเอาอัตราการเสียภษีรถยนต์มาลงในนี้เหมือนกัน
รบกวนพอจะมีเบอร์ติดต่อคุณเบียรไหมครับ ผมอยู่ปราณบุรี

อยากรู้รายละเอียดอย่างละเอียด
body
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 92

« #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:50:20 AM »

ถามครับ

รบกวนพอจะมีเบอร์ติดต่อคุณเบียรไหมครับ ผมอยู่ปราณบุรี

อยากรู้รายละเอียดอย่างละเอียด

นี่ครับ กระทู้ คุณเบียร์ ชลบุรี  อยู่กระทู้ปักหมุดหน้าซื้อขาย และแบรนนด์เนอร์ ด้านบน ที่เขียนว่าอะไหล่แท้ และตกแต่งรถ

เบอร์โทรคุณเบียร์ อยู่ในนั้น ลองติดต่อดูนะครับ

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=79624.0
ninegogo
ใบขับขี่ตลอดชีพ

คะแนนถูกใจ 8

Bon Voyage - ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ

corewindows
« #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 04:03:00 PM »

...เข้ามาเก็บความรู้ครับ...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์