ดอกซ่อมเปลี่ยนว้อยมาแล้วจะดังดีเหมือนเดิมหรือป่าว

(1/2) > >>

tonywut:
 v011 ถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ คือว่าดอก หน้า 12 โครงหล่อว้อยคู่ ซ่อมเปลี่ยนว้อยมา แล้วเสียงจะดีเหมือนกับว้อยเดิมๆโรงงานเหรือป่าวครับ

somboonjeab:
ของเดิมดีกว่าเยอะเลยครับ

เป็ดซ่า:
 v016
ผมว่าเสียงจะดีเหมือนเดิมหรือเปล่านั้นอยู่ที่วอยย์ที่นำมาเปลี่ยนครับ
ถ้าเอาวอยย์ดีๆมาเปลี่ยนนั้นก็คงเหมือนเดิมหรือดีกว่าเดิมซะด้วยซ้ำ
งั้นเค้าจะมีวอย์โมทำเพื่ออะไร

somboonjeab:
เสียงดีกับเสียงดังต่างกันนะครับ การโมลำโพงก็คือเปลี่ยนไหม่ทั้งหมดยกเว้นเเม่เหล็ก เเต่ถ้าเปลี่ยนวอยล์ก็คือเปลี่ยนเเค่วอยล์เสียงที่ได้ไม่มีทางที่จะดีเหมือนเดิม เเต่ถ้าเปลี่ยนวอย์ลที่ดีกว่าก็ต้องดูว่าลำโพงเดิมเราใช้ของอะไรอยู่ราคามันเเตกต่างกันมากไหม ถ้าไม่มากเราก็ลองพิจารณาดูว่าจะเปลี่ยนไหม่หรือซื้อไหม่ร้านโมร้านทำลำโพงหาง่ายเเต่ร้านที่ทำได้ดีนะผมว่าหายากนะครับ เสียงดังใครก็ทำได้ครับ เเต่เสียงดีหายากนะครับ

เป็ดซ่า:
ผมว่าลำโพงที่คนไทยเล่นกันส่วนใหญ่
มีกี่เปอร์เซนต์ครับที่จะเอารายละเอียดเสียงซับนะ
ยิ่งดอกลำโพงราคาไม่เกินหมื่นต้นๆเปลี่ยนวอยย์มาถ้าวอยย์ไม่ห่วยแตกจริง
ก็ยากที่จะฟังรายละเอียดออกว่ามันแตกต่างอย่างไร
มีแต่เขาทำกันให้มันหนักแน่นแล้วทนกันซับที่ใส่ในรถส่วนใหญ่
เขาไม่ฟังรายละเอียดกันหรอครับ
ถ้าไม่ใช่รถแบบใช้แข่งกันนะ
 v001 v001 v001 v001

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป