vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเทอร์โบพัง  (อ่าน 19277 ครั้ง)
yangsaethaw
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 3

« เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:17:53 PM »

อาการเทอร์โบพังมันเป็นยัีงไงครับ เห็นบางคนว่าควัีนขาวแต่เครื่องแรงตก ไม่ต่างเท่าไหร่จริงป่าว 
Diamond Crown
ดริฟต์คิงขั้นเซียน

คะแนนถูกใจ 15

"เกิดนานยิ่งเห็นเยอะ"

« #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:24:38 PM »

ต่างมาก ต่างน้อยแล้วแต่อาการจะหนักเบาแค่ไหนครับ
komgrichm
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

« #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:44:38 PM »

เร่งไม่ขึ้นครับ เร่งได้ไม่น่าเกิน 60 เหมือนคนไม่มีแรง
teerada448
ดริฟต์คิงขั้นเทพ
*

คะแนนถูกใจ 31

กูรู แต่กรูไม่รู้

« #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:25:54 PM »

อาการเทอร์โบพังมันเป็นยัีงไงครับ เห็นบางคนว่าควัีนขาวแต่เครื่องแรงตก ไม่ต่างเท่าไหร่จริงป่าว 

มันก็จะมีหลากหลายอาการครับบูทส์ตก เครื่องไม่มีแรงกดคันเร่งเท่าไรมันก็ไม่ยอมไป วิ่งก็ไม่ออก  ส่วนอาการควันขาว ก็จะเกิดจากแกนเทอร์โบมีปัญหาพวกซีลยางกันน้ำมันรั่วซึมครับ มันก็เลยเป็นสาเหตุทำให้น้ำมันเครื่องโดนเอาไปเผาไหม้ในห้องเครื่องควันมันก็เลยขาว  แต่ถ้าเทอร์โบถึงกับแกนขาดล่ะก็วูบทันทีเลยครับ เครื่องจะน็อคเพราะว่าเศษใบพัดเข้าห้องเผาไหม้แล้วก็พังครับ
Rachain
ใบขับขี่ตลอดชีพ

« #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:10:09 PM »

มันก็จะมีหลากหลายอาการครับบูทส์ตก เครื่องไม่มีแรงกดคันเร่งเท่าไรมันก็ไม่ยอมไป วิ่งก็ไม่ออก  ส่วนอาการควันขาว ก็จะเกิดจากแกนเทอร์โบมีปัญหาพวกซีลยางกันน้ำมันรั่วซึมครับ มันก็เลยเป็นสาเหตุทำให้น้ำมันเครื่องโดนเอาไปเผาไหม้ในห้องเครื่องควันมันก็เลยขาว  แต่ถ้าเทอร์โบถึงกับแกนขาดล่ะก็วูบทันทีเลยครับ เครื่องจะน็อคเพราะว่าเศษใบพัดเข้าห้องเผาไหม้แล้วก็พังครับ

อาการก่อนที่แกนจะขาดสังเกตุยังไงได้บ้างครับพี่ 
Ton1827

VT1526 เกิดมาแรงน้อย โถ่ ไอ้ปื๊ดเอ้ย

« #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:37:10 AM »

การที่เทอร์โบจะหมดอายุไข ก่อนวัยอันควรนั้น ก็มาจากการที่เราไปเล่นบูทส์ที่มากเกินลิมิตทีร่มันมีอยู่ครับ เทอร์โบVIGO มันเปราะมาก ไม่เหมือนคู่แข่ง ถ้าเราเค้นบูทส์มากๆ มันก็ใช้ได้ไม่นานครับ น้ำมันเครื่องก็มีส่วนสำคัญอยู่ไม่น้อย เพราะมันต้องใช้ไปเลี้ยงแกนของเทอร์โบ การวอมว์ดาวน์ก็สำคัญไม่แพ้กัน ผมเองก็เป็นหนึ่งที่เทอร์โบเดิมๆลาโลกไปนานแล้ว เพราะเหตุผลเบื้องต้นนั่แหละ แต่ของผมยังไม่ถึงขั้นแกนขาด หรือควันขาว แต่แค่มีเสียงหอนดังขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยต้องเปลี่ยนมันก่อนที่มันจะบานปลายกว่านี้ครับ
yangsaethaw
ใบขับขี่ชั่วคราว
**

คะแนนถูกใจ 3

« #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:16:52 AM »

ท่านเปลี่ยนโบฯ ชุดเท่าไหร่ครับ  (ของเดิม ๆ ติดรถ)
e20xao
ใบขับขี่ 5 ปี

Vigo... ฉึกๆ...

« #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:14:34 AM »

อาการที่บอกว่าเทอร์โบจะพังก็

บูสต์ไม่ขึ้น ( แกนขาด )

ควันขาว ( แกนเทอร์โบไหม้ )

มีเสียงหอน ( ใบหลังบบิ่น หรือหาย )
thepsexy
มือใหม่หัดขับ
*

รักนะ "วีโก้"

« #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 11:25:48 AM »

วันนี้ขี่ไปเร่งแซงมีอาการเสียดังปุ๊ง! เร่งไม่ขึ้นเอนจินโชว์ โบไม่มีน้ำมันบริเวณโบ ควันไม่ขาว ดับเครื่อง สตาร์ใหม่ไฟเอนจินหาย อต่รู้สึงแรงไม่ดีเหมือนเดิมแต่ไม่ต่สงมา เป็นที่โบ ป่าวครับ
asawin_jj

คะแนนถูกใจ 1

« #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 11:58:44 PM »

ร้านนี้ครับแนะนำผมทำมา แก้อาการเทอรโบรั่ว จบครับ ทำเยอะมากครับลองดูครับ แต่ต้องโทรนัดนิดนึงนะครับ ช่างแจ๊ค 085-3363362 อยู่แถว นนทบุรีครับ แนะนำครับ
 ตามลิ้งเลยครับ ลองดูรีวิวดู    https://m.facebook.com/profile.php?id=1383930585174091
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์