ขอความเห็นระหว่าง ฝาครอบกระบะ กับ หลังคา

(1/3) > >>

kero:
 v066 คือว่า กำลังจะตัดสินใจ อยู่ระหว่าง ติดหลังคาปิดกระบะไฟเบอร์ หรือ ฝาครอบปิดกระบะ ไม่ได้ เกี่ยงเรื่องราคาและ ยี่ห้อ แต่อยากถามถึง ประเด็นขอปัญหา ที่จะตามมา รบกวน ท่านผู้รู้หรือที่ใช้งานอยู่ ช่วยชี้แนะที ไปที่ร้าน ร้านก็บอกให้ใส่หลังคาเลย (รถของผม วีโก้ 4 ประตู Pre. 3.0 นะครับ)

Diamond Crown:
ผมเลือกฝาครอบกระบะครับ

***สงสัยนิดนึง "หลังคาปิดกระบะ" นี่ หมายถึงหลังคา เหล็กสามมิตร อย่างนี้เป็นต้น หรือเปล่าครับ

kero:
อ้างจาก: kero ที่ กันยายน 07, 2010, 05:27:10 PM

v066 คือว่า กำลังจะตัดสินใจ อยู่ระหว่าง ติดหลังคาปิดกระบะไฟเบอร์ หรือ ฝาครอบปิดกระบะ ไม่ได้ เกี่ยงเรื่องราคาและ ยี่ห้อ แต่อยากถามถึง ประเด็นขอปัญหา ที่จะตามมา รบกวน ท่านผู้รู้หรือที่ใช้งานอยู่ ช่วยชี้แนะที ไปที่ร้าน ร้านก็บอกให้ใส่หลังคาเลย (รถของผม วีโก้ 4 ประตู Pre. 3.0 นะครับ)

ไม่ทราบ พี่ๆ รู้จัก ฝาครอบกระบะ ของ PS THAITOP ไหมครับ มีใครติดมาใช้งานบ้าง รบกวนถามหน่อย มีคนบอกว่าราคาไม่แพง แถมสวยอีกต่างหาก

Rachain:
ผมไม่ได้ใช้ทั้งสองอย่างครับ

แต่ถ้าให้เลือกคงจะเลือกหลังคาไฟเบอร์ครับ v102

INDIAN:
ต้องดูว่าวัตถุประสงค์ของการใช้งาน
ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อยๆ ขนของบ้างเล็กน้อย ใส่หลังคา full option (แพง)
---คนนั่งหลังสบาย  v028
ถ้าเอาบรรทุกของอย่างเดียวแต่ไม่มากนัก ใส่ฝาครอบกระบะ
---คนนั่งได้แต่ร้อน  v083_2
**ใสไลน์เนอร์แล้วไปใส่หลังคาจะต้องเจาะไลน์เนอร์เพื่อใส่ตัวยึด
เห็นแล้วเสียของหมด  v014
ของผมก็เพิ่งจะไปใส่หลังคาสามมิตรมาได้3วันไม่ค่อยแฮบปี้เท่าไหร่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป