vigothailand,

vigo

,

วีโก้

,

วีโก้แชมป์

,

vigo champ

, toyota vigo,

รถบ้าน

, รถแต่ง, วีโก้ไทยแลนด์, ตลาดรถ, รถมือสอง, toyota, โตโยต้าชัวร์,

vigo 2014

, one2car , รถกระบะมือสอง, โตโยต้า

ลงชื่อร่วมกิจกรรมกับวีโก้ไทยแลนด์

กิจกรรมวีโก้ไทยแลนด์ที่ผ่านมา
25-26 ม.ค.57 ใต้ร่มพระบารมี ทำความดีถวายพ่อ ปี 2 แจ้ซ้อน จ.ลำปาง
29 พ.ย.-1 ธ.ค.5 มิตติ้งประจำปี น่าน...น่ะสิ นอนอาบดาว หนาวสะท้านดอยเสมอดาว
17 พ.ย.56 กิจกรรม e-TOYOTACLUB Sports Day Y4 ตอน Calories Burning in the park
27 ตุลาคม 2556 ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
6 ตุลาคม 2556 นี้ วีโก้ไทยแลนด์ ร่วมกับ กลุ่มจิตอาสา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.ปราจีนบุรี
>>> คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งกิจกรรมที่ต้องการให้เว็บช่วยประชาสัมพันธ์ เฉพาะงานกิจกรรมเพื่อสังคม ทำบุญ มิตติ้งของสมาชิก VT

ค้นหาในเว็บวีโก้ไทยแลนด์รวดเร็วกว่าด้วยระบบของกูเกิ้ล หาอะไรในเว็บไม่เจอพิมพ์ในช่องว่าง แล้วกด ค้นหา ได้เลย!!!

VigoThailand - วีโก้ไทยแลนด์ มิตรภาพไร้ขีดจำกัด « กูรูไทยแลนด์ « สารพันปัญหารถ «  (ผู้ดูแล: oatman, teerada448, oudkkk)จะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง อยากรู้ว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง อยากรู้ว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 18193 ครั้ง)
พ่อน้องบอสซ่าส์
มือใหม่หัดขับ
*

คะแนนถูกใจ 0

VT- 390 Bangna Zone

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:15:14 PM »

v10รถผมครบ 150000 โลแล้ว ไฟ T-BELT มันโชว์ตลอดเวลาเลยครับ  เลยอยากจะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ซะให้รู้แล้ว รู้รอด แต่อยากรู้ว่าต้องใช้งบเท่าไหร่น่ะ  ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ จะได้จัดงบไว้ (ขอ ผบ.น่ะ )  หรือถ้าใครมีร้านที่รับทำในราคาย่อมเยาว์ ก็รบกวนด้วยนะครับ    :a2:
SANTA
ใบขับขี่ 5 ปี

คะแนนถูกใจ -2

ชีวิตที่ต้องเดินทาง

« #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:30:51 PM »

ผมเปลี่ยนที่ 0 พร้อมถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยหมดไป เจ็ดพัน หุๆซีดเลยแฟบไปหลายวัน
*

« #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 01:07:07 PM »

ผมเปลี่ยนที่ 0 พร้อมถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยหมดไป เจ็ดพัน หุๆซีดเลยแฟบไปหลายวัน

v7 ขอบคุณครับ มะเช้าเพิ่งโทรถามศูนย์ ราคาเดียวกับท่านเลยครับ  เตรียมตัวซีด เลย v16
crewtech
ปรมาจารย์ขั้นต้น
**

คะแนนถูกใจ 98

Pond Klongtan Diesel 084-770-1660

« #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 07:27:55 PM »

v7 ขอบคุณครับ มะเช้าเพิ่งโทรถามศูนย์ ราคาเดียวกับท่านเลยครับ  เตรียมตัวซีด เลย v16

เปลี่ยนตามอู่ข้างนอกที่ฝีมือดีๆถูกกว่าเยอะครับ เครื่องตระกูลบล็อค KD ของโตโยต้าเปลี่ยนไม่ยากครับผม สายพาน + ลูกรอก + ตัวปรับตั้งความตึงอัตโนมัติ

ตามร้านพวก B-Quick , A.C.T. เหล่านี้ก็เปลี่ยนได้ครับผม  :a7: :a12:
temus
บุคคลทั่วไป
« #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 07:40:24 PM »

ผมถาม TBN เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว 3,200 รวมค่าแรง ไม่รวมซีลกะโอริงต้องดูว่าต้องเปลี่ยนไหม ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 6,000 บาท แนะนำเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องด้วยนะครับ
*

« #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 09:21:31 PM »

ผมถาม TBN เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว 3,200 รวมค่าแรง ไม่รวมซีลกะโอริงต้องดูว่าต้องเปลี่ยนไหม ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 6,000 บาท แนะนำเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ตอนนี้ผมตัดสินว่าจะไปซื้ออะไหล่ที่แถววรจักรแล้วมาให้ช่างเปลี่ยนดีกว่า ประหยัดตังค์ได้เยอะเลยครับ สอบถามไปแล้วราคาไม่เกินสองพันบาท
temus
บุคคลทั่วไป
« #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 09:24:32 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ตอนนี้ผมตัดสินว่าจะไปซื้ออะไหล่ที่แถววรจักรแล้วมาให้ช่างเปลี่ยนดีกว่า ประหยัดตังค์ได้เยอะเลยครับ สอบถามไปแล้วราคาไม่เกินสองพันบาท

สายพานเลือกของแท้นะครับ เคยมีประสบการณ์กับรถเก๋งคันเก่า เปลี่ยนได้แค่ 60,000 กม.สายพานขาดกระจุย เครื่องน็ิอกเลย e8

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์